• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5530Up FW Updates v40.0.003

binladen1206

Active Member
Cùng với Nokia 5800 cập nhật FW v60.0.003 thì N 5530 cũng đã updated lên V40.0.003

Nokia đã phát hành phiên bản firmware 40.0.0003 OTA cho Nokia 5530. Bản cập nhật này chỉ 7 MB mang đến những cải tiến sau đây:

- Trình duyệt web v7.3.1.33
- Trượt mở khóa mở khóa
- Hỗ trợ cho các tên miền quốc tế IDN
- Cải thiện tốc độ điện thoại
- Nokia Maps tích hợp 3,06 (637)

Firmware này có trung bình 55 MB bộ nhớ RAM miễn phí trên điện và không có bất kỳ phần mềm cài đặt trên mặt khác không bao gồm các vật dụng máy tính để bàn, không có biểu tượng cảm xúc trong tin nhắn văn bản, Nokia không có các cửa hàng cập nhật và giữ cho quay số cũ. Hãy nhớ đó là firmware gốc ... nếu bạn cài đặt nó, bạn không thể trở lại bất kỳ CFW hiện tại.

Điều quan trọng cần lưu ý rằng bản cập nhật sẽ không đạt được tất cả các máy cùng một lúc, bởi vì tùy thuộc vào các quốc gia và các nhà khai thác có những giao thức nào đó mà phải mất nhiều thời gian hơn. Bạn có thể nhận được bản cập nhật này thông qua phần mềm cập nhật điện thoại hoặc bằng cách * # 0000 # -> Check for Updates. Hãy nhớ để giữ pin sạc và kết nối với Internet thông qua WiFi.

Hình cho em nó !

Nguồn: Symbian Tweet

Chỉnh sửa cuối:

tuanvu202

Nghe cái câu không thể quay về các bản CFW trước đó mà thấy ghê ghê...so vs các bản CFW thì thế nào nhỉ

ace_hp7

Active Member
gần 1 năm rùi ông NO mới up FW mới cho 55,a e chán wa mới fai đau đầu nát óc cook FW ,h có FW mới lại tuyên bố cài vào xog k về CFW cũ đc --> double sad :((

minhthang772

gần 1 năm rùi ông NO mới up FW mới cho 55,a e chán wa mới fai đau đầu nát óc cook FW ,h có FW mới lại tuyên bố cài vào xog k về CFW cũ đc --> double sad :((

điều đó tất nhiên rồi bạn đó giờ nó là vậy trừ khi có cfw ver này thôi chứ hạ ver dễ die máy

tuanvu202

điều đó tất nhiên rồi bạn đó giờ nó là vậy trừ khi có cfw ver này thôi chứ hạ ver dễ die máy
nhưng so vs bản CFW C6 v40 thì cái nào ổn định hơn hả bạn. Trình duyệt mới có phải gjống của C6v40 ko

ShenTran

Bạn nào cập nhật rồi thì cho ý kiến đi , down hoài mà ko xuống , nản ghê :)

minhthang772

nhưng so vs bản CFW C6 v40 thì cái nào ổn định hơn hả bạn. Trình duyệt mới có phải gjống của C6v40 ko

mấy bản cfw tất nhiên là tốt hơn vì nó đã chỉnh sửa nhiều nhưng sẽ ko ổn định bằng ofw đâu bạn nhưng tương lai những pro cooker của diễn đàn cũng sẽ làm cfw này thôi mà yên tâm

Note: Sao mình lên bằng navi vẫn chưa thấy bản mới nhĩ

ShenTran

mấy bản cfw tất nhiên là tốt hơn vì nó đã chỉnh sửa nhiều nhưng sẽ ko ổn định bằng ofw đâu bạn nhưng tương lai những pro cooker của diễn đàn cũng sẽ làm cfw này thôi mà yên tâm

Note: Sao mình lên bằng navi vẫn chưa thấy bản mới nhĩ

mở wifi up trực tiếp bằng mobi thì thấy , nhưng down ko dc ~X(

boy_online01

Nghe cái câu không thể quay về các bản CFW trước đó mà thấy ghê ghê...so vs các bản CFW thì thế nào nhỉ

Bác mà thích dùng CFW gốc thì mới ghê thui :D, chứ nếu bác dùng CFW C6v40/N97v30 thì cứ up lên, chắc vài hôm sau là có core mới của bác binh24 ngay thôi. Lấy core mới + rofs2 CFW C6v40/N97v30 rồi JAF.

Có lẽ cái câu bạn không thể trở lại bất kỳ CFW hiện tại có nghĩa là ko thể hạ ver kể cả dùng box :|

tuanvu202

Bác mà thích dùng CFW gốc thì mới ghê thui :D, chứ nếu bác dùng CFW C6v40/N97v30 thì cứ up lên, chắc vài hôm sau là có core mới của bác binh24 ngay thôi. Lấy core mới + rofs2 CFW C6v40/N97v30 rồi JAF. Có lẽ cái câu bạn không thể trở lại bất kỳ CFW hiện tại có nghĩa là ko thể hạ ver kể cả dùng box :|
Thế thì up lên xem thế nào, trên navi có chưa bạn, đag dùng Cfw c6v40 nên ko up dc bằng mobile :D

daituongquan

Có ACE nào thử Cook end test Fw mới này chưa nhỉ ?
Đang chạy ở bản 32.0.007 đang khoái :))
Tự tay làm
ACE vô xem nhá ;;)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?120249-CFW-Nokia-5530-XpressMusic-v32.0.007-%C4%90%E1%BA%B9p-M%C3%A0-L%E1%BA%A1i-Nhanh
bây giờ không ai ham v32 nữa đâu bạn ah. v40.0.003 hay là cfw C6v41 thôi. mình đang sở hữu bản cfw ngon mà chư thấy hài lòng lắm. định lên v40.0.003 luôn cho vãi chưởng