• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5530XM nâng cấp FW (RM-504) v20.0.80

toanboha

up bằng wifi nhanh lắm. ko sợ lỗi đâu. *#0000# chọn option>check for update. Nếu có firmware mới máy sẽ hỏi update ko. chọn Ok máy sẽ tải về khoảng ~14 hay 17Mb gì đấy em quên rùi. sau ki tải về nó mới bắt đầu up và restart. Nên nếu có mất mạng cũng ko sao đâu, download lại thôi. nhưng mà bản này mới xài thấy khắc phục được cái vụ sọc màn hình tự reset em xài được 2 tuần nay lại bắt đâu trở chứng rùi, ko bít có bác nào bị ko. hay là do hackphone????

mình thử up = wifi , tải về rồi luc khởi động cài đặt thi nó bao bản cập nhật ko tương thích la sao? hhuhuh

Tuxedo862010

Tìnht hình là rât tình hình , up fw 20.xxx , sau môt time dùng , cài kha khá pm và game , thinh thoang vào menu báo "lôi hê thông " -> reset máy . Co ai bi giông mình không ? Nguyen nhan và cách khac phuc . Thanks!

pekuon

Uh, thì mình cũng bị.System error
Và mình thường 4mat lại máy, hình như là xung đột phần mềm nào đó.

coolboymd12

-mình Up lên xài được cũng khá lâu rồi, chưa bị lỗi gì cả
-trước lúc chưa up máy thỉnh thoảng bị reset, cái màn hình sọc sọc thấy ghê, giờ thì khỏi bệnh roài
-20.0 này mất phần lịch âm
-pin cải thiện được chút, contact bar trơn hơn, cảm ứng cũng thế

ps mới có 20.0 mà đã hơn 5800 roài
chờ 30. 40. thì k biết như nào, khoảng mấy tháng thì ra fw mới hả các bác, nóng lòng quá, mong sao ra cái mới menu có thể vuốt như Ịphone :))

mercury97

mọi ng cho mình hỏi là nên hack máy trước hay up fw trước vậy, mình mới dùng máy nên còn gà quá

pekuon

mọi ng cho mình hỏi là nên hack máy trước hay up fw trước vậy, mình mới dùng máy nên còn gà quá
Không quan trọng đâu bạn, Nhưng theo mình thì bạn nên format lại máy, up lên sau đó hack bằng hello. vậy là xong rồi