• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5530XM nâng cấp FW (RM-504) v20.0.80

itngtb

Nói chung là xài cáp USB dùng NSS chuyển code rồi up bằng NSU là ổn nhất... mỗi tội up xong tui thấy cũng chả hơn gì phiên bản cũ nhiều... lại còn mất cái lịch âm, không vào ovi store được

tritran18518

@itngtb:
1. chỉ cần vào ovi store = web, download ovi store client và cài đặt lại là sẽ vào được ovi.
2. bản mới cảm ứng nhạy hơn, pin tốt hơn chứ bác

chipbong4ever

bạn mở ovi suite lên cấm dt vào cho nó nhận máy rồi bạn vào công cụ > các phiên bản cập nhật chờ nó load xem phiên bản của máy và ovi là mới nhất chưa nếu nếu có nó sẽ đề chử cập nhật và bạn bấm vào đó tải về cà chờ đợi còn nếu k nó sẽ báo không có bản cập nhật nào chúc bạn may mắn và thành công

ủa sao em dùng ovi suite để tải rồi.máy em dùng phần mềm bản cũ.vậy mà không tim thấy bản cập nhật mới là sao nhỉ?:-/

itngtb

Sau khi up xong tui bị thêm 1 trường hợp nữa... :( ...reset 5530 phải tháo thẻ nhớ ra nó mới khởi động được, không tháo ra thì nó cứ màn hình trắng và chữ nokia :) ... đúng zui

dothanhtrang

bác itngtb nói đúng đấy, up xong mất toi cái lịch âm, bực cả mình mà chẳng biết làm sao

khakitust

từ ngày con 5530 có FW 20.xx gì đó. khu vưc này dzui thiệt
nói gì nói up phone cái koi hehe... :))

xsamxungx

ủa sao em dùng ovi suite để tải rồi.máy em dùng phần mềm bản cũ.vậy mà không tim thấy bản cập nhật mới là sao nhỉ?:-/

update cho nó rùi máy tự khởi động lại là oke lên FW mới còn k thì dùng Navifirm dowload FW về rồi up = jar hoặc phoenix

bihdvn

Sau khi up xong tui bị thêm 1 trường hợp nữa... :( ...reset 5530 phải tháo thẻ nhớ ra nó mới khởi động được, không tháo ra thì nó cứ màn hình trắng và chữ nokia :) ... đúng zui

Do 1 số apps đó, bạn xoá bớt 1 số apps k cần thiết đi xem, là rs bình thường ngay..

Tuxedo862010

Posted via Mobile Devicehôm truoc mình up = jar không duoc . up bang phonix ok luôn ,tuong die phone rôì, may quá. fw moi tam thoi thay ngon hon , chua có vân dê gì.

xsamxungx

Posted via Mobile Devicehôm truoc mình up = jar không duoc . up bang phonix ok luôn ,tuong die phone rôì, may quá. fw moi tam thoi thay ngon hon , chua có vân dê gì.
thì lúc nào mình củng khuyên ai mới up lần đầu xài phoenix thay vì jar mà vì jar phải làm bằng tay trong khi phonex thì nó tự làm hết chỉ cần mình dowload FW về là được=))

khakitust

mình up lên rồi, kết nối đt với PC ở chế độ mass storage( ổ đĩa chung) PC kô nhận ra thẻ nhớ vậy?
có ai bị giông mình kô?

xsamxungx

mình up lên rồi, kết nối đt với PC ở chế độ mass storage( ổ đĩa chung) PC kô nhận ra thẻ nhớ vậy?
có ai bị giông mình kô?
kết nối chế độ pc suite có nhận ra k nếu k nhận ra có thể thiểu driver

kaizvn

Sau một hồi ngồi vọc tiếp tục khám phá thêm được một số cái mới ;;) :
-Đầu tiên phải kể đến là thanh danh bạ 20 người mượt hơn trước rất nhiều (FW trước phải ĐẨY còn bi giờ chỉ búng cái là nó trôi tuốt luốt :)) ,trước thì hiện ra hình 4 người đấy nhưng 2 ng ở 2 rìa hiện có 1 nửa,còn bây giờ thì gạt được full 3 người => đep. hơn >:)
-Thứ hai là cái Kinetic Scoll cực kì mịn, dù ở danh bạ hay trình chơi nhạc chỉ cần vẩy nhẹ là nó trôi từ đầu tới cuối lun b-) Mấy bác 5800 nghĩ sao ;)
-Thứ ba là cảm ứng .Dù 5530 từ FW 11.054 đã được coi là mượt thì bây giờ còn mượt hơn cơ :)) ,chạy và thoát ứng dụng nhanh hơn => đem đến một cảm giác Pro =))
-Thứ tư là pin có vẻ lên cơ hơn một tẹo.Tui vọc từ sáng đến giờ vẫn nguyên 7 vạch , chỉ sợ mấy vạch sau hết nhanh thì cũng hòa :-/
-À quên còn cái menu,lúc trước mở ra thì nó lật sang 2 bên như cái rèm,lúc đóng vào thì hình vỡ lung tung trông rất ghét ,bây giờ đóng vào mịn như đóng cửa :D
Do tay nghề còn non nên mới tìm hiểu được đến thế,các bác vào đóng ghóp thêm nha:p
P/s : FW mới ko tắt được Cam sound,dù đã cài hết mấy cái pm có trên thị trường. ai off được rồi giúp em với :((

buồn quá, đành ngồi dùng 3G coi TV hay video call cho bạn bè cho đỡ chán bạn ơi :(...

binzhaha

các bác ơi cho em hỏi
em update = cách *#000#
xong rồi khởi động lại rồi thì mất phần Download (tải về) ở menu thì làm sao đây