• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5530XM nâng cấp FW (RM-504) v20.0.80

tritran18518

các bác ơi cho em hỏi
em update = cách *#000#
xong rồi khởi động lại rồi thì mất phần Download (tải về) ở menu thì làm sao đây
firmware mới đã xóa ứng dụng download , đó là sự thay đổi chứ ko phải là lỗi

nokiagood

Posted via Mobile Deviceem up bằng *0000# tải về ùi cài đăc máy tự khởi động lại nhưng không nâng cấp được làm sau bây gjờ e ko bít up bằng mấy cách kia giúp e với

xsamxungx

thientruongx

Cấn người giúp up FW 5530 XM hoàn chỉnh

Mình mới mua con 5530 XM bây giờ mình muốn up FW lên 20.0 nhưng mà mình làm theo hướng dẫn up bằng Phonex thì lỗi ở bước 2.
Bác nào có thể hướng dẫn giúp mình hoàn chỉnh up fw bằng Phonex
Mà cho mình hỏi chút là nếu up fw mà bị lỗi thì có die máy ko, tỉ lệ die máy là nhiu %

cowboy2006

sao lại phải up = phonex nhỉ! sao ko up = NSU cho lành.Cách này tỉ lệ die là cực kỳ thấp.Trừ khi cúp điện=)).Còn cách up sao thì đã có nhiều bài hướng dẫn rồi bạn tự tìm lấy nhé!

xsamxungx

sao lại phải up = phonex nhỉ! sao ko up = NSU cho lành.Cách này tỉ lệ die là cực kỳ thấp.Trừ khi cúp điện=)).Còn cách up sao thì đã có nhiều bài hướng dẫn rồi bạn tự tìm lấy nhé!
sao lại phải úp bằng mấy thứ kia ra quán cafe xạc đầy pin rùi *#0000# chọn option chọn cập nhật phần mềm rùi rung đùi chờ kết quả thôi 5 phút là xong thôi
Posted via Mobile Deviceup bang nsu thi co fai change code ko. Xin loi em ko viet dc tieng viet

k có change code ban mà sao lại phải change code thế bạn up bằng phoenix củng k change code bằng tay được đâu nó tự động hết làm cách trên đi *#0000# rùi update wa wifi rung đùi vài phát là xong thôi nhanh gọn lẹ Up bằng phoenix - JAR chỉ khi nào FW đó chưa cập nhật trên NSU thôi

sangdesigner

up bằng wifi nhanh lắm. ko sợ lỗi đâu. *#0000# chọn option>check for update. Nếu có firmware mới máy sẽ hỏi update ko. chọn Ok máy sẽ tải về khoảng ~14 hay 17Mb gì đấy em quên rùi. sau ki tải về nó mới bắt đầu up và restart. Nên nếu có mất mạng cũng ko sao đâu, download lại thôi. nhưng mà bản này mới xài thấy khắc phục được cái vụ sọc màn hình tự reset em xài được 2 tuần nay lại bắt đâu trở chứng rùi, ko bít có bác nào bị ko. hay là do hackphone????

nokiagood

Hix mấy a up bằng *#0000# duoc hay quá e làm không đựơc tải về ùi nóbáo không tương thich keke bó tay

nh0cstyle1102

mãi chưa thấy em 55 nhà mình ra FW mới nhỉ :|
thấy 5800 ra mới mà ham quá :))
điều bác này tiên đoán đã thành sự thật =)).

giờ ko biết ai là chuột bạch :)).

bạn ơi 5530 dùng đc các chức năng của FW5800 ver 40 từ khi còn đang ở pb FW 10. cơ :|

kaizvn

mãi chưa thấy em 55 nhà mình ra FW mới nhỉ :|
thấy 5800 ra mới mà ham quá :))

bạn ơi 5530 dùng đc các chức năng của FW5800 ver 40 từ khi còn đang ở pb FW 10. cơ :|

thì mình mới nói ko biết ai là chuột bạch cho ai ấy

vinhsnooker

giúp mình với, hôm nay mới up FW bản 20.0.80 . Tình hình là các thứ đều ổn, các phần mềm và dữ liệu được giữ lại hết, nhưng đến khi cài phần mềm .six thì nó báo là "không thể thực thi, đang dùng trình cài đặt"tiếng anh thì là "unable to start operation. installer already in use" tất cả phần mềm nào cũng vậy, ko cai đc thêm cái nào nữa kể từ khi up FW, mình up bằng wifi, trong lúc up không xảy ra vấn đề gì cả.ai biết giúp mình với.

dungac1602

giúp mình với, hôm nay mới up FW bản 20.0.80 . Tình hình là các thứ đều ổn, các phần mềm và dữ liệu được giữ lại hết, nhưng đến khi cài phần mềm .six thì nó báo là "không thể thực thi, đang dùng trình cài đặt"tiếng anh thì là "unable to start operation. installer already in use" tất cả phần mềm nào cũng vậy, ko cai đc thêm cái nào nữa kể từ khi up FW, mình up bằng wifi, trong lúc up không xảy ra vấn đề gì cả.ai biết giúp mình với.

Vào ứng dụng, cài đặt ứng dụng, chọn cho phép cài đặt là all, thứ 2 là kiểm tra qua mạng bạn tắt đi

vinhsnooker

mình đã kiểm tra rồi, setting đều như bạn nói.hix.làm sem bây giờ. khi gỡ bỏ các chương trình nó cũng ko gỡ bỏ đc, nó cũng báo như thế

dungac1602

Tiếp tục nha! khi bạn khởi động máy lên (có thẻ nhớ nha) nó có tự chạy trình cài đặt không. nếu có thì cứ để nó chạy cho tới khi hoàn tất rồi sau đó hãy cài ứng dụng. có thể khi khởi động máy trình cài đặt chưa chạy xong bạn tắt vội nên nó báo lỗi như trên

vinhsnooker

Tiếp tục nha! khi bạn khởi động máy lên (có thẻ nhớ nha) nó có tự chạy trình cài đặt không. nếu có thì cứ để nó chạy cho tới khi hoàn tất rồi sau đó hãy cài ứng dụng. có thể khi khởi động máy trình cài đặt chưa chạy xong bạn tắt vội nên nó báo lỗi như trên

mình đã khởi động đi khởi động lại mà vẫn không được, ngồi chờ đến ngày hôm nay chạy lại cũng không ổn.
cho mình hỏi thêm, lúc đầu mình thấy khi có người gọi đến thì muốn nhấc máy thì ta vuốt màn hình, nhưng hiện giờ máy của mình mất toi cái chức năng này, nó chỉ hiện lên màn hình 2 phím nhấc máy và cúp máy cho mình ấn thôi, không có xuất hiện cái chức năng vuốt màn hình để nhấc máy nữa. hix. up lên xong mà nhiều lỗi quá trời