• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800,5530,5230,5233 - C6 v20 - Nokia Photon bản TV Fix

tomdavid

bản này ko có 4 đèn phím.các bác thjx thì có thể dùng NokiaFirmwareEditorStd cook thêm keys light vào nha.
file dính kèm ở dưới .tks traicauhd

Về trang 25 có người up fix đèn màn hình cho 5530 nè cook vào rof2 mà flash nha

tritran18518

quá phê..cài firmware này thấy 5530 cứ như là N8 ấy, nhanh như gió..haha.

Chỉnh sửa cuối:

Hero_4ever

ngocha2006 có thể chỉ cho mình làm cách nào để fix lỗi TV của bản Photon không ?? Vì mình muốn tự cook thêm vào bản Photon cho ưng ý những bị lỗi TV không biết làm thế nào để khắc phục ?? Thanks trước nhé :D

anhhiepdhktcn

wf này bị lỗi phần trợ giúp
mong pro fix lại sớm\

ko phải lỗi đâu bạn,người ta cố tình bỏ đi để máy nhẹ hơn và nhanh hơn,phần tro wj giúp đã có sách hướng dẫn rùi ,với lại dùng máy ne f quen rồi ne en ít người dùng trợ giúp >bỏ đi cho máy nhẹ hơn !!!!!!

itnet

vậy có cách gì để cho lại phan trợ giúp vào không bạn
cho nó hoàn chỉnh mà
ai hướng dẫn hộ mình với

hadung88

Bản này ko tắt âm chụp ảnh nhỉ? Cảm nhận sau 3 ngày dùng "nuột"

thanh7401

5230 dùng bình thường thì đc bao lâu vậy mấy bác, Em thích bản cook nào mà Pin bền bền ấy.

tomdavid

ai biết cách đưa spb weather với battery monitor ra menu giống hình ở trên, với lại sao cao trình phát nhạc ở menu kô chạy được nhỉ bấm nào nó cứ chơ chơ ra đó kô hoạt động

dragonstick87

muốn đưa được SPB weather ra ngoài màn hình thì bạn kài xong bản SPB đó xong rồi bạn kài bản pach rồi ra ngoài màn hình chủ ấn tay một lúc rồi nó sẽ hiện ra một bảng cho bạn chọn wiget hiển thị là có SPB weather bản pach thì bạn tìm bên ứng dụng việt hóa bài của a Kiênvp

bản này ram ổn địh đc 60mb lun hả các bác ,chưa jaf bản photon bao g. Mà ram c6 60mb khủg lắm ak, nhanh thì chắc như mấy bản c6 mới đây là cùng e nghĩ vậy :-?

tomdavid

hic sao kô được bấm vào nó hiện chữ Thêm nội dung chọn cái đó nó hiện ra 1 cái list mà ko có spb với battery trong đó