• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v21.0.101

Status
Không mở trả lời sau này.

kugiangpro1989

vì ngày hôm qua *#7370 mà giờ em nó mới bị crash lỗi đấy các bác :|...

các bác chú ý đừng xài pin đến 1 nấc rồi còn gọi nhé. Dễ dính chưởng vụ này lắm.

Còn nữa , chạy 1 phần mềm java ( như ola) và nhận cuộc gọi, dính ngay.

SAO TUI CÒN 1 NẤC MÀ GỌI HOÀI ĐÂU BỊ GIỐNG ÔNG ĐÂU TA??

kugiangpro1989

FW mới đó chụp trong bóng tối zoom full nhìn cũng đc

chithanh22

cho tôi hỏi các máy chạy hệ điều hành của nokia bậy giờ đều chạy được tiếng việt được ah, ví dụ 3250,7610,...

kaizvn

SAO TUI CÒN 1 NẤC MÀ GỌI HOÀI ĐÂU BỊ GIỐNG ÔNG ĐÂU TA??
chú ý là mở cái apps java đi ;;)... vd như ola ý :D...

hiện tượng là mất cái đồng hồ :D.... vào menu bấm thấy 2 chữ option, exit ko thấy menu đâu

pekhang

đã updated dc cái FW của chủ topic, nhưng sao mình up xong thì trong Application nó hiện 1 cuốn sách màu đỏ + chử tàu chính giữa - open nó lên thì bị lỗi, qua bên tin nhắn thì nó hiện "3 Mail" + "3 Macau", là sao nhỉ?

Trong cái file mình down của bạn gì up trên Mediafile thì ko có gói ngôn ngữ V20, nhưng mình upo xong -->chọn ViệtNam, viết dc tiếng việt???

Nếu mình đã up lên FW này rồi thì mình có thể restore FW củ (20.025) lại dc ko ?

sonduocviet

Mình muốn up FW mới, máy mình hiện giớ la 21.0.025, giờ mình fai làm sao. hướng dẫn bắt đẩu từ đâu nha. thk

Hoden

Super V.I.P
Mình muốn up FW mới, máy mình hiện giớ la 21.0.025, giờ mình fai làm sao. hướng dẫn bắt đẩu từ đâu nha. thk

thì bạn nên làm theo hướng dẫn từ trang dầu nhé.có đầy đủ pm trên pc.:jaf.pc suite...
và tải fw v21.0.101 .cái dặt và bắt dầu thôi=D>=D>

ngocminhdl

là đến đoạn "Searching for phone..." thì bấm nút power 1 cái đúng không? Mình làm rồi, cũng vậy đó =.=

cứ Bấm 2-3 cái cho chắc ăn bạn ạ ! lúc trước mính cũng ngại nên bấm một cái theo như diễn đàn hướng dẫn , nhưng thỉnh thoảng vẫn bị lỗi như vậy . sau này mình cứ bấm đại 2-3 cái gì đó , mà làm đâu được đó , He he ! chúc vui nhé !

WiSoul

rất ư là mượt, mà sao máy tui nó bị man man rồi, để đứng thì màn hình nó way wa nằm ngang, để nằm ngang nó way wa đứng là sao dầy trời :((

ngoisaobangtm

Sao máy của mình đã DK GPRS đã set mặt định rồi nhưng khi truy cập các chương trình sử dụng GPRS nhưng không thấy cấu hình đã set mặt định đâu cả chỉ có, Wifi,intenet của máy không?nhưng ấn phím 0 thì GPRS của mạng di động vẩn chạy được nhưng khi sử dụng các chương trình thì ko thấy đâu cả.mình có cần chỉnh gì lại không?nhờ các bạn hổ trợ giứp?

Inuyasha1987

Sao máy của mình đã DK GPRS đã set mặt định rồi nhưng khi truy cập các chương trình sử dụng GPRS nhưng không thấy cấu hình đã set mặt định đâu cả chỉ có, Wifi,intenet của máy không?nhưng ấn phím 0 thì GPRS của mạng di động vẩn chạy được nhưng khi sử dụng các chương trình thì ko thấy đâu cả.mình có cần chỉnh gì lại không?nhờ các bạn hổ trợ giứp?

Bạn vào fần cài đặt, vào fần khả năng kết nối rồi xem đích mạng, internet đã có mạng GPRS của bạn ở đấy chưa, nếu chưa thì bạn fải cài đặt lại bằng cách tạo bằng tay hoặc khi đăng kí gprs của mạng thì nó gửi cho cái tin nhắn cài đặt đấy, bạn cài đặt vào rùi nếu nó ko để trong fần internet mà để ở phần chưa fân loại thì bạn chuyển nó tới mục internet. Khi đang ở phần đích mạng bạn ấn vào tùy chọn rồi ấn vào kết nối mặc định xem kết nối của nó là gì, nếu ko fải thì chuyển về luôn hỏi thì sẽ tiện hơn khi cần chọn 1 trong các lựa chọn mạng

Inuyasha1987

lật lại trang 5.6 có bản cam mà kid đưa lên đó.chịu khó tìm nhé

Mình hỏi mấy hình giao diện cơ mà, tìm trang 5,6,7 có đâu. Muốn xem giao diện cam nó đẹp đến mức nào, bác nào có thể chụp màn hình rồi post lên vài hình cho em chiêm ngưỡng với đc ko

kidkylin

p.s : cho mình hỏi là 428 5800 và 356 5800D-1 có gì khác nhau .... và cái nào tốt hơn nhỉ

theo mình là chả khác nhau jì cả! nó chỉ là số hiệu cho máy để up FW cho từng dòng ĐT theo mạng và vùng ĐT dc phân phối thôi :D

vào Settings >> Conectivity >> Destinations >> xem cấu hình GPRS có nằm trong Internet hoặc WAP ko, nếu ko thì Organise lại cho đúng (khi tải cấu hình từ nhà cung cấp về save thì cấu hình thường nằm ở ngoài, bạn chỉ cần đặt nó lại đúng chỗ là ok)

Mình hỏi mấy hình giao diện cơ mà, tìm trang 5,6,7 có đâu. Muốn xem giao diện cam nó đẹp đến mức nào, bác nào có thể chụp màn hình rồi post lên vài hình cho em chiêm ngưỡng với đc ko

picture.php
picture.php
picture.php
picture.php

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

cho tôi hỏi các máy chạy hệ điều hành của nokia bậy giờ đều chạy được tiếng việt được ah, ví dụ 3250,7610,...

tùy thôi bạn ah.có máy chạy được có máy ko.2 trường hợp bạn nêu đều ko chạy được nhe:D

kugiangpro1989

Mấy bạn cho hỏi cái theme của chủ topic là mặc định của FW mới hay là cái theme cài vào? vì máy mình up lên hok có theme giống ông đó.

Tux3d0k4m3n

FW cua mình đang là RM-428 , mình đã up đc bản 101 rồi nó vẫn báo testing mode nhưng mà tháo pin ra bật nguồn nó lại không lên là sao giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.