• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v21.0.101

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenminhdanh

máy mình cũng ko sài gprs dc. Đã cài đặt cấu hình gprs vào phần đích mạng rồi. Khi vào duyệt web thì nó báo là page not available. Mính đã vào phần đích mạng/dich vu WAP trong phần cài đặt homepage la http://wap.mobifone.com.vn

Với lại như vầy: khi mình vào trình duyệt web nó tự kết nối với gprs(mặc dù ko dc nó cứ hiện lên page not available) chứ ko tự hỏi chọn cách kết nối nào như trc nữa, mình đã vào setting và chọn allway ask trong phần đích mạng rồi

Còn wifi thì vẫn ok. Chỉ mỗi gprs la trục trặc

Mong bạn nào đã có kinh nghiệm chỉ dùm với. Thank

ah, bạn hủy dịch vụ gprs, rồi đăng kí lại, sau đó tải cấu hình gprs về máy, gprs n5800 gửi đến 994 ( nếu là mạng mobifone). khởi động lại máy. ok

Inuyasha1987

Ở đây có ai đã up FW 21.0.101 mà cài Java run time chưa ? Mìh cài Java run time vào xong thì bị mất hết giao diện của các chương trình ở trong thư mục ứng dụng và các folder đã tạo thêm để chứa file cho tiện, cả các giao diện tron web cũng mất hết trong khi vào mục cài đặt thì tất cả các chương trình vẫn còn nguyên, tắt máy đi bật lại vẫn vậy. Gỡ javaruntime ra rùi tắt máy bật lại thì lại trở lại bt, ko biết lỗi đấy có fải do FW này ko hay do máy bị điên nhỉ :(

zhoutai1989

Bạn Inuyasha có chơi Games Chiến Quốc ko, mình nghe tên bạn giống thằng bạn cũ trong CQ quá :D

Last edited by a moderator:

lbxminh

Ở đây có ai đã up FW 21.0.101 mà cài Java run time chưa ? Mìh cài Java run time vào xong thì bị mất hết giao diện của các chương trình ở trong thư mục ứng dụng và các folder đã tạo thêm để chứa file cho tiện, cả các giao diện tron web cũng mất hết trong khi vào mục cài đặt thì tất cả các chương trình vẫn còn nguyên, tắt máy đi bật lại vẫn vậy. Gỡ javaruntime ra rùi tắt máy bật lại thì lại trở lại bt, ko biết lỗi đấy có fải do FW này ko hay do máy bị điên nhỉ :(

Mình đã up FW 21.0.101 và cài Java run time. mọi thứ bình thường, ngoại trừ sau khi cài đặt xong, chương trình sẽ tự động cập nhật lại các phần mềm java đã cài đặt trên máy (có thông báo, có thể bạn bị lỗi chỗ này). Sau đó icon các fần mềm này sẽ đưa ra thư mục ứng dụng.

Inuyasha1987

Bạn Inuyasha có chơi Games Chiến Quốc ko, mình nghe tên bạn giống thằng bạn cũ trong CQ quá :D

Sorry mìh ko chơi game đấy
Posted via Mobile Device

Mình đã up FW 21.0.101 và cài Java run time. mọi thứ bình thường, ngoại trừ sau khi cài đặt xong, chương trình sẽ tự động cập nhật lại các phần mềm java đã cài đặt trên máy (có thông báo, có thể bạn bị lỗi chỗ này). Sau đó icon các fần mềm này sẽ đưa ra thư mục ứng dụng.
Thật sao, vậy mà máy mình nó ko như vậy, có thông báo hay ko thì ko biềt, tại nó cài lâu quá nên ko xem
P/s : sorry mod vì đang onl đt nên ko gộp 2 bài đc, tối về sẽ sửa ngay :D
Ui mod sửa giùm mình rồi à, nhanh thế. Thanks jack nha :)

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

tranthaicantho

Mình cũng đã cài Javaruntime rồi nhugnw không bị như bạn,có thể bạn bị lỗi FW đó
Có 1 điều hơi lạ là FW 21.0.25 và 21.0.101 nếu swaps xếp theo thứ tự tên thì thằng 21.0.101 đứng trước thế mà đã up nó rồi nhưng muốn up lại 21.0.25 thì được kết quả là Ngủm=))

kidkylin

Mình cũng đã cài Javaruntime rồi nhugnw không bị như bạn,có thể bạn bị lỗi FW đó
Có 1 điều hơi lạ là FW 21.0.25 và 21.0.101 nếu swaps xếp theo thứ tự tên thì thằng 21.0.101 đứng trước thế mà đã up nó rồi nhưng muốn up lại 21.0.25 thì được kết quả là Ngủm=))

Đơn giản vì fw chính xác là V21.0.025, còn fw mới là V21.0.101

Posted via Mobile Device

vimobifine

Vậy phiên bản nào dùng tốt và không bị đơ màn hình. Mình không biết nên up FW nào(Mình dùng bản v20.01). Mong các bạn chỉ giúp.Thanks

hongthanh

Vậy phiên bản nào dùng tốt và không bị đơ màn hình. Mình không biết nên up FW nào(Mình dùng bản v20.01). Mong các bạn chỉ giúp.Thanks

Tất nhiên là mới tốt hơn chứ, vì nó đã được cải tiến và nâng cấp lên rồi.

ngyntom

help! mình đã up thành công v21.0.101 nhưng mình can thệp giao diện organ of v20.0.12,bây giờ mình muốn up giao diện organ v21.0.25 không được,nó thông báo lỗi file plash miss...xin chỉ dùm,thanks

ngyntom

mình làm đúng theo hướng dẫn rồi mà không được nên mình thắc mắc,như trường hợp of mình mình có thể up lên được không?

kidkylin

mình làm đúng theo hướng dẫn rồi mà không được nên mình thắc mắc,như trường hợp of mình mình có thể up lên được không?

Up vô tư? bạn xem lại trình tự 1 lần nữa đi.

Bạn copy cái lỗi mà J.A.F báo lên để a e còn bít đường giúp đỡ.

ngyntom

lúc mà nó báo nhấn nút Power và search phone...found nhưng kế đến nó báo là file flash ocurrup or miss....tới đây là nó đứng luôn.hix,mình đã làm như hướng dẫn mình đã úp thành công từ v11->v20->v21 nhưng bây giờ bị lỗi như vậy thật khó hiều.mình đã chọn v21.0.101 của Jack và organ v21 for Blue

kidkylin

lúc mà nó báo nhấn nút Power và search phone...found nhưng kế đến nó báo là file flash ocurrup or miss....tới đây là nó đứng luôn.hix,mình đã làm như hướng dẫn mình đã úp thành công từ v11->v20->v21 nhưng bây giờ bị lỗi như vậy thật khó hiều.mình đã chọn v21.0.101 của Jack và organ v21 for Blue

xem lại các file FW đã ok và nằm đúng vị trí chưa?

có jì pm Y!h kent_vdm@yahoo.com, cho tiện trao đổi

ghekua

Up thành công. Nhưng sau khi up lên ver mới thì fai hack lại máy ah, có thể hack như FW .025 chứ

Florida

FW này thay đổi ko đáng kể, bạn nào thực sự muốn thấy hiệu quả như từ FW 1 -> FW 2 thì ko nên up.

LeMyChinh

FW này thay đổi ko đáng kể, bạn nào thực sự muốn thấy hiệu quả như từ FW 1 -> FW 2 thì ko nên up.

chuẩn:D thực chất FW này là của mấy chú hoong koong sửa lỗi FW 21.025 bên đó rùi chúng ta chỉ dịch ra(can thiệp ngôn ngữ:p) tiếng VN thui chứ FW21.025 các bạn dùng như FW VN hay orange đã up ko bị lỗi như vậy nên những ai dùng mà ko muốn vọc FW mới hay FW các bạn đang ổn định thì ko nên up vừa mất công lại ko có jie` thay đổi :( công việc của chúng ta là lại chờ chờ và chờ để có 1 5800 hoàn chỉnh hơn nữa thui ............. hô.........hô...

Status
Không mở trả lời sau này.