• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

Inuyasha1987

Mình thử trươc cái NSU cho win7 nhưng cũng thế,chẳng khá hơn,hic. Có ai dùng win7 up thành công rồi thì hướng dẫn cụ thể cho mình với. :((

Mình cũng win7 đây, bản ulimited, bạn dow cái ovi suite 2.0 mới trong trang chủ nokia.com.vn ấy, chả fải chỉnh mấy cái gì gì về vista sp3 với chỉnh run as admin đâu, mình dow về cài đc lun sau đó up luôn

Bạn TRUONGHAN hướng dẫn phải làm theo quy trình:
1. format C: D:
2. hack bằng OX
3. up fw31 lên fw40
thì vẫn giữ nguyên hacked

Nhưng sau đó bạn nói "Up bằng NSU ko mất bất cứ thứ gì trong máy cả,hack vẫn còn nguyên"
Mình có thể hiểu là giữ nguyên tất cả các phần mềm đã cài trong máy đã hacked fw31, và up fw40 bằng NSU.
Thì vẫn giữ nguyên hacked và các phần mềm đang sử dụng fw31. Không cần phải format C: D: (theo quy trình trên), đúng không bạn.

Nhờ bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người nghe.
Cám ơn bạn nhiều.

Nghĩa là thế này, bạn up lên bằng NSU thì máy sẽ đc giữ nguyên tất cả mọi thứ trong máy như đang hiện có vì vậy máy mà lỗi up lên có thể sẽ lỗi và fải 4mat mà sau khi 4mat ko thể hack đc. Bởi vì nguyên do đó sếp TruongHan mới bảo các bạn 4mat lại máy trước cho sạch sẽ ko lỗi, sau đó hack và cài tất cả các soft cần thiết khi vẫn đang ở FW 3.1 hoặc 3.0; sau khi cài đặt đầy đủ bạn mới cắm cáp dùng NSU để nâng cấp thì sẽ có 1 FW 4.0 đầy đủ ngon lành bạn hiểu ko

pác nào up bằng FOTA chưa nhỉ :-??

up bằng wifi hiện h chưa up đc đâu, các bạn up bằng NSU cũng nhanh mà, tầm khoảng 20' tính tổng tất cả các bước từ sao lưu, dowload, cài đặt, khôi phục đến hoàn thành

Chỉnh sửa cuối:

linh2911

Bạn nào dung WIN 7 thì Nokia đang cho ra bản NSU thử nghiệm dành cho WIN 7.
Có thể download tại đây

lbxminh

Mình cũng win7 đây, bản ulimited, bạn dow cái ovi suite 2.0 mới trong trang chủ nokia.com.vn ấy, chả fải chỉnh mấy cái gì gì về vista sp3 với chỉnh run as admin đâu, mình dow về cài đc lun sau đó up luôn

Nghĩa là thế này, bạn up lên bằng NSU thì máy sẽ đc giữ nguyên tất cả mọi thứ trong máy như đang hiện có vì vậy máy mà lỗi up lên có thể sẽ lỗi và fải 4mat mà sau khi 4mat ko thể hack đc. Bởi vì nguyên do đó sếp TruongHan mới bảo các bạn 4mat lại máy trước cho sạch sẽ ko lỗi, sau đó hack và cài tất cả các soft cần thiết khi vẫn đang ở FW 3.1 hoặc 3.0; sau khi cài đặt đầy đủ bạn mới cắm cáp dùng NSU để nâng cấp thì sẽ có 1 FW 4.0 đầy đủ ngon lành bạn hiểu ko

up bằng wifi hiện h chưa up đc đâu, các bạn up bằng NSU cũng nhanh mà, tầm khoảng 20' tính tổng tất cả các bước từ sao lưu, dowload, cài đặt, khôi phục đến hoàn thành

Vậy là up fw40 trên nền tảng cài fw31 + phần mềmcài từ đây. Chứ đâu có nghĩa là up lên fw40 có hacked rồi mới cài đặt phần mềm đúng không bạn.

panrai

Super V.I.P
Hay wá!!! Down về wa 3g dc ùi!!! Sau đó làm thế nào thế??? Bro!!!

sau đó dùng jaf hay NSU mà up nhé bạn,mà theo mình thì bạn nên dùng NSU mà úp đi cho chắc ăn vì khi đó em nó còn file hack

dinganam

Vậy là up fw40 trên nền tảng cài fw31 + phần mềmcài từ đây. Chứ đâu có nghĩa là up lên fw40 có hacked rồi mới cài đặt phần mềm đúng không bạn.

Ông bạn này chậm tiêu quá. Up FW 4 rồi mà chưa hack người ta vẫn tự sign và cài được, mắc gì mà ko cài được? Chắc ông đang nghĩ là up FW lên thì ko thể cài soft được nữa đúng không? Ông này làm như up FW là cái gì ghê gớm lắm ấy. Nếu ông muốn chắc ăn, chạy ra nokia care kêu nó up lên cho an toàn, chỉ là nó sẽ làm theo kiểu format hết, up FW, thế thì ông bạn khỏi hack máy được, chờ khi nào các pro làm bản hack thì xài thôi. Lo gì ko biết, máy ko chết được đâu mà lo :))... Tóm lại, cứ hack bản FW 3 đi, rồi dùng NSU up lên FW 4 thì máy vẫn còn hack được, cho dù ko hack được thì khi đó ông format máy vẫn chạy bình thường, cài soft tự sign thôi.

ngoanrazor

Well-Known Member
1 số pm cra.ck thì máy hack mới kài đc bn ah. Fw4.0 này nokia làm gê lắm! nó thấy kái j lạ lạ kài vào thư mục sys/bin/ là nó ko cho kài

tinhxa2691989

Mấy bác cho em hỏi chút, lúc em mua máy thì nó đã có firmware 31.0.101 rồi, vậy lần này em lên có mất tiếng việt ko vậy, vì em thấy có 1 bác up lên firmware mới bị mất tiếng việt

Hikira

Sao mình up fw 40.0 rồi mà bàn phím nằm ngang vẫn còn như trong hình ngộ dzi ta có ai biết giải thích dùm mình

buiducphuc123

tin mới...khi updat xong = NSU hoàn tất sẽ mất chức năng fomat *#7370# ko còn tác dụng nửa...khi *#7370# thì sẽ bị restar ngay

avadakedavra799

chán, chỉ có ks trong danh bạ và ks bookmark của wed mặc định thôi, kòn các ứng dụng thứ 3 đều ko có, chán

nxhoang90

máy bạn có vấn đề rùi , máy mình 7370 ok , 7780 ok , bạn có 4mat máy lại rùi hack rùi up lên 40 ko ? hạn chế lỗi lắm dấy

sphinx

Sao mình up fw 40.0 rồi mà bàn phím nằm ngang vẫn còn như trong hình ngộ dzi ta có ai biết giải thích dùm mình

Nếu bạn disable chế độ xoay màn hình tự động thì nó sẽ hiện lên như thế :D

Hikira

tin mới...khi updat xong = NSU hoàn tất sẽ mất chức năng fomat *#7370# ko còn tác dụng nửa...khi *#7370# thì sẽ bị restar ngay

mình up = NSU vậy khi dùng *#7370# thì có mất hack hok bạn,vì bạn nói nó chỉ restar thôi.

hoangvu872002

có ai bị như mình không,sau khi up firmware mới thì trình nghe nhạc như là bị lỗi ấy,cứ bấm vào 1 bài hát rồi sau đó thoát ra home screen, sau đó nhấn vào nút tua tới bài khác là bị đơ cái trình nghe nhạc luôn,mặc dù mình đã hard reset.