• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

ngyntom

buiducphuc123

mình gắn đt vào pc va mở NSU lên tim no s bỏa không thấy đt của minh là sao:(( huhu có ai giúp mình hok

langtumobi85

1. format C: D:
2. hack bằng OX
3. up FW40 bằng NSU

Tức là bạn làm theo quy trình này? Hay để nguyên FW31 đã hacked và các soft cài đặt cũ rồi up bằng NSU thôi.

uhm đúng rùi đó bạn mình làm đúng theo các bước như vậy và mình đã test thử vẫn hack được như fw v31

ngyntom

mình gắn đt vào pc va mở NSU lên tim no s bỏa không thấy đt của minh là sao:(( huhu có ai giúp mình hok
dt of bạn gắn vào pcsuite nhận đc k?bạn tải bản nsu mới nhất chưa,bạn sử dụng window mấy?

mấy a cho em hỏi em up bằng NSU nó báo "Xin lỗi,Dịch vụ Nokia software Updater hiện không có vui lòng thử lại sau " là bị j vậy e đã cài đầy đủ PC Suite và NSU mong mấy anh jup jum e thankss

duongminhhien

Anh em Sign đỡ trong thời gian chờ hack đi :))

FW này đẹp vô đối :))

bạn share cái theme hay cái hình nền bạn đang xài được không, nó đẹp quá ....thanks

xsamxungx

sao mọi người úp thấy có vẻ khó khăn thê nhỉ dowload về rùi úp cho an toàn chứ úp wa NSU lỡ nhìu người wa đứng máy lại phải làm lại từ đầu dowload rùi úp bằng JAR tốn công 1 lần còn hơn

bạn xsamxungx ui bạn post lên đi cho mọi người dơn về ,bây jo Navifirm mình vào hết được rồi Server wa tải rồi

thedat007

sao mọi người úp thấy có vẻ khó khăn thê nhỉ dowload về rùi úp cho an toàn chứ úp wa NSU lỡ nhìu người wa đứng máy lại phải làm lại từ đầu dowload rùi úp bằng JAR tốn công 1 lần còn hơn

Mình up bằng NSU vẫn ok mà, và máy giữ nguyên bản hack ok luôn!!! bạn mà up bằng JAF thì xem như đi toi những phần mềm hay vì máy không hack được!!!

lbxminh

chỉ mới có V40 cho gói FW RM-356 thôi

Up bằng NSU ko mất bất cứ thứ gì trong máy cả,hack vẫn còn nguyên

Sao vẫn có bạn nói phải format C: D: rồi hacked OX rồi mới up FW40.
Rồi bây giờ lại có người nói để nguyên máy với soft đã cài, fw31 đang dùng, máy đã hacked up fw40.
Vẫn hacked bình thường, các phần mềm y nguyên, chi up fw từ 31 lên 40
Vậy ai đúng đây??? Các bạn cho ý kiến với. Thanks

hunght1

em up bằng NSU nó báo "Xin lỗi,Dịch vụ Nokia software Updater hiện không có vui lòng thử lại sau "em làm hôm qua tới giờ vẫn vậy.em nghĩ chắc Server quá tải bởi vì FW này đang HOT mà hjj. Anh em up FW v40.0.005 APAC lên mạng đi dể mình down up bắng JAF cho nhanh mình không down được từ Navifirm.anh em giúp dùm mình rất nóng lòng sử dụng FW mới này,cám ơn nhiều
Bạn chỉnh lại thời gian của máy tính nhé. Mình cũng bị như vậy,chỉnh lại và đã up được rồi.

lbxminh

Bạn TRUONGHAN hướng dẫn phải làm theo quy trình:
1. format C: D:
2. hack bằng OX
3. up fw31 lên fw40
thì vẫn giữ nguyên hacked

Nhưng sau đó bạn nói "Up bằng NSU ko mất bất cứ thứ gì trong máy cả,hack vẫn còn nguyên"
Mình có thể hiểu là giữ nguyên tất cả các phần mềm đã cài trong máy đã hacked fw31, và up fw40 bằng NSU.
Thì vẫn giữ nguyên hacked và các phần mềm đang sử dụng fw31. Không cần phải format C: D: (theo quy trình trên), đúng không bạn.

Nhờ bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người nghe.
Cám ơn bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

dendrotrang

có bác náo có thông tin gì về cái fw v40 bản orange ko ? Còn đangd phân vânvì chưa hack đc nên chưa mún up ,nhưng nếu có orange ban cuả v40 thì ko hack đc cũng up .