• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

moment_musical

Mình đã up bằng NSU, có KS :x, trượt mượt ghê gớm :x. bàn phím qwenty mình thử thì khi xoay ngang vẫn full k hề bị nhỏ đi. vừa up xong cách đây mấy phút, sướng quá :D

moment_musical

Mình đã up bằng NSU. có KS :x, trượt mượt ghê gớm :x. bàn phím qwenty khi xoay ngang theo mình thử thì vẫn full và k bị thu nhỏ. sướng quá :))

dungchay

Fullscreen virtual key vẫn còn nguyên ae nhé. xoay đứng máy ra bàn phím dọc.... quá hoàn hảo!!!

TruongHan

Super V.I.P
Đã Up thêm đoạn video preview về FW V40 này vào đầu bài viết,mọi người xem cho mãn nhãn nhé :D

luongvietdung

bạn ơi có bàn phím full mà,khi bạn chọn bàn phím alpha quay ngang điện thoại là full luôn,kái này giống 5230,thick quá

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn ơi có bàn phím full mà,khi bạn chọn bàn phím alpha quay ngang điện thoại là full luôn,kái này giống 5230,thick quá
Tui mới up xong. Để test cái rồi cho anh em một số ý kiến tham khảo
Chỉ có thế dùng 2 chữ Tuyệt vời để nói về FW này thôi.
- Hỗ trợ Kinetic trong danh bạ, list nhạc, danh mục tin nhắn...Nói chung là tiện lợi hơn rất rất nhiều.
- Up bằng NSU thì giữ nguyên tất cả soft đã cài và máy vẫn hack được.
-Cái bàn phím tự xoay quá tuyệt. Để đứng thì hiện bàn phím số còn để ngang thì ra bàn phím QWERTY FULL hình khỏi cần chỉnh mắc công.
- Có thêm giao diện desktop giống như 5530 với danh bạ hình ảnh nằm trên và các icons PM nằm dưới.
TÓM LẠI ĐÂY ĐỀU LÀ NHỮNG CẢI TIẾN CỰC HAY CHO 5800.

Chỉnh sửa cuối:

luongvietdung

mình đang online bằng dt , bạn cứ mở mục tin nhắn ra , chọn chế đợ qwerty nhỏ là thấy thôi , mình hok up ảnh lên dc mong cac ban thông cảm

vẫn có bàn phím full mà,khi bạn chọn bàn phím alpha quay ngang điện thoại là có bàn phím full,kái này giống 5230

kaizvn

về cái full QWERTY đã tìm ra câu trả lời => chuyển sang nằm ngang => tự nó full :D.

tritran18518

chúc mừng các bác đang dùng 5800, từ nay khỏi phải giận em nó nửa ^^
p/s: hình như firmware mới giao diện homescreen giống như 5530 nhỉ , có thêm thanh contacts bar

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nói túm lại là FW này cực kỳ hay. Nó đã bổ sung hầu hết những cái mà 5800 đang thiếu. Từ kinetic scroll đến màn hình home add 20 danh bạ đến bàn phím tự xoay. Quá OK.
Ôi cảm giác trượt cái danh bạ và list nhạc phải nói là quá tuyệt vời:)):))

luongvietdung

mình đang online bằng dt , bạn cứ mở mục tin nhắn ra , chọn chế đợ qwerty nhỏ là thấy thôi , mình hok up ảnh lên dc mong cac ban thông cảm

vẫn có full bàn phím mà,chọn bàn phím alpha sau đó xoay ngang có bàn phím full liền

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vài tấm hình cho mọi người cùng tham khảo​

1- Đầu tiên là bàn phím tự xoay theo cảm biến. Khi để đứng máy sẽ có bàn phím này

Khi xoay ngang nó sẽ hiện ra bàn phím này

2- Là tính năng kinetic scroll trên list nhạc, tin nhắn, cài đặt máy...giúp thao tác chọn lựa dễ dàng và tiện lợi hơn nhiều

3- Giao diện danh bạ hình ảnh giống như 5530 giúp bạn có thế thêm vào 20 người mà bạn thường gọi + 4 icons bên dưới

viphau1508

giúp em với,máy em dùng win7 ,em cập nhật nó cứ toàn bảo ko tìm thấy điện thoại được hổ trợ vậy,có ai biết ko,chỉ giúp em. Nếu ai biết cách phải dung PS suie phiên bản bao nhiêu và NSU phiên bản bao nhiêu giúp em luôn,hix