• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

tankinh

Mình đã up lên FW v40.0.05 rồi nhưng sao giao diện không giống trên hình vậy mấy bác, chẳng khác gì v31.0.101

anh7donco

Thấy trên navi có bản VietNam GUN and BLACK là bản gì lạ quá vậy? Có ai check chưa?

hidenman

Có ai nhận cuộc gọi sau khi lên FW 40 chưa. Nhìn đẹp thật-có 2 thanh anwser và unlock chạy qua chạy lại cool thật.

Ah có ai biết cái FW Gun and Black là gì ko vậy

Inuyasha1987

làm theo cách này, chuột phải vào cái key gì gì đó tớ không nhớ lắm :D => properties => compatibility => chọn windows xp sp3 và đánh dấu vào run as administrator .

chúc bạn may mắn :D. mình đang dùng w7 đây :D.

Hix mình cứ bị mất cái nokia mail.

có ai bị giống như mình không? Có biết cách khắc phục ko? Nếu không chắc phải hard reset và cài lại soft quá :(

Mình đã làm vậy rồi nhưng ko đc bạn à, bản của mình bản tiếng vịêt cài xong nó kêu có fần mềm update cao hơn, ko cho sử dụng khi chưa update xong (cái mình cài là 23M9 còn bản mới hình như 24M4), tuy nhiên khi update xong nó ko cho cài vì lý do ko đúng hệ điều hành, mà mình lên trang chủ của nokia tìm thì ko thấy bản mới này mà chỉ thấy cái bản mình đang có ở nhà ?? Bạn có link bản mới nhất cho mình xin với. Thanks :D

convitnay

quá đỉnh mình đã up bằng NSU vẫn giữ nguyên mọi thứ cả 2 cái giao diên oranger và vondafone vẫn còn một câu là good, nokia tuyệt ko phụ 5800 he he, chỉ có 1 cái la menu ko hỗ trợ kinetic scroll. các bạn up nhanh lên rồi thưởng thức nha

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sặc. Cái FW mới này lại không có phần âm lịch. Một lỗi không nên có

xsamxungx

mấy hnay post bài lên dd k dc úp xong chia sẽ anh em thì không xong không biết giờ được chưa ai .Mình hack rùi update thì còn nguyên nếu mà format lại thì chắc chắc cài k dc vì thử bật rompath lên cài vài cái mà k dc đành để vậy khi nào hack dc thì formmat lại vậy

BuuPhucCT

Well-Known Member
Khi up lên bằng NSU thì giữ nguyên hack nhưng nếu sau đó format máy lại chắc là mất hack luôn quá.

Hoden

Super V.I.P
cai bản ROM thì được nhưng không chạy file pacth được tạm thời sign em nó

abcdfe

ko format lại thì nó hơi khựng máy, nhưng format thì mất hack. vuốt danh bạ, hình ảnh, nhạc đã wa..^^

panrai

Super V.I.P
thêo thông tin thì FW nầy vẫn chưa hack đc đâu,anh em nào chưa up thì mình nên up bằng NSU đi giữa lại file hack

o0Bdra0o

Máy ở nhà em up bằng NSU không được mang ra quán net up xong rồi ^^, nhưng cái FW mới này phần lịch không có âm lịch như các FW trước mới chán chứ

tankinh

em up bằng NSU xong ,vẫn giữ file hack, ok. Xong em lại *#7370# cài lại hack nhưng không cho nữa, hic. Ai chưa format đt sau khi up bằng NSU thì đừng format giống em nhé! thân!

xsamxungx

tình hình là em bị lội như thế này HD post xong bài thì k có thấy bài mình đâu mình chụp hình lên thử nè bạn vào tin nhắn xem dùm mình

panrai

Super V.I.P
em up bằng NSU xong ,vẫn giữ file hack, ok. Xong em lại *#7370# cài lại hack nhưng không cho nữa, hic. Ai chưa format đt sau khi up bằng NSU thì đừng format giống em nhé! thân!

đã bảo rùi up xong đừng có fotmat lại h thì sig sài đở đi nhé bạn chứ hack ko đc đâu

BuuPhucCT

Well-Known Member
đã bảo rùi up xong đừng có fotmat lại h thì sig sài đở đi nhé bạn chứ hack ko đc đâu

Bác ấy rảnh quá. Up xong thì chỉ cần tắt máy khởi động lại là xài khỏe rồi cần gì format lại làm chi cho mệt:|