• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
mình đã up xong và thành công hồi tối và hack luôn rồi. dù sao cũng cảm ơn bạn đã tìm link giùm.nhưng mình có thắt mắt là không còn âm lịch và độ nhạy cảm ứng hình như hơi bị chậm lại thì phải, không còn nhạy như lúc trước nữa.và chương trình nghe nhạc cũng không hay bằng lúc trước thì phải.

Tìm bản FW Cook nào bạn thích ở các topic trong Box FW này rồi Flash vô máy xài,mod đầy đủ hết trong FW luôn rồi đó

luuquoctoan

Có ai biết chĩnh rung 5800 như v40 không? v50 này nãn wá rung mạnh kinh. thix cái rung mức 1của v40 ah, thanks nhiều

duyvh1712

Khi flash phải chọn đúng với màu máy mới được sao các bạn?Vậy cho mình hỏi máy mình 5800 màu xanh,mình chọn bản CFW #3 by Jack Pham vậy có được không? mà mình đã flash xong rồi vậy sau này nó có bị j không? sao mình sợ máy nó chết bất ngờ quá.

cuongvt112

Khi flash phải chọn đúng với màu máy mới được sao các bạn?Vậy cho mình hỏi máy mình 5800 màu xanh,mình chọn bản CFW #3 by Jack Pham vậy có được không? mà mình đã flash xong rồi vậy sau này nó có bị j không? sao mình sợ máy nó chết bất ngờ quá.

Trên diễn đàn các pro thường hướng dẫn chọn red VN vì các bản CFW thường cho loại máy này nên các file Rof thường có tên C01, màu máy xanh, đỏ, đen chỉ ảnh hưởng đến theme mặc định thôi, bạn chọn màu nào cũng được nhưng phải sửa tên file rof trong CFW tương ứng với màu máy: C01 = đỏ, C02 = xanh, C03 = đen. CFW của các pro trên PDAViet chỉ làm cho chiếc 5800 tuyệt với hơn thôi, bạn đừng lo lắng gì cả. Hãy thưởng thức nhé.

luuquoctoan

Bác Hân ơi! cái mod sữa lỗi rung phản hồi đó. Phải flash lại máy hả. em chép vào C/private/10202be9, nó không họat động, có cách nào không cần flash không bác??

thanhlong0189

hjx hjx k bit lam sao flash bang J.A.F cu bi bao loi cmd 17 block la sao ha anh em.... huong dan giup minh dc k :( :( sory onl ngoai quan k co vietkey :(

TruongHan

Super V.I.P
MÁY CỤA E 5800 XÁCH TAY LOAI RM-428 LEN FIMWARE LOẠI RM-356 DC KO?AI BÍT CHI E ZỚI

mathanh xài RM-356 up lên RM-428 được,máy bạn muốn up của RM-356 chắc cũng được,mà FW hiện tại của RM-428 phải thấp hơn v50.0.005 :D

pardini4416

cho mình hỏi mình up = NSU len v50 rồi thì giờ có hack lại máy đc không . Mình dùng hellox ko hack lại được

hungau2

5800 sẽ có firmware mới nữa không các bác? Em thấy v50 vẫn chưa thực sự ổn cho lắm !!!!!!!!.

HPTC

Máy mình Up qua OTA
Chẳng thấy QOffice đâu cả
có cách gì hack máy không các Bro?

llTuyetTinhCocll

Máy mình Up qua OTA
Chẳng thấy QOffice đâu cả
có cách gì hack máy không các Bro?

Nếu chưa nắm rõ cách hack, công cụ hack thì việc đầu tiên là bạn qua box FW của v3....bên đó có 1 bài chỉ dẫn hack bằng JAF rất chi tiết và dễ hiễu.....hơn nữa khi đã xài đc JAF rồi thì so với 1 cái máy thông thường....thì máy bạn sẽ vượt trội hơn gấp bội lận đó.....Chúc thành Công...!!!

bosscarrot

Quick office cũng là bản dùng thử thôi. Ko có thì các bác down về ở trang chủ cũng đc mà.

Status
Không mở trả lời sau này.