• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v51.0.006

vutaikt

hĩ lâu có v60 ghê..
chờ đến tháng 9 hốt N8 Chơi cho sướng...5800 ngon mỗi tội chụp ảnh kém wa'

bb8868

Vậy sao mình vừa đọc được một bài trong diễn đàn của mình, rằng phoenix sẽ thay thế JAF nhỉ. Mình thích dùng phoenix hơn, vì đơn giản, không rắc rối như JAF

Phoenix dùng đơn giản nhưng không hack vĩnh viễn được trong khi JAF thì ok

nvhungtn

Phoenix dùng đơn giản nhưng không hack vĩnh viễn được trong khi JAF thì ok

Mình không hiểu ý bạn nói vĩnh viễn là sao, nhưng mình làm theo bài NÀY thì thấy rất okie, tới giờ vẫn không thấy sao cả. Không biết có bác nào làm như vậy với V51 được thì chia sẻ với, mình cảm ơn nhiều...

bosscarrot

HÌnh như flash bằng phoenix nó check cái gì đó nên flash bản mod khó hơn. JAF thì okey tuốt nhưng ai chưa quen thì hơn khó chịu khi cài đặt và nguy hiểm hơn

troly

Well-Known Member
HÌnh như flash bằng phoenix nó check cái gì đó nên flash bản mod khó hơn. JAF thì okey tuốt nhưng ai chưa quen thì hơn khó chịu khi cài đặt và nguy hiểm hơn

Mình chả thấy nó nguy hiểm gì cả, cứ như hướng dẫn mà mần. Chỉ hơi khó lúc bấm nguồn, đối với máy nhậy thì phải bấm đến 2,3 lần. Mình đã flash vài chục rồi có hỏng cái nào đâu?=D>

mình thấy chạy bản này so với v50 là ok hơn nhiều,điều đầu tiên la cảm thấy mượt hơn là khoái rồi,sau đó là khoản anh thanh,mình rất khoái nghe nhạc,và bây giờ có thể nghe tẹt mà ko sợ dè và âm thanh to hơn là cái chắc.mình tin trong tương lai có thể sẽ được hỗ trợ thêm chút gì nũa,nhưng đối với máy tầm trung như thế này là ok rồi.
up xong mình J A F thấy ok,giờ đã hack ổn
i love my 5800

ho4ng07

FW này dùng mượt hơn hẳn . thích nhất là khi vào nhắn tin kô còn giựt hay dừng như trước nữa :D

bosscarrot

Nguy hiểm vì cài máy này đc, nhưng máy khác cài không đc. Bực mình nên đập máy đó ^^

Son_Nguyen

Mình không hiểu ý bạn nói vĩnh viễn là sao, nhưng mình làm theo bài NÀY thì thấy rất okie, tới giờ vẫn không thấy sao cả. Không biết có bác nào làm như vậy với V51 được thì chia sẻ với, mình cảm ơn nhiều...

Cách mà bạn dẫn link chỉ áp dụng đối với cách hack thay thế file .uda thôi. Muốn flash các bản CFW có trên 4rum thì bắt buộc phải sử dụng đến JAF nếu ko sẽ gặp lỗi Check CRC khi sử dụng Phoenix. JAF sử dụng đơn giản mà bạn, có gì phức tạp đâu. Chỉ hơi khó lúc bấm nút nguồn thôi, lần đầu có thể ko quen nhưng làm dần sẽ thạo ngay mà.:D. Dùng JAF thì hack được vĩnh viễn luôn khỏi lo đến chuyện 4mat máy.

Jackdao

Bác Jack cho em hỏi mấy bản Cook của bác ở chỗ nào để em biết so sánh, xem có bản nào hợp để còn Flash, em tìm mãi mà ko thấy. Định chờ V60 mà ko biết bg mới có, up V51 dùng trước đã. Bản Cook 8.0 của bác có đặc điểm j vậy

Chỉnh sửa cuối:

unlimits

Híc ai biết cách fix cái themeloader.png không vậy sao nó bị nên trắng khó chịu quá huhu

nvhungtn

Cách mà bạn dẫn link chỉ áp dụng đối với cách hack thay thế file .uda thôi. Muốn flash các bản CFW có trên 4rum thì bắt buộc phải sử dụng đến JAF nếu ko sẽ gặp lỗi Check CRC khi sử dụng Phoenix. JAF sử dụng đơn giản mà bạn, có gì phức tạp đâu. Chỉ hơi khó lúc bấm nút nguồn thôi, lần đầu có thể ko quen nhưng làm dần sẽ thạo ngay mà.:D. Dùng JAF thì hack được vĩnh viễn luôn khỏi lo đến chuyện 4mat máy.

Mình chỉ là dân nghiệp dư thôi, không đầu tư được JAF và cable để chạy các bản CFW, ý mình nói rắc rối ở chỗ này :(