• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM (RM-356) v31.0.101 Home Screen Orange+Vodafone

Status
Không mở trả lời sau này.

dat1206

cho mình hỏi tí cái này là up = JAF là up FW 31.0.101 trước rồi chèn giao diện orange tiếp đó mới can thiệp ngôn ngữ hã mấy bác,chứ mình up FW=>ngôn ngữ=>giao diện xong thì khi bấm *#0000# nó chỉ có phiên bản phần mềm và ngày ph.bản phần mềm chứ không có PHIÊN BẢN TÙY CHỈNH VÀ NGÀY TÙY CHỈNH PHIÊN BẢN ,với lại khi mình chọn tùy chỉnh =>kiểm tra bản cập nhật thì nó bảo tạo profile mới?.ai bik chỉ giúp :(

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

cho mình hỏi tí cái này là up = JAF là up FW 31.0.101 trước rồi chèn giao diện orange tiếp đó mới can thiệp ngôn ngữ hã mấy bác,chứ mình up FW=>ngôn ngữ=>giao diện xong thì khi bấm *#0000# nó chỉ có phiên bản phần mềm và ngày ph.bản phần mềm chứ không có PHIÊN BẢN TÙY CHỈNH VÀ NGÀY TÙY CHỈNH PHIÊN BẢN ,với lại khi mình chọn tùy chỉnh =>kiểm tra bản cập nhật thì nó bảo tạo profile mới?.ai bik chỉ giúp :(

sao ko ai chỉ dùm hết vậy chài.pro đâu hết ùi....

hidenman

Tất cả làm 1 lúc luôn bạn àh. Bạn thử làm lại cái giao diện Orange thử coi nó có cái Custom Ver ko.

Về phần ko có Profile là do bạn chèn giao diện nên ko có. Bạn có thể search trong diễn đàn là FOTA sever làm theo hd là đc

dat1206

Tất cả làm 1 lúc luôn bạn àh. Bạn thử làm lại cái giao diện Orange thử coi nó có cái Custom Ver ko.

Về phần ko có Profile là do bạn chèn giao diện nên ko có. Bạn có thể search trong diễn đàn là FOTA sever làm theo hd là đc

lúc mình up FW+tiếng việt thì thấy có custom ver nhưng khi chèn giao diện vô thì không thấy custom ver đâu.mình search FOTA sever toàn thấy tiếng anh :(

hidenman

Bạn thử kiểm tra lại kỹ các bước thao tac coi đã đúng chưa. Nêu ko thì bạn chỉ việc Flash FW + Tiếng Việt sau đó làm theo hướng dẫn này để có giao diện Orange

Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=72750

Còn cái FOTA thì làm theo hướng dẫn này

Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=56715

dat1206

cài đc FOTA ùi,giờ còn cái custom ver hem bik sao kì vậy.lúc up fw+tiếng việt thì thấy có tới khi chèn gd orance vô thì nó mất tiêu cái custom ver,chắc fai cài cái pm orance quá.hết cách...

simhoang

3 cái 5800 (RM-356) Major 31.0.101 v9 thì down cái nào vạy các bác! mình cũng đang dùng 31.0.101 nhưng mình thử học cách jaf xem sao!
Cho mình hỏi thêm là sao không có file ngôn ngữ tiếng việt nhỉ? Down ở đâu vậy các bạn

Chỉnh sửa cuối:

suzu_sugus

Bạn ơi, trong cái mục mình tải về ở đường link trên
[/IMG] thì tải về được nhiều file lắm. Mình up = jaf nên không biết cop file nào vào trong mục C/program files/nokia/datapackage/products/RM-356, giúp mình với.

boylieugiai

các bác giúp em với sa khi hack lên V31 con 58 của em cứ khởi động lại liên tọi. Em up lên bằng NSU. :(

Hoden

Super V.I.P
các bác giúp em với sa khi hack lên V31 con 58 của em cứ khởi động lại liên tọi. Em up lên bằng NSU. :(

thử reset máy lại xem hết không.nếu không hết bạn tháo thẻ ra xem có phải do thẽ bị lỗi không .nếu không hết nữa thì chỉ còn cách flash lại thôi
code reset :*#7370#
code 4mat: nguồn.gọi. đỏ,camera,

boylieugiai

báo cáo anh là em tháo thẻ ra thì lại hết, mà cháu ko biết làm sao format thẻ. các bác giúp tận tình cháu cái :(
:(

Hoden

Super V.I.P
báo cáo anh là em tháo thẻ ra thì lại hết, mà cháu ko biết làm sao format thẻ. các bác giúp tận tình cháu cái :(
:(

nếu có đầu đọc thẻ thì cứ cắm vào pc rồi bấm chuột trái chọn format
còn không thì gim váo lại dt rồi vào quản lí tập tin > bấm tùy chọn>> thẻ E >> di chuyển xuống chọn >>tùy chọn thẻ nhớ >> định dạng

tunglanh123

Cho em hỏi muốn up giao diện Orange cho Verion này thì vẫn lấy gói Orange V30 phải ko nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.