• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v20.0.24

Status
Không mở trả lời sau này.

KaZ

đã thử đủ mọi cách không sao change được code,NSS thì không scan được, JAF thi cài không được...chả hiểu bao giờ máy mua ở VN mới cho update qua NSU nhỉ,mình đang ở Đức nên không mang ra hàng được,chán thật

habaolinh

Super V.I.P
đã thử đủ mọi cách không sao change được code,NSS thì không scan được, JAF thi cài không được...chả hiểu bao giờ máy mua ở VN mới cho update qua NSU nhỉ,mình đang ở Đức nên không mang ra hàng được,chán thật

NSS và PC Suite dùng bản mới nhất, khi chạy NSS thì tắt PC Suite ở thanh bar đi là scan ngon lành.

bhoangtrung

Đã có bản firmwear cho các bác up bằng NSU rồi đó em vừa lên thử thấy có rồi nhưng là bản 20.0.19 các bác ạ.H bác nào không up được bàng JAF thì lên up bằng NSU được rùi đó.Chúc vui vẻ=D>

karir2506

Đã có bản firmwear cho các bác up bằng NSU rồi đó em vừa lên thử thấy có rồi nhưng là bản 20.0.19 các bác ạ.H bác nào không up được bàng JAF thì lên up bằng NSU được rùi đó.Chúc vui vẻ=D>

Chưa có bạn ơi .... Mình mới search xong bằng NSU và cả *#0000# mà vẫn ko thấy FW mới >...<

karir2506

Có rồi đó bạn ạ.Bạn có thể vào đây và xem nhé đánh CODE của bạn vào sẽ ra ngay đó http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-p...t-phan-mem-dien-thoai/toi-cap-nhat-duoc-khong

bạn ơi máy mình search trên đó vẫn chưa có >..< dù j cũng thx bạn
Bạn change code 0576560 rồi vào NSU check là có FW 20.0.027 ah. Mình vừa up xong hôm wa. Chúc thành công:)

Change code làm sao hửh bạn .... mà nếu thất bại thì máy sẽ bị j ko ....

panrai

Super V.I.P
bạn ơi máy mình search trên đó vẫn chưa có >..< dù j cũng thx bạn

Change code làm sao hửh bạn .... mà nếu thất bại thì máy sẽ bị j ko ....

change code ko làm sao cả,chỉ giúp mình đổi code và up FW thôi chứ ko có gì khó cả,nếu có thất bại thì cũng ko sau ta làm lại chừng nào ok là đc rùi

waterboy3091988

mình bật NSU lên thì nó cứ báo lỗi cấu hình là thế nào nhỉ? bực mình quá mà không biết làm thế nào cả. bạn nào giúp mình với!!

karir2506

Thx mod panrai nhưng cho mình hỏi thêm cái nữa là bản 019 và bản 027 có j khác nhau ko vì theo mình biết bản 027 ko có tiếng việt ^^. Và cho hỏi thêm cái nữa là ai đã mang ra Nokia Care up đc chưa ^^

unlimit_ve

Thx mod panrai nhưng cho mình hỏi thêm cái nữa là bản 019 và bản 027 có j khác nhau ko vì theo mình biết bản 027 ko có tiếng việt ^^. Và cho hỏi thêm cái nữa là ai đã mang ra Nokia Care up đc chưa ^^

Việc gì phải ra nokia care cho mệt bạn, bạn change code sang 0576560 (black) hoặc 0576566(white) rồi vào NSU ngồi chơi làm ly cafe & vài điếu thuốc là xong:). Bản 027 này có thêm phần copy text thôi, còn lại ko khác gì mấy:)

rocktieuthu

alooooooooooo ! cứu mình với. mình up fw 20.0.19 song thì máy ko gọi được mà cũng không nghe được. gọi tới ko đc. huhuhu

bhoangtrung

alooooooooooo ! cứu mình với. mình up fw 20.0.19 song thì máy ko gọi được mà cũng không nghe được. gọi tới ko đc. huhuhu
bạn formart bằng *#7370# nhé là sẽ dùng ok thui.Nhớ là sao lưu dah bạ rồi hãy formart nhé không mất hết đó.:D

luckyq

bác nào chỉ e change code với, e dùng jaf change code nhưng mà tới bước đọc read value thì không có thông số gì cả.

habaolinh

Super V.I.P
bác nào chỉ e change code với, e dùng jaf change code nhưng mà tới bước đọc read value thì không có thông số gì cả.

Dùng NSS cũng change đc mà, đã dùng JAF thì up FW luôn đi, việc gì phải change nữa.

karir2506

Thế là gần 1 tháng kể từ ngày các bác US có FW 2.0 nhưng hàng VN của FPT vẫn chưa thấy tăm hơi đâu ............ Có bác nào xài hàng VN up = NSU ko change code đc chưa nào ^^

bhoangtrung

Thế là gần 1 tháng kể từ ngày các bác US có FW 2.0 nhưng hàng VN của FPT vẫn chưa thấy tăm hơi đâu ............ Có bác nào xài hàng VN up = NSU ko change code đc chưa nào ^^
Máy của mình là hàng Vn nè.mình vừa up bản 2.0 bằng NSU đây bạnmaf ko fair change CODE cũng như up qua JAF.Bạn thử xem lại xem nhé.CODE của máy mình là 0587991:-?

Ntv_79

Mình thấy change code bằng NSS có gì khó đâu. Chỉ có mấy cú nhấp chuột. Up xong nếu cần change lại code cũ thôi mà. Có vẻ như rất nhiều anh em muốn up nhưng lại không muốn change code là sao nhỉ. Mình up lên 20.0.027 có tiếng Việt và vẫn giữ hack luôn nè! Rất đơn giản mà.

karir2506

@ ntv_79: Change code thì mình nghĩ sẽ đụng đến phần cứng của máy nên ngại ^^
@ bhoangtrung: máy mình code là 0586296 vẫn chưa up đc FW 2.0. Mãi chỉ hiện ra 1.2 là do đâu nhỉ >.<

Status
Không mở trả lời sau này.