• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v20.0.24

Status
Không mở trả lời sau này.

disconnected

Xin hỏi có ai up FW 20 còn bị lỗi không thể trả lời cuộc gọi không?
Ngày trước dùng up lên FW 12 tự nhiên lại bị lỗi đó. Tường lên 20 thì sẽ khắc phục được nhưng vẫn bị, thỉnh thoảng người ta gọi đến không làm thế nào để thưa máy được.
Bực vãi.........

filatfs

Xin hỏi có ai up FW 20 còn bị lỗi không thể trả lời cuộc gọi không?
Ngày trước dùng up lên FW 12 tự nhiên lại bị lỗi đó. Tường lên 20 thì sẽ khắc phục được nhưng vẫn bị, thỉnh thoảng người ta gọi đến không làm thế nào để thưa máy được.
Bực vãi.........

Mình chỉ bị cái này ở FW 11 :).

Kết nối với máy tính làm chi vậy bạn??? Bấm các phím đó trên bàn phím điện thoại là OK. Nó là dạng fomart nguội đấy mà!!!

Kết nối máy tính để nó khởi động điện thoại trở lại tình trạng bình thường. Còn việc bấm các phím trên điện thoại thì tôi chưa thử qua, cũng không muốn thử vì theo như tôi biết cách này gọi là "hard reset", làm điện thoại của bạn trở lại dạng ban đầu, như lúc mua về, tất cả những gì bạn đã có bị xóa hết.

Bạn có thể vào link dưới để tham khảo, diễn đàn của Nokia:

http://discussions.nokiausa.com/discussions/board/message?board.id=hardware&thread.id=16262

panrai

Super V.I.P
nokia việt nam cho up lên FW mới chua vậy anh em ơi
vậy chứ bài nầy là ở đâu vậy bạn,bộ hướng dẫn cho người nước ngoài à:p
ban co the mang may ra care de duoc update free.co roi do ban.

Posted via Mobile Device

cái nầy thì ngay tại nhà làm cũng đc đổi code và úp vẫn bình thường,khỏi chi lên nokia cho nó mệt:)):))

KaZ

vậy chứ bài nầy là ở đâu vậy bạn,bộ hướng dẫn cho người nước ngoài à:p

cái nầy thì ngay tại nhà làm cũng đc đổi code và úp vẫn bình thường,khỏi chi lên nokia cho nó mệt:)):))

Người ta hỏi Nokia VN cho update bằng NSU chưa chứ nếu đổi code xong up thì nói làm gì...

hdhuynh

chưa có mà bạn >"< mình mới search khi nãy vẫn chưa thấy FW mới >.<

karir2506

hình như up = navifirm phải change product code đúng ko bạn ... mình gà nên cứ search theo *#0000# thôi ^^

bhoangtrung

Không biết bao h Vn mới có FW mới để up bằng NSU nhỉ các bác.Có bác nào mới mua N97 đã được up sẵn FW 2.0 luôn chưa ??????

nthau8x

Không biết bao h Vn mới có FW mới để up bằng NSU nhỉ các bác.Có bác nào mới mua N97 đã được up sẵn FW 2.0 luôn chưa ??????

e đợi mãi mà ko thấy j, mà bây h cài win 7 cái NSU còn ko chạy đc đây, nhục quá

unlimit_ve

Hix mình change code & up xong FW 20.0.019 xài đc 1 tuần, hồi chiều máy hết pin giờ cắm xạc vào thì hiện màn hình trắng & chữ NOKIA rồi đứng im luôn. Help me....:((

luckyq

Hix mình change code & up xong FW 20.0.019 xài đc 1 tuần, hồi chiều máy hết pin giờ cắm xạc vào thì hiện màn hình trắng & chữ NOKIA rồi đứng im luôn. Help me....:((

cách này chỉ còn cách reset bằng 04 nút thôi tui cũng mới bị nè.

Status
Không mở trả lời sau này.