• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v20.0.24

Status
Không mở trả lời sau này.

tuantrana

giờ kiểm tra = NSU ko có fw mới.
vậy có thể up bằng JAF vậy cho hỏi: có bị mất hack ko? chỉ có bản 20.0.19 mới có tiếng việt àh, còn 20.0.24 thì chưa, nên mình up .19 trước vậy. hic

ngothangno1

giờ kiểm tra = NSU ko có fw mới.
vậy có thể up bằng JAF vậy cho hỏi: có bị mất hack ko? chỉ có bản 20.0.19 mới có tiếng việt àh, còn 20.0.24 thì chưa, nên mình up .19 trước vậy. hic

change code sang 0576212 = JAF đi bạn, rồi up = NSU hay JAF đều ok
cách change code ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955 đọc Phần III : Change Product CODE và Reset các cài đặt trong máy

hoangbiu10

hix sao tui up xong FW 2.0 giờ ko nhận dc cuộc gọi đến mà cũng chẳng gọi đi dc lun nè toàn báo "không được phép" ko hỉu bị gì nữa. Có ai bị giống tui ko?

Chỉnh sửa cuối:

ovc

change xong up rùi thích thì change lại là xong thui mờ có gì đâu

ngothangno1

Đúng thế, đổi code rồi dùng NSU check là có ngay. Nhân tiện các bạn cho mình hỏi sự khác nhau giữa 2 bản 0587991 và 576212 được không? Thanks!
cái này mình cũng ko rõ lắm, nhưng đt của mình code nguyên bản lúc đầu là 0587991 nhưng phải chuyển sang 0576212 mới up đc , bạn xem code theo máy ở cái phần mà pin đè lên

mình change code rùi up = NSU up hoàn toàn bình thường ko gặp trục trặc gì cả.

bạn thử up lại 1 lần nữa xem sao. mình up = JAF vừa nhanh lại ko sợ bị trục trặc, up = NSU lâu lắm mà nguy hiểm

hoangbiu10

change xong up rùi thích thì change lại là xong thui mờ có gì đâu

thề mà giờ máy tui ko gọi dc ko nhận dc cuộc gọi, chỉ mỗi nhắn tin dc thui nè, lắp sim sang máy khác vẫn nghe gọi vô tư, thế mới đau chứ.

ngothangno1

thề mà giờ máy tui ko gọi dc ko nhận dc cuộc gọi, chỉ mỗi nhắn tin dc thui nè, lắp sim sang máy khác vẫn nghe gọi vô tư, thế mới đau chứ.

của bạn là thuê bao trả trước hay trả sau vậy :-?

panrai

Super V.I.P
tuy ko có máy nhưng thấy hay quá đưa lên chú ý luôn=))=))

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Ai giúp với. Lần đầu up bằng JAF nên mù tịt. Đã chạy đến bước nhấn yes rồi bật nguồn mà nó báo phone not found rồi máy vào thẳng luôn. Cái N97 cắm usb là nó sạc luôn. Cũng ko hiểu kiểu gì nữa. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp với...

panrai

Super V.I.P
Ai giúp với. Lần đầu up bằng JAF nên mù tịt. Đã chạy đến bước nhấn yes rồi bật nguồn mà nó báo phone not found rồi máy vào thẳng luôn. Cái N97 cắm usb là nó sạc luôn. Cũng ko hiểu kiểu gì nữa. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp với...

sau ko đổi code và úp bằng Nokia Software Updater nhé cho dể, úp bằng jaf thấy có nhiều bạn than quá:)):))

disconnected

Lịch trình tưởng ASIA đầu tiên, ai dè lại chơi ông Trung Đông với Châu Mỹ trước.
change pro code thấy phức tạp quá.
Thôi đành chờ 2 ngày nữa xem sao vậy.
Ngày nào cũng check trên nokia nhưng máy vẫn báo chưa có fw cho code này.Móttttttttt lắm rồi!!!

Ntv_79

sau ko đổi code và úp bằng Nokia Software Updater nhé cho dể, úp bằng jaf thấy có nhiều bạn than quá:)):))

Nản quá. Thì change code vẫn phải dùng JAF mà cũng không được. Không biết sao nữa. Chắc chờ mấy hôm nữa quá!

insoul

Cho mình hỏi cái này: máy mình N97 mua ở VN, màu trắng RM505, dùng tiếng anh thì khi dl fw sẽ dl cái nào vậy, mình có thấy trên navifirm nhưng chẳng biết cái nào, giúp mình với. Cám ơn.

filatfs

Nản quá. Thì change code vẫn phải dùng JAF mà cũng không được. Không biết sao nữa. Chắc chờ mấy hôm nữa quá!

Bạn có thể dùng NSS để đổi code, rất dễ (mình cũng làm bằng cái này :D)

nguoibaclieu

Change code mau mà bạn, đơn giản nữa, không phức tạp đâu, trong diễn đàn có hướng dẫn đó, khi đó có firmware mới mà làm vọc sĩ nha.

Status
Không mở trả lời sau này.