• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v20.0.24

Status
Không mở trả lời sau này.

disconnected

Thanks ntv79 trước.
Ức chế quá!
Change code rồi, dùng NSU down FW về rồi, cứ đến lúc cập nhật thì NSU báo không thấy kết nối. Ức vãi.
Mai kiếm chỗ nào có wifi ổn định, up thẳng bằng ĐT vậy.
Ức .... ức ... không chịu nổi!!!!

hoangbiu10

Mới vô tình nghịch ra một cái, các bạn mở phần photo ra, mở 1 bức ảnh, zoom cho tràn màn hình. Sau đó, ấn 1 ngón tay vào 1 góc, giữ nguyên rồi ấn tiếp một ngón thứ 2 vào góc màn hình khác, giữ nguyên ngón đầu tiên và thả ngón thứ 2 ra, sẽ có một điều thú vị :D. Nhớ reply nhé :)

cần gì phải 2 ngón tay, nó chỉ là vuốt trượt để xem hình khi hình bị zoom quá to thui mà

tuixauketui

may huynh ơi e úp len ban 2. rùi nhưng g e cũng ko nhận cuộc gọi luôn g e phai lam sao đây mấy a .

elenab

Mình muốn change product code sang 0576212 hoài mà ko đươc. JAF sau khi chon Prod.mânger, bấm Value, hiện ra cái bảng, mình bấm Write mà đợi mãi ko lên, bấm nhiều lần cũng ko lên luôn.

filatfs

cần gì phải 2 ngón tay, nó chỉ là vuốt trượt để xem hình khi hình bị zoom quá to thui mà

Thú vị không phải cái đấy, vấn đề là khi bạn làm như thế sẽ thấy Fw20 có thể nhận ra được bạn đang tác động vào 2 điểm trên màn hình, tức là N97 có thể xác định được nhiều hơn một điểm chạm trên màn hình hay còn gọi là multi touch :D. (theo mình nghĩ).

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Thanks ntv79 trước.
Ức chế quá!
Change code rồi, dùng NSU down FW về rồi, cứ đến lúc cập nhật thì NSU báo không thấy kết nối. Ức vãi.
Mai kiếm chỗ nào có wifi ổn định, up thẳng bằng ĐT vậy.
Ức .... ức ... không chịu nổi!!!!

Hình như là chưa up trực tiếp từ điện thoại được đâu. Lần trước fw 12. tôi để máy tự báo khi có bản cập nhật nó báo phát cập nhật ngay và qua GPRS chỉ có khoảng 700k đơn giản lắm. Và up trực tiếp từ điện thoại cũng có cái hay. Lúc nó up màn hình ngang nhìn pro lắm :D Nhưng vấn đề là phải đợi ;;) Sốt ruột.
Bạn cứ từ từ thử lại đi. Nó đã down xong là gần như xong. Bạn cắm lại thử trực tiếp vào cổng usb phía sau máy tính xem sao nhé!! Chúc thành công.

elenab Mình muốn change product code sang 0576212 hoài mà ko đươc. JAF sau khi chon Prod.mânger, bấm Value, hiện ra cái bảng, mình bấm Write mà đợi mãi ko lên, bấm nhiều lần cũng ko lên luôn.
Bạn thử với NSS đi. Tui cũng bị như bạn change bằng JAF mãi không được. Chán thấy anh em tư vấn dùng NSS thì change. Đơn giản lắm.

disconnected

Đang vui thì đứt dây đàn.
Up lên vui quá, tắt máy thay sim thấy tịt luôn, lên mõi chữ nokia.
Help, help...........!!!

Ntv_79

Đang vui thì đứt dây đàn.
Up lên vui quá, tắt máy thay sim thấy tịt luôn, lên mõi chữ nokia.
Help, help...........!!!

Bình tĩnh nào. Bạn up bằng gì? Nếu thử lại vẫn không lên thì hard reset đi. Tắt máy nhấn fím: Dấu cách + phím xoá + phím viết chữ Hoa (mũi tên bên góc trái phía dưới) + nút nguồn.

disconnected

Bình tĩnh nào. Bạn up bằng gì? Nếu thử lại vẫn không lên thì hard reset đi. Tắt máy nhấn fím: Dấu cách + phím xoá + phím viết chữ Hoa (mũi tên bên góc trái phía dưới) + nút nguồn.

Mình up bằng NSU, up xong thì dùng được nhưng tắt máy thay sim, khởi động lại thì để 15' vẫn chỉ mỗi chữ NOKIA.

tuantrana

Đành phải chờ thôi. Sẽ sớm có giải pháp thôi mà. Mình thì vẫn giữ được hack nhưng gặp vấn đề giải quyết từ sáng giờ mới được. Đó là: Không cập nhật được file nhạc nào trong music. Vào quản lý file thì vẫn mở được bằng trình nghe nhạc và nghe ok. Cuối cùng cũng tìm được một giải pháp là xóa một số file trong private nhưng hình như nó chỉ nhận nhạc trọng E:/sound/digital.
mình đâu có bị đâu, bạn tháo cáp usb ra đi.

ngoanrazor

Well-Known Member
Mình up bằng NSU, up xong thì dùng được nhưng tắt máy thay sim, khởi động lại thì để 15' vẫn chỉ mỗi chữ NOKIA.
Posted via Mobile Device
Koi chừg bị treo thẻ nhớ đó bn. Bn tháo thẻ nhớ ra và khởi độg lại thử xem

disconnected

Kết quả cuối cùng là đã up được FW 20, tuy nhiên vì sơ xuất không backup danh bạ nên hard reset xong nhầm lẫn bồ với vợ hết. :)):))
Cảm nhận thay đổi mỗi quả kinetic scrolling.
Máy duyệt Apps vẫn chậm như cũ, phải chờ 5-10s mới đọc được hết các ứng dụng. Có bạn nào biết cách khắc phục giúp mình nhé!
Ngoài ra, sau khi update, kiểm tra lại *#0000# thấy phần Latest update ghi not updated, không biết có vấn đề gì không???

bhxvn

Các bác cho em hỏi 2 version: v20.0.019 và v20.0.024 có điểm gì khác biệt nhiều không nhỉ? Em vào Navifirm không thấy bản v20.0.024 để tải về nên định tải bản: v20.0.019 về cài, hix, Thanks các bác nhiều :D

ngothangno1

Các bác cho em hỏi 2 version: v20.0.019 và v20.0.024 có điểm gì khác biệt nhiều không nhỉ? Em vào Navifirm không thấy bản v20.0.024 để tải về nên định tải bản: v20.0.019 về cài, hix, Thanks các bác nhiều :D

theo mình thì 20.0.024 ko phải dành cho Việt Nam, tuy nhiên bạn vẫn có thể up đc = cách change code nhưng sẽ ko có tiếng việt.còn sự khác biệt mình nghĩ là ko

unlimit_ve

Hix vừa change code & up xong FW 20.0.019 bằng NSU, chơi luôn *#7370# rồi install lại hellox02 đến phần unpatching files... thì đúng im ko thấy động tỉnh gì:(. Có bạn nào hack đc FW này chưa:(

ngothangno1

Hix vừa change code & up xong FW 20.0.019 bằng NSU, chơi luôn *#7370# rồi install lại hellox02 đến phần unpatching files... thì đúng im ko thấy động tỉnh gì:(. Có bạn nào hack đc FW này chưa:(

bạn giống mình rồi =)) , đành chờ bản helloOX mới hoặc fai sign từng pm thui bạn ơi :p

tuantrana

lại một người nữa giống như tôi =))
dùng tools BiNSign đi bạn, để signed

Status
Không mở trả lời sau này.