• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97mini v30 Cook Cho Nokia 5800 Express Music - Made by OverYou...

Nhoxly00

Note: Đây là CFW N97mini v30 được OverYou phát triển dùng cho Nokia 5800 dựa trên bản Ported by binh24 !!!

Mọi bản sao chép sang diễn đàn khác vui lòng ghi rõ nguồn gốc CFW từ forum
Congnghe24h.Com.Vn/Forum

Trân trọng cảm ơn đến bro binh24 và các Moder khác đã đóng góp vì sự nghiệp Cook FW cho dòng máy S60V5

Một số tính năng nổi bật trong CFW N97mini v30 được phát triển tiếp:

+Giao diện Symbian 3
+ Full Anna Icons
+ Chất lượng âm thanh tuyệt hảo
+ Tăng chất lượng chụp hình
+ Trượt mềm mượt và không quá nhanh
+ Tăng chất lượng hình ảnh
+ Loại bỏ Mini Qwerty
+ Thêm 3 thanh ShortCut ngoài màn hình chủ HS
+ Chữ căn giữa giống Symbian 3
+ Đồng hồ Profile Symbian 3
+ Menu căn giữa cao hơn
+ Menu 3x4 Big Icons​
...

Note: Những anh em nào đã và đang dùng CFW N97mini v12 cook cho 5800 của OverYou thỳ khỏi cần nói thêm về phong cách của bản N97mini v30 này !!! Các tính năng và phong cách vẫn dựa theo phong cách v12 ;))

*Hình ảnh minh họa cho sản phẩm N97mini v30 :

**Link Download:

Trọn bộ N97mini v30 Cho 5800 v52.0.101 Edited by OverYou - Beta 1

CLICK THANK ĐỂ ỦNG HỘ OVERYOU :yahoo_41::yahoo_41::yahoo_41:

***Một số lưu ý khi dùng CFW N97mini cho 5800:

+ Xóa các thư mục hệ thống trước khi JAF như: E:\sys, system, private,...
+ Sau khi JAF xong, khởi động lại máy để sử dụng thanh MediaBar & cài đặt các tính năng theo ý thích.
+ Load ảnh, nhạc, video lần đầu tiên không nên bật hiệu ứng Theme
+ Nhạc đọc ở E:\Sounds\Music
+ Video đọc ở E:\Videos
+ Gallery không quét Ảnh & Video ở thư mục E:\Hidden

JAF XONG ĐỀ NGHỊ ANH EM PHÁT BIỂU Ý KIẾN VỀ CFW N97MINI v30 !!!

Vì đây chỉ là Bản Giới Thiệu do vẫn còn thiếu Mod chỉnh sửa nên OverYou sẽ sớm cập nhật cho anh em phiên bản N97mini v30 mới. Nhưng không thể trong nay mai có thể hoàn thiện được! Vậy nên mọi người test và cảm nhận và đóng góp ý kiến tại topic này, OverYou sẽ tiếp nhận và hoàn thiện CFW N97mini v30 tốt hơn ở bản sau :D Cảm ơn mọi người ủng hộ !!!

CLICK THANK ĐỂ ỦNG HỘ OVERYOU

P\s: Mình copy bài của bác Overyou, nếu có thắc mắc về CFW của bác ấy thì bạn qua bên này để được giải đáp nhé!

Chỉnh sửa cuối:

shido_katori

Active Member
CFW N97mini v30 được OverYou phát triển đã đăng ký bản quyền mang thương hiệu độc quyền tại forum: congnghe24h.com.vn/forum!!!
mình nghĩ Forum công nghệ là để share chứ ko phải lúc nào vô đọc bài cũng thấy bản quyền này nọ, dù mình ko xài 5k8 nhưng cũng thank bạn vì share chứ ko phải thank vì ỦNG HỘ OVERYOU như bạn nói nhé

binhnhox

hjx bác này sao hong đăng bài sớm hơn tí xíu nhỉ :(.sáng vừa flash bản n97 của thanhaifire,giờ thì lại thấy bản này,thoy cứ dow để đó.thak bác nhe:D

Nhoxly00

CFW N97mini v30 được OverYou phát triển đã đăng ký bản quyền mang thương hiệu độc quyền tại forum: congnghe24h.com.vn/forum!!!
mình nghĩ Forum công nghệ là để share chứ ko phải lúc nào vô đọc bài cũng thấy bản quyền này nọ, dù mình ko xài 5k8 nhưng cũng thank bạn vì share chứ ko phải thank vì ỦNG HỘ OVERYOU như bạn nói nhé

thì đâu có sao. để cái đó thôi chứ mọi người cứ xài bt mà :p

ThanhTungHT

Active Member
"Trâu bò Over You" Ý ko phải là OverYou Trâu bò mà là CFW của ông ấy trâu bò...... :)) :))

Nhoxly00

hjx bác này sao hong đăng bài sớm hơn tí xíu nhỉ :(.sáng vừa flash bản n97 của thanhaifire,giờ thì lại thấy bản này,thoy cứ dow để đó.thak bác nhe:D

không có chi :D các bác xài rồi cho ý kiến nhớ! :p

Nhoxly00

flash liên tục e sợ hại máy,e dow roài,để đó 1 vài bữa nữa flash test.hì hì.thank bác phát nữa nhé.

em là dân cook flash một ngày cả chục lần mà có sao đâu :)), không cần lo ngại nhé! chừng nào flash sai die thì flash lại chẳng sao cả!

binhnhox

cái vụ die flash lại thì hong có sợ,mà ơợ ảnh hưởng máy thoy,giống như PC mà lột win cài lại hoài thì hong có dc tốt cho lắm :D

Khoaaaa

Active Member
Đi đâu củng thấy s3,cfw nào củng có giao diện s3,90% cfwcó icon s3,dòng gt đầu tiên trong bản này củng s3 ,hichic nokia có nge tiếng than thở của người dùng ko đây,thank for share,cfw của anh overyou rất tốt,mình rất tin tưởng và luôn ủng hộ,dow về đả

Nhoxly00

Đi đâu củng thấy s3,cfw nào củng có giao diện s3,90% cfwcó icon s3,dòng gt đầu tiên trong bản này củng s3 ,hichic nokia có nge tiếng than thở của người dùng ko đây,thank for share,cfw của anh overyou rất tốt,mình rất tin tưởng và luôn ủng hộ,dow về đả

vì giống S^3 nó tiện lợi và đẹp hơn! :)

Khoaaaa

Active Member
có một thứ mà rỏ ràng vẩn thấy nhiều mem cần và tìm,khá tiện ích, nhưng chưa bản cfw gần đây nào mình xài mà có,đó là ovisync,ghi chú,lịch của mình nằm hết trên đó,giờ flash cfw mới ko có nên mất hết,mò cái nokiaedit clean lia gi đó thì ko dc,thử cái ovisuite trên pc thì mù tịt,co po nào giúp dc mình ko

m4phja

có một thứ mà rỏ ràng vẩn thấy nhiều mem cần và tìm,khá tiện ích, nhưng chưa bản cfw gần đây nào mình xài mà có,đó là ovisync,ghi chú,lịch của mình nằm hết trên đó,giờ flash cfw mới ko có nên mất hết,mò cái nokiaedit clean lia gi đó thì ko dc,thử cái ovisuite trên pc thì mù tịt,co po nào giúp dc mình ko
http://www.mediafire.com/?axo53cm49xihlk4
Quẳng vào rom thử xem

Khoaaaa

Active Member
Hay wá,thank bạn,để rảnh test thử,trước giờ luôn mong mỏi cái này,nếu hoạt độg thì fải cám ơn bạn nhiều đó
sr nhoxly nha,lạc đề ghê wá

Nhoxly00

Hay wá,thank bạn,để rảnh test thử,trước giờ luôn mong mỏi cái này,nếu hoạt độg thì fải cám ơn bạn nhiều đó

ple. không sao cả! Diễn đàn để chia sẽ chứ không phải cái tù có chổ này chổ kia :p

m4phja

Test xong cho mình ý kiến nha. Cái này mình tách từ trong FW gốc ra ^^