• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 CFW

xelibri

Không hiểu Hải đo ram bằng gì? Mình đo bằng jbaktask nhưng chưa bao h được nhiều như vậy trừ khi khởi động xong, chưa cài j và chỉ cài jbaktask thì là 56M, còn khi cài rùi chỉ tầm 50 thui. Theo mình bản này tốt nhất trong mấy bản Hải đã cook, nhanh và mượt lắm. Nhưng tại sao máy mình ram ít thế nhỉ? :-?:-?:-?

hoanghai2908

Không hiểu Hải đo ram bằng gì? Mình đo bằng jbaktask nhưng chưa bao h được nhiều như vậy trừ khi khởi động xong, chưa cài j và chỉ cài jbaktask thì là 56M, còn khi cài rùi chỉ tầm 50 thui. Theo mình bản này tốt nhất trong mấy bản Hải đã cook, nhanh và mượt lắm. Nhưng tại sao máy mình ram ít thế nhỉ? :-?:-?:-?

dùng Jbak nặng lắm :D
cái pm đo ram ở trên là mem check,hoặc dùng handy taskman cũng được
test bản này khá kỹ,cài độ hơn chục soft và 5 cái theme ram trống hơn 60mb
kinetic theo ý của bác ko tắt ở list ngắn nên cảm giác còn chưa nhanh,cài spb shell chạy vẫn vi vu :))

xelibri

dùng Jbak nặng lắm :D
cái pm đo ram ở trên là mem check,hoặc dùng handy taskman cũng được
test bản này khá kỹ,cài độ hơn chục soft và 5 cái theme ram trống hơn 60mb
kinetic theo ý của bác ko tắt ở list ngắn nên cảm giác còn chưa nhanh,cài spb shell chạy vẫn vi vu :))

ok, vậy để mình thay thử xem thế nào nhé. Bản này chạy ngon thật \-/, vào mấy ứng dụng liền không bị đứng, đến h vẫn chưa phát hiện ra lỗi gì trừ việc ram ít hơn miêu tả :D.

soc0la

Các ứng dụng:
- RomPatcher+ (được apply sẵn 1 số patch cần thiết)
- Autoinstaller v1.2
- Touch Restart
- Phone Torch
- Chép sẵn 1 số ứng dụng cần thiết,sau khi flash chỉ cần vào auto installer bấm start install để tiến hành cài đặt
yeah.. đã thành công nhưng chủ thớt cho mình hỏi mấy cái này nằm ở phần nào vậy.. mở hết các thư mục trong máy ko có:(

soc0la

Nguyên văn bởi zikzik
Hic mình flash sao ko thấy . Mình flash bản fix cam cũng ko thấy lun . nen ko thể xài được Click here to enlarge . Flash lại bản 3 thì thấy mà
- RomPatcher+ (được apply sẵn 1 số patch cần thiết)
- Autoinstaller v1.2
- Touch Restart
- Phone Torch

như đã nói bạn flash thiếu rofs3,nhìn trong JAF file CNT phải là rofs3.C01

bạn cho mình hỏi là trong sau khi chép đè 3 file trong #5 ( có RM-559_20.0.005_prd.rofs2.V20, RM-559_20.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx, RM-559_20.0.005_001_000_U001.uda.fpsx ) vào FW mặc định down về khi đó RM- 559 sẽ có : 2 file: RM-559_20.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx và RM-559_20.0.005_C02_prd.rofs3.fpsx) như vậy muốn hack được phải xóa RM-559_20.0.005_C02_prd.rofs3.fpsx hả bạn?

soc0la

mình vừa test bản #3 lại phát hiện 1 số lỗi như không vào được thư mục cài đặt và Ovi store, và không cài được các soft mặc dù đã hack được :(

oanhvinhquang

Cho mình hỏi bản #3 có 2file va bản #5 có 1file down về giờ thì mình làm sao đây,kg hiểu làm ntn nhờ bạn hd chi tiết dùm nha,tks!

hoanghai2908

mình vừa test bản #3 lại phát hiện 1 số lỗi như không vào được thư mục cài đặt và Ovi store, và không cài được các soft mặc dù đã hack được :(

bản đó bình thường,mình đã nói ở trên về chỗ bạn làm sai rồi

Cho mình hỏi bản #3 có 2file va bản #5 có 1file down về giờ thì mình làm sao đây,kg hiểu làm ntn nhờ bạn hd chi tiết dùm nha,tks!

bạn hỏi cách làm mình đã đưa cả link hướng dẫn rồi còn j :|

soc0la

bạn Hoàng hải cho mình hỏi là bản CFW dựa trên nền tảng là FW gốc VIETNAM BLACK-RED đúng ko?
thảo nào mình dùng bản bản gốc LINGHT- BLUE sai là đúng rồi..

THeo mình bản cho thêm sự chú ý vào bài đầu là: sử dung FW gốc là VIETNAM BLACK-RED.. cho mọi người đỡ nhầm!thankss

hoanghai2908

bạn Hoàng hải cho mình hỏi là bản CFW dựa trên nền tảng là FW gốc VIETNAM BLACK-RED đúng ko?
thảo nào mình dùng bản bản gốc LINGHT- BLUE sai là đúng rồi..

THeo mình bản cho thêm sự chú ý vào bài đầu là: sử dung FW gốc là VIETNAM BLACK-RED.. cho mọi người đỡ nhầm!thankss

Firmware gốc nào k wan trọng,lúc bạn đưa vào flash thì đổi tên theo gói fw bạn sử dụng là được,các file rofs3 đều có giá trị tg đương
Đag nằm viện,chờ 1,2 hôm nữa sẽ test thử kinetic để up cho các bạn bản mới 5.2,chắc chắn dùng bản này sẽ rất hài lòng về tốc độ và chức năng
Bác nào nhận đc changelog mới bản 5.x có thể post lên hộ đc ko,dịch hộ luôn thì tốt :D

xelibri

Firmware gốc nào k wan trọng,lúc bạn đưa vào flash thì đổi tên theo gói fw bạn sử dụng là được,các file rofs3 đều có giá trị tg đương
Đag nằm viện,chờ 1,2 hôm nữa sẽ test thử kinetic để up cho các bạn bản mới 5.2,chắc chắn dùng bản này sẽ rất hài lòng về tốc độ và chức năng
Bác nào nhận đc changelog mới bản 5.x có thể post lên hộ đc ko,dịch hộ luôn thì tốt :D

Mình không nhận được thì phải?

soc0la

bạn nhầm rồi.. ban đầu mình sử dụng FW gốc LINGHT- BLUE à đã cà 2 bản #3 và #5 của bạn. Kết quả đã bị lỗi không hiện patches đối với bản #5, không cài được soft và vào ovi sotre... đối với bản #3, mình chỉ muốn người khác không phải cài đi cài lại 4 lần trong cả buổi chiều như m thôi!

p/s: TIện đây cho mình hỏi hack nhiều bằng jar này có hại đến flast của máy ko?:(
những bạn nào cài CFW của bạn hoanghai thì dùng FW gốc là BLACK-RED nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai2908

bạn nhầm rồi.. ban đầu mình sử dụng FW gốc LINGHT- BLUE à đã cà 2 bản #3 và #5 của bạn. Kết quả đã bị lỗi không hiện patches đối với bản #5, không cài được soft và vào ovi sotre... đối với bản #3, mình chỉ muốn người khác không phải cài đi cài lại 4 lần trong cả buổi chiều như m thôi!

p/s: TIện đây cho mình hỏi hack nhiều bằng jar này có hại đến flast của máy ko?:(
những bạn nào cài CFW của bạn hoanghai thì dùng FW gốc là BLACK-RED nhé!

Mình giải thik lại cho bạn 1 lần nữa nhé,rofs2 chung,rofs3 có cả C02,C03,C04,mình up C01,bạn đổi tên theo gói fw bạn dùng là đc,bạn chép 2 file kia vào ko,nó đè rofs2,rofs3 vẫn dùng mặc định ko có là đúng rồi,nếu bạn hiểu hơn về JAF vào thay đổi đg dẫn tab CNT cũng đc
Mong tìm hiểu kỹ,để lần sau sử dụng cho hiệu quả

Chỉnh sửa cuối:

GER2407

Bản CFW#3 làm thế nào để cài đc soft nhỉ? mình cài soft ko sign thì toàn báo lỗi chứng chỉ, vào Rompatcher thì toàn bị khởi động lại thôi!

Phoenix

Bản CFW#3 làm thế nào để cài đc soft nhỉ? mình cài soft ko sign thì toàn báo lỗi chứng chỉ, vào Rompatcher thì toàn bị khởi động lại thôi!

Bạn nói rõ xem bạn cài như thế nào và bị lỗi, mình test bản CFW#3 và 5 đều được mà, rompatcher vẫn hoạt động tốt...
Hải up bản 5.2 lên để anh test xem nào, bản 5.1 bị lỗi cái màn hình, nó xoay chẳng theo quy luật nào cả, thỉnh thoảng vào xem cuộc gọi thì màn hình tự xoay ngang luôn..

GER2407

Bạn nói rõ xem bạn cài như thế nào và bị lỗi, mình test bản CFW#3 và 5 đều được mà, rompatcher vẫn hoạt động tốt...
Hải up bản 5.2 lên để anh test xem nào, bản 5.1 bị lỗi cái màn hình, nó xoay chẳng theo quy luật nào cả, thỉnh thoảng vào xem cuộc gọi thì màn hình tự xoay ngang luôn..

Mình cài thử những soft trong Thinkchange nhưng toàn báo lỗi chứng chỉ, trong Rompatcher mình apply bất kỳ cái nào cũng bị treo máy luôn và bấm nút bất kỳ là khởi động lại.

=========
Mình chạy autoinstaller thì nó tự động cài hết đc các phần mềm trong Thinkchange....sao lại thế nhỉ? Máy chạy ngon quá ta....Cài mấy cái phần mềm như lúc chạy FW gốc mà Ram vẫn trống >45MB, hay thật.
=========
Đã hack đc....nhưng mỗi lần vào Rompatcher thì đều bị khởi động lại.

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

Mình cài thử những soft trong Thinkchange nhưng toàn báo lỗi chứng chỉ, trong Rompatcher mình apply bất kỳ cái nào cũng bị treo máy luôn và bấm nút bất kỳ là khởi động lại.

=========
Mình chạy autoinstaller thì nó tự động cài hết đc các phần mềm trong Thinkchange....sao lại thế nhỉ? Máy chạy ngon quá ta....Cài mấy cái phần mềm như lúc chạy FW gốc mà Ram vẫn trống >45MB, hay thật.
=========

theo kinh nghiệm của mình trong phần Rompatcher bạn chỉ cần add to auto phần cần thiết như: activate install sever , install sever RP+, open4allRP+ . đừng aply tất làm gì..

Phoenix

=========
=========

Chức năng của Autoinstall là thế mà bạn.
Lỗi chạy rompatcher bị khởi động lại mình cũng gặp rồi, khả năng lớn là khi up FW bị lỗi (gặp vấn đề gì đó), vì mình gặp duy nhất 1 lần, up lại FW lần thứ hai thì hết luôn.

soc0la

Chức năng của Autoinstall là thế mà bạn.
Lỗi chạy rompatcher bị khởi động lại mình cũng gặp rồi, khả năng lớn là khi up FW bị lỗi (gặp vấn đề gì đó), vì mình gặp duy nhất 1 lần, up lại FW lần thứ hai thì hết luôn.

mình update cũng bị thế khi chụp aply all, nhưng khi tắt hết thì không bị gì trong rompatcher , nhưng khi chọn activate install sever , install sever RP+, open4allRP+ thì không bị reset lại máy nữa:D