• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 nâng cấp firmware 21.0.4 ,CFW by Hoàng Hải

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanghai2908

Nokia ra mắt phiên bản X6 8gb đồng thời cũng nâng cấp firmware mới
Các bạn có thể nâng cấp trực tiếp trên điện thoại cũng như NSU
Đây là link down bộ firmware để nâng cấp offline cũng như sử dụng cho bản CFW http://www.mediafire.com/?myyowfdyzgo

Bản CFW #1 final v21 (8 Home Screen) -Menu Xtreme Eng

DOWNLOAD

CFW #1 v21 9 Home Screen

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Chưa thấy thông tin rõ ràng nào của FW v21,không biết bạn lấy từ nguồn nào?
Bài viết sơ sài quá,không có hình minh họa cũng như không thấy thông tin giới thiệu gì về bản FW v21 này :-??

GER2407

Cái này chưa có ở Việt Nam, trên trang của Nokia hay NSU cũng chưa thấy gì.

soc0la

nâng cấp bằng Navifirm có việt nam rồi mà bạn.. bàn này chỉ dùng cho X6 8G thôi hả :|..bao giờ nokia mới viết FW cảm ứng điện dung đa điểm đây :-<

hoanghai2908

link down bản FW cho VN kia rồi,mọi người down về rồi update cho tiện,để mình lấy máy về làm cfw rồi up 1 thể :D

sieutocdo1994

down đ.c bản 16GB lun rùi nak mấy bạn. mấy bạn down zìa cùng thưởng thức đi. zui wa'. zừa có HS mới lại có FW mới nửa:))

soc0la

các đồng chí cho mình hỏi bản ver21 này có cải tiến j không :-?

Phoenix

link down bản FW cho VN kia rồi,mọi người down về rồi update cho tiện,để mình lấy máy về làm cfw rồi up 1 thể :D

Cook nhanh thì up lên đưa anh test cho ....
Chưa cook xong mà đã đưa title giật mình thế ..:D

down đ.c bản 16GB lun rùi nak mấy bạn. mấy bạn down zìa cùng thưởng thức đi. zui wa'. zừa có HS mới lại có FW mới nửa:))

Có ai thử add cái 9HS vào FW này không nhỉ ??? Dùng cái HS nào vừa đầy đủ tiện ích lại vừa nhẹ máy nghe chừng khó quá.:-?

soc0la

bạn Hoanghai mod bản v21 chưa? nếu chưa hoàn chỉnh m xin góp ý 1 chút là: trong bộ sưu tập chỉ hiện ảnh trong mục " images" và trong trình nghe nhạc chỉ hiện bài hát trong mục " music" được ko? mình cài nhiều soft hiện mấy icon tùm lum lên trướng mắt quá, xóa thì ko dùng đc soft đó,hĩ..thanksss

hoanghai2908

bạn Hoanghai mod bản v21 chưa? nếu chưa hoàn chỉnh m xin góp ý 1 chút là: trong bộ sưu tập chỉ hiện ảnh trong mục " images" và trong trình nghe nhạc chỉ hiện bài hát trong mục " music" được ko? mình cài nhiều soft hiện mấy icon tùm lum lên trướng mắt quá, xóa thì ko dùng đc soft đó,hĩ..thanksss

ko hiểu ý bạn ?
trong bản cfw trước music player chỉ lóad nhạc trong E:/Music
bạn cài soft nó hiện icon là đương nhiên :-??

soc0la

ko hiểu ý bạn ?
trong bản cfw trước music player chỉ lóad nhạc trong E:/Music
bạn cài soft nó hiện icon là đương nhiên :-??

uhm, ý m là trong bộ sưu tập ý: khi bạn mở ra xem ảnh thì nó hiện ảnh bạn đã chụp ( cóp ) và hiện 1 số icon ( đuôi jpg,gif...) từ những file ẩn khác trong máy khi mình cài soft nó sinh ra,.. túm lại bạn mod sao cho trong bộ sưu tập chỉ hiện ảnh trong mục images là dc :)

hoanghai2908

ah ah,hiểu rồi :))
xem ảnh bạn dùng trình duyệt ảnh khác có lẽ hay hơn đó,load ảnh nhanh,hiệu ứng đẹp (vd:resco photoviewer,Image exchange..)
có cái mod galery mình lại thg ko đưa vào vì nghĩ mọi ng sẽ dùng soft khác :D
sắp upload xong bản cfw mới rồi......

soc0la

okie.. nhanh nhanh nào.. ae cùng thưởng thức..
p/S: về cái giao diện vodafone đó bạn: cái màn bên trái để truy cập internet bạn để mặc định là opera mini 5.0 được ko.. chứ mặc địng của máy dùng chán phèo:|

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai2908

đã gửi,ae cùng nhau test và rp để fix \:D/
ngoài HS SS add thêm,bản cfw vẫn giữ những mod chạy rất ổn định và nhanh trên bản cfw trước

xelibri

Mới một ngày không vô mà nhộn nhịp quá, có gì mới up lên cho a e dùng nhé Hải? Bản final của V20 chưa kịp ra lại có V21 rùi, nhanh quá.

soc0la

yeah,,đã test thành công.. nhìn chung không có gì thay đổi.. chay rất mượt mà..

nhưng có 1 cái mất mát đó là :(... trong phần giao diện menu bạn làm mất 1 cái giao diện m rất thích nó nằm dưới vodafone của bản v20 đó,hjxhjx... bạn mod cho thêm bào đi :(

Công với giao diện samsung widest m sử dụng thì bị trắng xóa, không hiện cái j cả,hjxhjx

xelibri

yeah,,đã test thành công.. nhìn chung không có gì thay đổi.. chay rất mượt mà..

nhưng có 1 cái mất mát đó là :(... trong phần giao diện menu bạn làm mất 1 cái giao diện m rất thích nó nằm dưới vodafone của bản v20 đó,hjxhjx... bạn mod cho thêm bào đi :(

Công với giao diện samsung widest m sử dụng thì bị trắng xóa, không hiện cái j cả,hjxhjx

Hình như có bạn phát hiện lỗi đầu tiên rùi Hải ơi, test xem thế nào nhé!

soc0la

đã test được 20p và đưa ra những nhận xét như sau:
1, về giao diện menu mình đã nói ở trên.
2, trong thư mục Music bạn nên xóa Ovi Music, podcasting,
3, trong thư mục Tools bạn nên xóa SW update
4, trong thư mục applications bạn nên xóa Hi5, amazon
5, tạo incon Bluetooth cho dễ dử dụng :)
mình nghĩ những soft ý không thực sự cần thiết vì thế nên remove nó đi cho máy chạy nhanh hơn! nhưng cái chý ý nhất là CFW này là bạn bỏ mất cái giao diện chủ đề menu như m đã nói ở trên, tiếc quá,hjxhjx

Status
Không mở trả lời sau này.