• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 nâng cấp firmware 21.0.4 ,CFW by Hoàng Hải

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanghai2908

đã test được 20p và đưa ra những nhận xét như sau:
1, về giao diện menu mình đã nói ở trên.
2, trong thư mục Music bạn nên xóa Ovi Music, podcasting,
3, trong thư mục Tools bạn nên xóa SW update
4, trong thư mục applications bạn nên xóa Hi5, amazon
5, tạo incon Bluetooth cho dễ dử dụng :)
mình nghĩ những soft ý không thực sự cần thiết vì thế nên remove nó đi cho máy chạy nhanh hơn! nhưng cái chý ý nhất là CFW này là bạn bỏ mất cái giao diện chủ đề menu như m đã nói ở trên, tiếc quá,hjxhjx

có nhg thứ ko xóa được ấy chứ :))
mấy cái hi5,amazon hoặc widget khác bạn xóa tay cũng được mà,mấy cái đó sửa file uda,cái đó mình có máy sẽ làm vì đợt trước dính mấy quả lỗi,cái này bác xelibri test :D
vụ HS đã tìm ra nguyên nhân,đag fixx lại,chờ xíu là có,còn vấn đề j nữa ko thế

soc0la

tạm thời m chỉ thấy mấy cái đó:D...fix lại hết là ngon thôi! nhanh nào bạn hiền ;))

hoanghai2908

từ đầu mình cũng nghĩ chỉ có mod HS là sẽ có vấn đề,hnay có file HS SS mà chả có cái máy v5 nào ở nhà để thử
các mod khác vẫn giống trên bản cũ nên vẫn tin tưởng độ ổn định :-?

xelibri

Đã up thành công và hiện h có một số thứ như bạn socola nói như sau:
1. Đồng ý theo ý kiến này, đang có lỗi =D>.
2. Cái này không ảnh hưởng nên kệ nó, không thấy vấn đề gì, xoá đi cũng không nhanh hơn :D.
3. Cái này theo mình cũng không sao hết :D.
4. Cái này xoá bị lỗi, mình nghĩ nếu xoá được Hải đã xoá, mà mình không dùng có thể người khác dùng mặc dù mình chả hỉu cái đó làm gì =)).
5. Có nhiều cách khắc phục vấn đề này, như dùng thêm phần mềm :-?.

Vậy thui, Hải sửa giúp luôn lỗi được thì tốt quá =D>=D>=D>.

soc0la

đã test bản fixed lỗi...cái giao diện màn chủ bạn đã trả và cái vốn có của nó ;))..
m băn khoăn là cái giao diện samsung Widget bạn mới cho vào nó bão lỗi " not enough memory open file" tạm dịch là " không đủ bộ nhớ để mở file"( màn hình đen xì ).. :(..bạn Hải xem vụ này xem nào :-?

Chỉnh sửa cuối:

xelibri

đã test bản fixed lỗi...cái giao diện màn chủ bạn đã trả và cái vốn có của nó ;))..
m băn khoăn là cái giao diện samsung Widget bạn mới cho vào nó bão lỗi " not enough memory open file" tạm dịch là " không đủ bộ nhớ để mở file"( màn hình đen xì ).. :(..bạn Hải xem vụ này xem nào :-?

Sao mình không nhận được bản fix nào nhỉ? :O:O:O

GER2407

Mình cũng bị "not enough memory open file" khi có một tin nhắn về và nó bảo chuyển lưu tin sang Bộ nhớ máy. giờ không thấy nữa.

hoanghai2908

tức là bây h vấn đề duy nhất là hiển thị sử dụng HS SS đúng ko bạn :D

xelibri

Mình cũng bị "not enough memory open file" khi có một tin nhắn về và nó bảo chuyển lưu tin sang Bộ nhớ máy. giờ không thấy nữa.

Khi up mọi người nên làm như sau (kinh nghiệm sau những lần up để tránh được những lỗi linh tinh, vì có thể lần sau up lại không bị nữa):
- Nên format ổ E trước khi up (Vào filemanager mà format).
- Hardreset luôn máy :D.
- Sau khi up xong thì lại nên hardreset lần nữa cho chắc :)).
Không hiểu có tác dụng gì không nhưng toàn làm thế cho nó chắc, khỏi lăn tăn là lỗi này do cái gì, có phải do firmware không? Hay do đụng độ phần mềm =))=))=)).

hoanghai2908

bắt đầu ức chế vs cái HS này :))
chưa nhìn thấy nó chạy trên Nokia thế nào :-? chứ mình dùng SS i8910 cũng ko thik lắm,cơ bản cũng phải đủ 9HS cho nó xứng tầm cfw mới =))
chờ 3' nữa có file :D

soc0la

Khi up mọi người nên làm như sau (kinh nghiệm sau những lần up để tránh được những lỗi linh tinh, vì có thể lần sau up lại không bị nữa):
- Nên format ổ E trước khi up (Vào filemanager mà format).
- Hardreset luôn máy :D.
- Sau khi up xong thì lại nên hardreset lần nữa cho chắc :)).
Không hiểu có tác dụng gì không nhưng toàn làm thế cho nó chắc, khỏi lăn tăn là lỗi này do cái gì, có phải do firmware không? Hay do đụng độ phần mềm =))=))=)).

theo như bạn nói là chỉ cần fomat lại ổ E: Mass memory . hay gì.. nếu vậy mình cắm cáp nối máy tính fomat là được hả.. cần gì phải dùng phần mềm nào nữa /:)

soc0la

test thôi ae.. đi tắm cái, ngồi từ chiều đến h người đầy mồ hôix_x

xelibri

theo như bạn nói là chỉ cần fomat lại ổ E: Mass memory . hay gì.. nếu vậy mình cắm cáp nối máy tính fomat là được hả.. cần gì phải dùng phần mềm nào nữa /:)

Có mỗi hai ổ là C và E mà bạn, đương nhiên là nếu làm như mình thì format cả hai ổ rùi còn gì. File manager là phần mềm quản lý sẵn có trong máy mà. Format máy trong máy tính nhiều khi lại hỏi là định dạng gì? FAT 32 hay FAT, chọn rùi lại bị lỗi thế là lại thắc mắc hay là do mình format không đúng? =))=))=)). Cứ chương trình hỗ trợ trong máy mà chơi cho khỏi lăn tăn :D:D:D.
PS: Có việc ra ngoài tí, a e test nhé, tí về là chơi luôn, mà có khi tí về lai có bản mới rùi chẳng chơi =D>=D>=D>.

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Đang định report bản 1 chú đã ra bản 1.2 rồi. Bản 1 bị lỗi HS của samsung widget (trắng xóa luôn)... hix.
Test bản sau cái nào.
Mà bản 1 cái kinetic vẫn không ổn, không mượt lắm. Cái này chỉnh thế nào Hải ơi, biết nó nằm chỗ nào nhưng không biết sửa...:-?

Phoenix

Test CWF 21.0.4 mới!!!

Sau khi test bản v21 của ku em Hoàng Hải, thấy máy chạy nhanh hơn hẳn so với FW cũ. Với bản cũ mình cài xong hết ứng dụng, bật taskman lên Ram chỉ tầm 36-40M, bản này thì từ 48-50M (hơn rất nhiều).
Cái widgets của Samsung cũng không hoạt động (giống bản 1)
Kết quả của em nó đây:

PS: Định sửa lại tiêu đề cho đúng là Test FW mới 21.0.4 cho X6 nhưng không sửa được, mod nào rename hộ cái! :D

soc0la

ngon đó,, nhưng sao cái samsung widget vẫn trắng xóa kia hả trời :-<.. như này vẫn còn phải mod lại nó rùi :(

Status
Không mở trả lời sau này.