• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 nâng cấp firmware 21.0.4 ,CFW by Hoàng Hải

Status
Không mở trả lời sau này.

bibibi2222

cái hs SS thì các bạn copy mấy cái gaget vào ổ C rùi đổi tên thành gadget.swf rùi bật c2z lên vô chĩnh lại thanh samsung widget là ok rùi.hehe mình vừa test xong ok đó

hoanghai2908

cái HS SS sau khi chạy nếu nó hiện màn hình trắng thì khởi động lại máy nhé,mình xem các file rồi nhưng chưa phát hiện ra lỗi,cũng tại cơ bản vẫn chưa nhìn thấy trực tiếp xem sao :((

xelibri

cái hs SS thì các bạn copy mấy cái gaget vào ổ C rùi đổi tên thành gadget.swf rùi bật c2z lên vô chĩnh lại thanh samsung widget là ok rùi.hehe mình vừa test xong ok đó

Mấy cái đó ở đâu hả bạn?:O:O:O

sieutocdo1994

Mình vừa Cook thành công hồi sáng. theo mình làm thì rofs2 bạn cook 8HS và cuối cùng bạn chép ecom mà gala share rùi repack. còn HS SS thì ad rofs3 và sau cùng bạn cũng nhớ chép ecom của gala rùi repack là 9HS ổn định:)) . mà mình thấy cái HS SS chạy ko tốt lắm. đẹp thì có đẹp. mà ngốn ram kinh khủng. chúc thanh công.

Phoenix

ai đã test chi tiết và đưa ra hướng khắc phục trên bản cfw này chưa :(

Mình vừa Cook thành công hồi sáng. theo mình làm thì rofs2 bạn cook 8HS và cuối cùng bạn chép ecom mà gala share rùi repack. còn HS SS thì ad rofs3 và sau cùng bạn cũng nhớ chép ecom của gala rùi repack là 9HS ổn định:)) . mà mình thấy cái HS SS chạy ko tốt lắm. đẹp thì có đẹp. mà ngốn ram kinh khủng. chúc thanh công.

Cái kinetic trong menu vẫn hơi cứng, chưa mượt lắm, Hải sửa theo bản 5.2 v20 ấy. Chưa test được cái HS của SS nên chẳng biết report thế nào.

hoanghai2908

đã gửi bản test lại 9HS,tối nay sẽ làm 1 bản ổn định chạy 8 HS của fw mới trước đã,hiện tại HS SS còn chưa hoàn thiện,hơn nữa khá nặng nên sẽ đưa tiếp vào 1 bản khác

Phoenix

Chờ bản 8 HS ổn định đi, chạy widget trên nokia khác nào chạy photoshop trên win98.... không thích cái HS của SS lắm....
Chú ý cái kinetic nhé, anh vẫn thích khi vuốt nó mượt như FW gốc ấy.

xelibri

Cái kinetic trong menu vẫn hơi cứng, chưa mượt lắm, Hải sửa theo bản 5.2 v20 ấy. Chưa test được cái HS của SS nên chẳng biết report thế nào.

Đúng rùi, cái kinetic này lại bị nhưng bản của Hải rút gọn trong những menu ngắn, nhiều khi nó cứ trơ ra, chẳng trượt gì cả, trông máy buồn cười lắm. Nhưng bản này ram tốt thật, lúc nào cũng hơn 40M.

hoanghai2908

Chờ bản 8 HS ổn định đi, chạy widget trên nokia khác nào chạy photoshop trên win98.... không thích cái HS của SS lắm....
Chú ý cái kinetic nhé, anh vẫn thích khi vuốt nó mượt như FW gốc ấy.

ok,sửa 1 dòng thôi mà ;)

Đúng rùi, cái kinetic này lại bị nhưng bản của Hải rút gọn trong những menu ngắn, nhiều khi nó cứ trơ ra, chẳng trượt gì cả, trông máy buồn cười lắm. Nhưng bản này ram tốt thật, lúc nào cũng hơn 40M.

sao ram còn ít thế :(
vs bản 5.2 v20,cài thêm 10 soft,5 theme,5 game khi khởi động ram trống hơn 60mb,sau quá trình sử dụng 1 thời gian,xuống thấp lắm cũng phải 5 mấy :-?

xelibri

ok,sửa 1 dòng thôi mà ;)

sao ram còn ít thế :(
vs bản 5.2 v20,cài thêm 10 soft,5 theme,5 game khi khởi động ram trống hơn 60mb,sau quá trình sử dụng 1 thời gian,xuống thấp lắm cũng phải 5 mấy :-?

Oài, làm gì mà nhiều thế nhỉ? Bao h khi chưa cài gì mình thử cũng chỉ khoảng 56M mà thôi, cài xong các thứ và chạy là khoảng hơn 40M là cùng.

hoanghai2908

Oài, làm gì mà nhiều thế nhỉ? Bao h khi chưa cài gì mình thử cũng chỉ khoảng 56M mà thôi, cài xong các thứ và chạy là khoảng hơn 40M là cùng.

đợt trc có cả hình minh họa đó thôi :))
cài xong mấy thứ là 6 mấy mb :D
đag làm lại bản cfw,kinetic như bản 5.2v20 ổn chứ nhỉ

soc0la

xong chưa bạn Hải.. mấy món này m không rõ lắm... thỉnh thoảng vào đây chờ " hàng " mới để tÉt :">

GER2407

Bản 5.2V20 mình test thấy máy của mình hay bị báo lỗi đầy bộ nhớ....
Giờ đã tự cook cho mình một bản để sài.:D

Phoenix

Cái kinetic như bản 5.2 là mượt nhưng mỗi lần vào xem cuộc gọi nhỡ màn hình nó tự xoay ngang trong khi máy vẫn thẳng đứng (duy nhất bị lỗi chỗ này ở tất cả các phiên bản, hơi khó chịu, PS: anh xài HS vodafone nhé).
Em gom hết shotcut game vào thư mục game đi cho gọn chứ để trong application nhiều quá, hay là anh up cái menu.mif của anh lên... :D

hoanghai2908

Bản 5.2V20 mình test thấy máy của mình hay bị báo lỗi đầy bộ nhớ....
Giờ đã tự cook cho mình một bản để sài.:D

vấn đề này thì mình chưa gặp,cũng như chưa thấy rp lỗi này :D
Cái kinetic như bản 5.2 là mượt nhưng mỗi lần vào xem cuộc gọi nhỡ màn hình nó tự xoay ngang trong khi máy vẫn thẳng đứng (duy nhất bị lỗi chỗ này ở tất cả các phiên bản, hơi khó chịu, PS: anh xài HS vodafone nhé).
Em gom hết shotcut game vào thư mục game đi cho gọn chứ để trong application nhiều quá, hay là anh up cái menu.mif của anh lên... :D

e xếp có cái mặc định thôi
bây h tạo 1 cái thế kia,a phải chạy lại bản cfw,sau đó cài các pm và xếp rồi lấy file :))

Phoenix

vấn đề này thì mình chưa gặp,cũng như chưa thấy rp lỗi này :D

e xếp có cái mặc định thôi
bây h tạo 1 cái thế kia,a phải chạy lại bản cfw,sau đó cài các pm và xếp rồi lấy file :))

Cái menu thì thôi, tự di chuyển cũng được nhưng cái kinetic thì phải test kỹ vào, máy dựng đứng mà màn hình nó tự xoay ngang thì không ổn rồi, đôi khi nó trơ trơ cảm giác như bị lag (hay là để nguyên như FW gốc)

Status
Không mở trả lời sau này.