• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NoName - OFW 5233v51.1.002 RM-625 VIETNAM Black_Black

kulboy_vn

ku em dạo này phát tài rồi hả, mà sao vẫn mê symbian thế :))

e thích symbian vì nó dễ sd là 1 khả năng tùy biến của nó cao. vọc vạch đc:) mình có thể làm chủ các apps đã cài tạo thư mục mình thích, k như ad và ios hjhj có tiền thỳ e dùng wp7 hơn hehe

Last edited by a moderator:

LoiPT

e thích symbian vì nó dễ sd là 1 khả năng tùy biến của nó cao. vọc vạch đc:) mình có thể làm chủ các apps đã cài tạo thư mục mình thích, k như ad và ios hjhj có tiền thỳ e dùng wp7 hơn hehe
trời sao lại nghĩ thế nhỉ android giờ cookroom mơi sướng chứ :)) nhiều app game hỗ trợ, và được quan tâm nhiều hơn :))
symbian tùy biến nỗi gì nhìn danh sách ứng dụng xem có tên symbian không cụ thể ứng dụng lưu trữ Online mới nhất của google không có tên symbian đâu :(

Luu_Tan_Vu

trời sao lại nghĩ thế nhỉ android giờ cookroom mơi sướng chứ :)) nhiều app game hỗ trợ, và được quan tâm nhiều hơn :))
symbian tùy biến nỗi gì nhìn danh sách ứng dụng xem có tên symbian không cụ thể ứng dụng lưu trữ Online mới nhất của google không có tên symbian đâu :(

bây giờ mà mua symbian là 1 sai lầm

deconleonui

bạn ơi , mình muốn thay đổi thời tiết của spb sang hà nội thì phải làm thế nào ? và khi mình nhấn vào phím menu thì nó ra menu của spb chứ ko ra menu như trog hình:( giúp mình với :((

Luu_Tan_Vu

nghu bác Vu nói vậy buồn quá.vậy là tương lai khu vực symbian vắng bóng hết cao thủ cooker rùi.:D
k mua máy mới thôi chứ ai tặng thì cứ lấy, sym k còn được hỗ trợ nhiều cả app và game nên k nên mua có tiề thì cứ iphone là tốt nhất android thì kiếm con nào cấu hình khá 1 tí, với có nhiều người dùng cũng như rom và tương thích với nhiều app và game chứ k phải android thì cái nào cũng dược đâu

LoiPT

nghu bác Vu nói vậy buồn quá.vậy là tương lai khu vực symbian vắng bóng hết cao thủ cooker rùi.:D
Biết đâu sau này sẽ khác, ém vào đấy khi nào phát thì lại lôi ra ;))
bạn kangta cho mình xin mod tắt âm chụp camera nhé
ak quên bản này mod tắt âm chụp ở âm thanh số 2 nhé mình không tắt âm một vì mình thích âm đó :)

deconleonui

bạn ơi , mình muốn thay đổi thời tiết của spb sang hà nội thì phải làm thế nào ? và khi mình nhấn vào phím menu thì nó ra menu của spb chứ ko ra menu như trog hình:( giúp mình với :((
kanta giải đáp cho mình 2 câu hỏi này đi:(( , hay ai bjk giúp mình với :((

deconleonui

mình chọt vào phần thay đổi thành phố mãi mà nó cứ trơ ra ko phản ứng gì :(( mình đổi sang dùng skin SPBshell N900 by Seyd thì cũng bị như thế . ko đổi đc thành phố:(
theme của skin N900 sao mình cài vào nó chỉ đổi đc 1 số icon thôi . nhìn xấu wá~X(

Last edited by a moderator:

LoiPT

mình chọt vào phần thay đổi thành phố mãi mà nó cứ trơ ra ko phản ứng gì :(( mình đổi sang dùng skin SPBshell N900 by Seyd thì cũng bị như thế . ko đổi đc thành phố:(
theme của skin N900 sao mình cài vào nó chỉ đổi đc 1 số icon thôi . nhìn xấu wá~X(
bạn cài vào thẻ nhớ nhá

deconleonui

bạn cài vào thẻ nhớ nhá

mình cài spb và theme đều vào thẻ nhớ mà . cóp cả thư mục SPBshell vào E:\Others\SPBshell . Vậy sao vẫn ko đc ?:(( kiểu này dễ bỏ spb wá:( sửa mãi mà ko đc 1 lỗi X_X

nhockfc

muốn thay đổi thành phố thì bạn phải cài bản SPB tiếng anh hoặc bản gốc chưa mod vào, thay đổi thành phố sau đó backup setting lại, gỡ bản đó ra rồi mới cài bản mod của bạn ~> khôi phục cái file backup kia mới đc.
P/s: kanta làm luôn 1 bản cho 5230 luôn đi :>

docnhandtq

He he. 100% la ban flash xong chưa cập nhật đúng thời gian nên ko đổi được. cài cái desk clock vào cho nó cập nhật đi.

LoiPT

muốn thay đổi thành phố thì bạn phải cài bản SPB tiếng anh hoặc bản gốc chưa mod vào, thay đổi thành phố sau đó backup setting lại, gỡ bản đó ra rồi mới cài bản mod của bạn ~> khôi phục cái file backup kia mới đc.
P/s: kanta làm luôn 1 bản cho 5230 luôn đi :>

mình ý định bản này để dùng thôi nên chưa có ý định làm cho 5230, bạn làm giúp với nha. thời gian này mình bận liên tục nên chưa giúp các bạn dduwwojc nhiều thông cảm nha