• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom không nghe được loa ngoài

tuancannt

bác nào co sơ đò mạch audio con atom hok.máy của em bị chập loa ngoài mà mò hoài hok ra.phải như có sơ đồ thì hay wa.nó bị chập thế này.gắn tai nghe vào thì nghe được tai nghe.rút tai nghe ra thì loa ngoài hem nghe luôn.nó bi chập ở cho nào trên board chứ hem fai trong cái jack cái cầm tai nghe.bác nào giúp em cái.mới đem cho badkid thay cái jack cái mà xong nó bị dzi luôn.em phải đi về tỉnh hem có đem qua cho bác bakid xem lại đành tự xử luôn.

dieptit

Xin phép các bác cho em up topic này lên. Con Atom của em chuối quá . Cũng vì nghe nhạc bằng tai nghe rồi rút ra mà bây h không phát loa ngoài nữa. Loa thoại cũng im re. Gọi đến gọi đi k đổ chuông, nhấc máy k nghe thấy tiếng. Em thử dùng bông tẩm Cồn 90 độ vệ sinh lỗ cắm tai nghe, cũng thử xịt nước vệ sinh laptop vào mà không được. Các bác ơi con em bị sao vậy, còn cách nào sửa nó k ạ ?

dieptit

Xin phép các bác cho em up topic này lên. Con Atom của em chuối quá . Cũng vì nghe nhạc bằng tai nghe rồi rút ra mà bây h không phát loa ngoài nữa. Loa thoại cũng im re. Gọi đến gọi đi k đổ chuông, nhấc máy k nghe thấy tiếng. Em thử dùng bông tẩm Cồn 90 độ vệ sinh lỗ cắm tai nghe, cũng thử xịt nước vệ sinh laptop vào mà không được. Các bác ơi con em bị sao vậy, còn cách nào sửa nó k ạ ?

Nhờ các bác giúp em với :(

hardtrack

Em cũng mới bị giống các bác hôm nay.Nhưng em đã sửa được òi:)
Nói đúng ra nó là chập lỗ cắm tai nghe thôi.
Kinh nghiệm sửa của em là

Em giữ máy gọi cho tổng đài mobil ấn liên tục vào speaker on (lúc này thì nó ko kêu òi)
Em dùng cái ghim chọc vào các cạnh của lỗ cắm tai nghe , chọc gảy vài cái đúng chỗ nào loa kêu lên thì các bác dừng lại

Thế là OK thui :D:D

xboy2lov3x

loa của em bật to hết cở thì rè ! không biết có phải atom nào cũng thế hay là do loa của em nó dùng lâu rồi ạ ??? các anh chỉ em với ! và nếu phải thay loa thì ở đâu thay được ạ ??

hardtrack

Bác thử xem cái equalizer của nó coi , chỉnh 1 chút là ngon thôi . Không hẳn là do loa đâu

xboy2lov3x

Bác thử xem cái equalizer của nó coi , chỉnh 1 chút là ngon thôi . Không hẳn là do loa đâu

em đã chỉnh về bt rồi ( để df ) mà bật 100% vẫn rè ! :(( quả nài chắc load rồi
dù sao cũng thank bác nhé

mapbuidoi

Em cũng mới bị giống các bác hôm nay.Nhưng em đã sửa được òi:)
Nói đúng ra nó là chập lỗ cắm tai nghe thôi.
Kinh nghiệm sửa của em là

Em giữ máy gọi cho tổng đài mobil ấn liên tục vào speaker on (lúc này thì nó ko kêu òi)
Em dùng cái ghim chọc vào các cạnh của lỗ cắm tai nghe , chọc gảy vài cái đúng chỗ nào loa kêu lên thì các bác dừng lại

Thế là OK thui :D:D

Chào các bạn nếu bị tình trạng này đơn giản chỉ là tiếp xúc cạnh của tai nghe bị hở. Nên máy lúc nào cũng nằm ở chế độ tai nghe nên sẽ ko có loa ngoài đâu. Cách khác phục thì hãy làm như sau:

1-Dùng kim may ( loại này nhỏ dễ làm )
2-Dùng RP7
3-Dùng chân nhang hay tăm sỉa răng í.

Cách làm như sau:
Dùng RP7 xịt vào lỗ phone chú ý gỡ nắp và lấy pin ra. Gần khay sim có 1 cái lỗ đó chính là lỗ phone từ dưới chui lên. Úp mặt màn hình xuống khăn mềm. Dùng kim may khự nhẹ nhẹ cái miếng đồng ( nhìn từ khay đựng sim và thấy miếng đồng tiếp xúc nằm gần bên ngoài mấu chốt là ở cái lẫy đồng này.) Chú ý đừng xịt quá nhiều RP7 hãy làm nhiều lần cho tiếp xúc đó ăn lại vì nếu nó mà hở thì chuyển qua tai nghe thế thôi, Cách khắc phục tạm thời mà thôi.