• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Exec đang Up ROM thì báo lỗi và màn hình đen thui

binhnhisex

O2 Exec đang Up ROM thì báo lỗi và màn hình đen thui, không vào bootload được nữa. Bác nào biết chỉ dùm em...hic hic:((

E đã làm như các bác chỉ nhưng vẫn không được, còn Pin thì chưa mượn ai được. Có khi nào máy "chết" luôn không?

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
O2 Exec đang Up ROM thì báo lỗi và màn hình đen thui, không vào bootload được nữa. Bác nào biết chỉ dùm em...hic hic:((

bạn bình tĩnh rút crable ra. restar máy tính, hardreset máy hoặc tháo pin ra để khoảng vài phút sau đó lắp vào, vào botloader và up lại sẽ ok thôi. chúc bạn may mắn

XuanTruong

Super V.I.P

Có thể do dung lượng Pin còn ít mà Bạn vẫn Up Rom nên bị vậy (Khuyến cáo dung lượng Pin khi Up Rom là từ 80% trở lên), Nếu hết Pin thì mượn cục Pin khác gắn vào rồi bật máy lên vào lại Bootloader xem sao nhé!:-?

huy

chắc khi up rom máy của bạn sắp hết pin thì mới bị trường hợp nhu thế ,lần sau up rom nhớ là pin còn trên 80% bạn nhé ! bạn mượn cục pin khác và up lại thử xem , chúc vui !!!!!!!!

binhnhisex

O2 exec ko vào bootloader được?

O2 Exec đang Up ROM thì báo lỗi và màn hình đen thui, không vào bootload được nữa. Bác nào biết chỉ dùm em...hic hic

Mình đã lấy Pin mới lắp vào nhưng không thể vào Bootloader được, bác nào biết tại sao khôg vậy....tôi hặn, tôi hặn ai biểu ngịch ngu..huhuhu:((

tuanquynh8083

Active Member
không biết con máy của bác có phải bị Doc không nhưng bác cứ thử xem phuơng pháp của bác Quang xem sao,nếu không đc thì chắc nghĩ đến trường hợp phần cứng thui bác ơi,lúc đó kiểm tra cáp và màn hình xem sao.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=13753

18S67705

Tốt nhất bạn nên Format lại DOC đi cho đỡ mệt, mình bị như thế này mấy lần rồi..
Chúc thành công !!! =D>

lams-blu

Tình trạng kể trên trùng hợp với một bạn bên ledmobile. cuối cùng phải bỏ máy luôn không cứu được

DucLinh

Tình trạng này khả năng đến 90% là pó tay rồi,khả năng phải thay Main là rất lớn

haibaxa

Máy của bác có thể không phải là máy zin, hoặc là main đã có bệnh, chứ với O2Exec thì phần lỗi do Format DOS, hay Up Rom là hiếm lắm. Có ngày tôi Up Rom đi Up lại vài chục lần, nhất là trong tình hình này, mỗi ngày một bản Rom..vọc thoải mái, với lại nếu Pin còn 50% vẫn Up Rom tốt vì Up một bản Rom chỉ mất 5 phút, có những lúc tôi Up Rom trong khi Pin chỉ còn 30%. Cũng chẳng sao, cái chính là máy đã có lỗi phần cứng, nó mới sinh ra vậy,như bạn PhamQuang có nói: "- Máy của bạn có nguồn gốc mua rõ ràng, máy xịn
- Không bị hoá chất, chất lỏng, nhiệt độ cao, tự mở làm hỏng ... bên trong.
Ngoài các nguyên nhân gây hỏng phần cứng trên, chỉ do chạy phần mềm hay Up ROM thì cách format DOC đều có thể sửa được."

hakkinen

Thực tế thì khi vào bootloader PPC sẽ tiêu tốn ít điện năng hơn khi vào WM rất nhiều, nên khuyến cáo chỉ là dành cho những người có quả pin bị chai thôi, chứ đúng là uprom nếu chỉ up thành phần hđh chỉ mất 3 - 5 phút mình nghĩ pin k phải là vấn đề quá lớn. Nếu k vào được bootloader thì cũng chẳng format DOC mà cũng chẳng uprom được, tình hình thế là căng rồi. Đồ điện tử thực ra cũng chẳng có quy luật nào cả đâu, có thể đột nhiên 1 ngày nào đó nó hỏng là hỏng thôi, chúng ta chỉ can thiệp được quá trình khắc phục thôi :D
Mà máy bạn chủ topic bây giờ ấn nút nguồn vẫn đen thui, k có động tĩnh j hay là có động tĩnh nhưng k vào được bootloader??? Mình có 1 đợt uprom từ thẻ nhớ xong bật máy nó cũng chẳng lên cái gì, nhưng tháo pin ra rồi bật lại mấy lần là vào được bootloader ok. Cũng k loại trừ khả năng phím của bạn có vấn đề nên k vào bootloader được. Và khi uprom có 1 số trường hợp phải tháo thẻ nhớ ra để up.

Chỉnh sửa cuối:

quanss78

Đúng rồi đấy, hakkinen nói chuẩn đấy! Exec mà hàng chuẩn ít khi bị như thế lắm! Mình rất hay up-rom cho máy của mình! kể cả khi còn có 50% pin! nhưng không bao giờ bị như thế cả! phần cứng máy của bạn có vấn đề rồi!

minhtieu

đang định vào hỏi các bác, thấy ngay topic này
hôm nay đang up room mda pro được 19 % thì báo lỗi connect, h ko vào bootloader được nữa, để chế độ bootloader hiện lên chữ "seria ls"cắm vào cable nối với pc thì màn hình không đổi (chữ seria l không chuyển thành chữ usb) nên chẳng làm gì được, thực ra cái bệnh ko chạy được bootloader ở máy mình cũng đã từ lâu, chập chờn lúc được lúc không, nên rất ít khi up lại room, hôm nay nghỉ thế nào lại up và tèo, vấn đề rất nan giải ,bác nào có cao kiến gì không, máy mình dòng G3 đời đầu chắc dòng chuẩn :D

đang định vào hỏi các bác, thấy ngay topic này
hôm nay đang up room mda pro được 19 % thì báo lỗi connect, h ko vào bootloader được nữa, để chế độ bootloader hiện lên chữ "seria ls"cắm vào cable nối với pc thì màn hình không đổi (chữ seria l không chuyển thành chữ usb) nên chẳng làm gì được, thực ra cái bệnh ko chạy được bootloader ở máy mình cũng đã từ lâu, chập chờn lúc được lúc không, nên rất ít khi up lại room, hôm nay nghỉ thế nào lại up và tèo, vấn đề rất nan giải ,bác nào có cao kiến gì không, máy mình dòng G3 đời đầu chắc dòng chuẩn :D

Bạn up lại rom Wm05 thử xem nhé! Diễn đàn có đưa link đó, nếu vẫn không được thì format doc rồi up lại rom WM05 rồi mới up lên WM06. Uni giờ up rom thoải mái đi, sợ gì nữa đâu :D

máy của em củng bị thế cả ngày hôm nay đây...em đang nghỉ do pin...em up hàng chục lần rồi chăng sao...hôm qua máy treo o màn hình khởi động về ko kiểm tra hết pin nên giờ là 1 màu đen đen nè....nếu ko vào được booloatder thì chỉ còn thay main thôi à các pro...máy em ấn SR thì có lúc màn hình hiện lên 02 có lúc ko ...giờ em phải sạc ngoài cái pin cho đầy để check lại xem ...help me !!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
máy của em củng bị thế cả ngày hôm nay đây...em đang nghỉ do pin...em up hàng chục lần rồi chăng sao...hôm qua máy treo o màn hình khởi động về ko kiểm tra hết pin nên giờ là 1 màu đen đen nè....nếu ko vào được booloatder thì chỉ còn thay main thôi à các pro...máy em ấn SR thì có lúc màn hình hiện lên 02 có lúc ko ...giờ em phải sạc ngoài cái pin cho đầy để check lại xem ...help me !!!

Nếu máy không vào được BL thì khó cứu rồi nếu tắc ở BL còn có cách giải quyết hoặc không vào được today thì dễ chứ không vào được cả BL là to chuyện đó....

Oxy

Có một lần mình nghịch ngợm, thay đổi cái Splash Screen của Uni. Không nhớ chính xác mình làm như thế nào nhưng trong quá trình up SS mới thì báo lỗi, màn hình đen xì luôn! Minh rút cáp ra và cố gắng vào BL cũng ko có 1 dấu hiệu j (vẫn đen xì), Mình tưởng hết PIN (vì nghe nói UNI giờ cũng thuộc dạng Trâu Nước) Mình cắm sạc điện vào thì đèn báo sạc cũng ko Lên, Để 1 lúc vào BL cũng không vào! MÌnh tưởng tèo chắc rồi.
:-? Mình tìm thấy bài viết của Manager PhamQuang viết hướng dẫn sử dụng công cụ MTTY để Format DOC, Format DOC xong thử vào BL cũng ko được. KHông vào được cũng kệ. Mình lấy SHIP ROM ra UP thử trên màn hình của UNI hiện lên chỉ số % >>> Mừng chảy nước mắt >>> Kết quả là lại :D

Có một lần mình nghịch ngợm, thay đổi cái Splash Screen của Uni. Không nhớ chính xác mình làm như thế nào nhưng trong quá trình up SS mới thì báo lỗi, màn hình đen xì luôn! Minh rút cáp ra và cố gắng vào BL cũng ko có 1 dấu hiệu j (vẫn đen xì), Mình tưởng hết PIN (vì nghe nói UNI giờ cũng thuộc dạng Trâu Nước) Mình cắm sạc điện vào thì đèn báo sạc cũng ko Lên, Để 1 lúc vào BL cũng không vào! MÌnh tưởng tèo chắc rồi.
:-? Mình tìm thấy bài viết của Manager PhamQuang viết hướng dẫn sử dụng công cụ MTTY để Format DOC, Format DOC xong thử vào BL cũng ko được. KHông vào được cũng kệ. Mình lấy SHIP ROM ra UP thử trên màn hình của UNI hiện lên chỉ số % >>> Mừng chảy nước mắt >>> Kết quả là lại :D
máy em khởi động dừng lại ở màn hình 02 ...em vẩn kết nối với sạc pin..ko biết ở trạng thái này.có sạc được pin ko pro nhỉ ...máy có lúc vào được BL có lúc đen thui .... chắc vấn đề là quả pin...lẻ nào pin chai ....