• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Exec đang Up ROM thì báo lỗi và màn hình đen thui

Oxy

máy em khởi động dừng lại ở màn hình 02 ...em vẩn kết nối với sạc pin..ko biết ở trạng thái này.có sạc được pin ko pro nhỉ ...máy có lúc vào được BL có lúc đen thui .... chắc vấn đề là quả pin...lẻ nào pin chai ....

Số là xưa mình chưa mua PIN mới cũng bị tình trạng kiểu kiểu như bạn ý :D
- Nó khởi động chỉ dừng ở cái màn hình Welcome của WM thui ko chịu vào Today.
- Có lúc nó khởi động được vào Today như chỉ chọt chọt vài phát là nó tắt đánh phụp 1 cái.
Tớ kiểm tra:
- Cứ cắm sạc điện vào, vừa cắm sạc vừa dùng chì cháu Uni của tớ nó BOOT cứ ầm ầm, dùng mượt mà lun. Nhưng rút xạc ra phát là nó dải chiếu đòi đi ngủ :D.
Tớ mua cục PIN khác về (120k) chạy lại phà phà.! >:)

cuối cùng thì em củng vào được BL ... đúng như bác phạm quang nói chỉ cần máy zin ..thì mái thoải nghiccj up rom ...nhưng củng cần kiểm tra kĩ khi up rom ...lổi của em là hết pin giữa chừng khi up..và tốt nhất nên rút kinh nghiêm gấp...hihihih...

ilyabc

Exec không reset được.

Hôm qua mình up room tới 99% thì báo lỗi 112, mình nhấn vào nút Exit để thoát khỏi chương trình rồi rút dây ra định up lại lúc reset thì màn hình đen thui, cắm nguồn vào rồi reset thì đèn nguồn chỉ nháy lên rồi tắt, em nghĩ pin đã bị chai, lúc nãy đem pin mới về thì vẫn bị tình trạng như vậy, pin mới chưa sạc đầy. Các bác giúp e với.

ilyabc

O2 Exec đang Up ROM thì báo lỗi và màn hình đen thui, không vào bootload được nữa. Bác nào biết chỉ dùm em...hic hic

Mình đã lấy Pin mới lắp vào nhưng không thể vào Bootloader được, bác nào biết tại sao khôg vậy....tôi hặn, tôi hặn ai biểu ngịch ngu..huhuhu:((

Máy của bác đã sửa được chưa? mình cũng bị như bạn nè.

Liu_Jia_Lu

đang định vào hỏi các bác, thấy ngay topic này
hôm nay đang up room mda pro được 19 % thì báo lỗi connect, h ko vào bootloader được nữa, để chế độ bootloader hiện lên chữ "seria ls"cắm vào cable nối với pc thì màn hình không đổi (chữ seria l không chuyển thành chữ usb) nên chẳng làm gì được, thực ra cái bệnh ko chạy được bootloader ở máy mình cũng đã từ lâu, chập chờn lúc được lúc không, nên rất ít khi up lại room, hôm nay nghỉ thế nào lại up và tèo, vấn đề rất nan giải ,bác nào có cao kiến gì không, máy mình dòng G3 đời đầu chắc dòng chuẩn :D

Bên trang http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Uni_Stuck_Bootloader_Serial có chỉ cách khắc phục chuyện không chuyển .SERIAL thành USB khi cắm cable vào, mình cũng từng bị, cuối cùng phát hiện là do thẻ nhớ 4GB chứ không phải do cable và cổng cắm USB, thẻ dưới 2GB thì không bị hiện tượng đó.

Chỉnh sửa cuối:
nhưng mình không vào được màn hình BL.

Bạn đọc kĩ lại topic up rom cho UNI nhé. Light + power + chọt reset là xong,
Không hiện số series thì hard reset (nhấn giữ 2 phím - - trên phím cứng rồi chọt reset sau đó đưa lại máy về bootloader.
Đôi khi chẳng cần hiện số up luôn vẫn được :|

rtg3chuave

Co pro nao cứu e vơi..!

Con O2 exec của em bị rơi vào nước chết IC nguồn và 2 con U 1 con điều khiển nguồn và 1 con điều khiển tín hiệu..! Có bác nào biết địa chỉ sửa uy tín chỉ cho e với ...! :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con O2 exec của em bị rơi vào nước chết IC nguồn và 2 con U 1 con điều khiển nguồn và 1 con điều khiển tín hiệu..! Có bác nào biết địa chỉ sửa uy tín chỉ cho e với ...! :((

Chết vậy tốt nhất thay main qua trung tâm mua bán tìm hỏi nhé....

vangamom

các bác chết DOC và rơi vào nước ra thẳng hàng sửa máy tính hỏi đi. Đừng vào đây hỏi linh tinh nữa mà. Để ae còn giúp nhau trong những tình huống xấu khi UP ROM nhé. Thanks

dhtl0402

Máy mình uprom bị lỗi 112 làm mọi cách không được bạn nào đã bị như vậy chỉ giúp mình với.

Máy mình uprom bị lỗi 112 làm mọi cách không được bạn nào đã bị như vậy chỉ giúp mình với.

Đây là thông tin mình sưu tầm được,chưa thực hành lần nào.bạn có thể tham khảo:

Lỗi 112 hoặc 113

Với lỗi 112:

Sử dụng mtty set 14 0 and nothing then task 28 and i have results like
set 14 0
HTCSF kEØ(HTCEUSB>
USB>task 28
Read data error in tag
DOCInfoTableinitHW+
Binary0 Size: 0x100000
MountVolume:status=23.
FAT0 Size: 0x0
FAT1 Size: 0xA00000
FAT2 Size: 0x2C70000
All Size: 0x3770000
FAT0_ADDR=0x100000,FAT1_ADDR=0x100000,FAT2_ADDR=0x B00000
USB>

Với lỗi 113:
Sử dụng mtty:
task 28 55aa
Wait..
Read data error in tag
DOCInfoTableinitHW+
Binary0 Size: 0x100000
FAT0 Size: 0x4000000
FAT1 Size: 0xA00000
FAT2 Size: 0x2C70000
All Size: 0x7770000
FAT0_ADDR=0x100000,FAT1_ADDR=0x4100000,FAT2_ADDR=0 x4B00000
USB>

After reflash you PPc and it's OK

traihaiho

vấn đề này tôi mình cũng bị rồi! ông anh dùng phá quá tôi bắt mang đi sửa rồi lại mang về y trang, thợ bó tay luôn!
nếu máy của bạn là máy sịn thì nên fomat Doc! nếu không thì cứ để nó phơi 2 ngày, sạc đầy pin (dùng sạc đa năng cũng được) lắp lại là oke kô nên nóng vội! đang up thì không thể hỏng phần cứng đâu! lần sau nó báo nỗi gì thì nên ghi lại để mà biết cách khắc phục nhanh chóng!