• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 IIs lỗi "upgrade Radio failure"

haixd0000

em có con o2iis đang gọi được,hôm trước em gọi 900 thì máy chưa báo về ,em nhấn tiếp *101# để xem tiền trong tài khoản thi máy treo ,em reset lại máy thì thấy không có sóng ,xem lại phần radio thì không thấy báo, mà lúc khởi động lại máy thì báo :no gsm ,em đã up rom các bản từ 2003-> 2006 phần rom thì up được còn phần radio toàn thấy báo: radio update error,em mang ra ngoài quán họ cũng không update được .Vậy máy em bị làm sao, mong bác các bác chỉ giùm em với.thank!!!!!!!!!
.

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn vào BootLoader - Up Radio riêng biệt nhé,dùng bản này Up :

Mã:
http://www.mediafire.com/?ndtmnxjdm5e

AnhTu

Super V.I.P
em có con o2iis đang gọi được,hôm trước em gọi 900 thì máy chưa báo về ,em nhấn tiếp *101# để xem tiền trong tài khoản thi máy treo ,em reset lại máy thì thấy không có sóng ,xem lại phần radio thì không thấy báo, mà lúc khởi động lại máy thì báo :no gsm ,em đã up rom các bản từ 2003-> 2006 phần rom thì up được còn phần radio toàn thấy báo: radio update error,em mang ra ngoài quán họ cũng không update được .Vậy máy em bị làm sao, mong bác các bác chỉ giùm em với.thank!!!!!!!!!
.
Offline, đưa máy cho những người có kinh nghiệm sửa chữa miễn phí.
Tiêu đề sai qui định, chú ý đừng lặp lại như vậy để tránh bị xóa.

haixd0000

em đã dowload bản radio mà bác taki7610 đưa cho mà vẫn không up được hay là máy của em bị hỏng phần cứng hả bác.tiện thể bác cho em hỏi ở hà nội chỗ nào sửa được máy của em một cách tốt nhất ,giá cả rẻ hả bác

phuoc_ky

con xda lls nhà mình bị y chang ,đã dowload một mớ radio úp bản nào cũng báo lổi hết.anh Tư nói bị Offline, đưa máy cho những người có kinh nghiệm sửa chữa miễn phí.vậy anh Tư có thể bày em cách sửa với

habubi

con xda lls nhà mình bị y chang ,đã dowload một mớ radio úp bản nào cũng báo lổi hết.anh Tư nói bị Offline, đưa máy cho những người có kinh nghiệm sửa chữa miễn phí.vậy anh Tư có thể bày em cách sửa với

Đúng đấy, nếu bạn ko tự làm được thì có thể chờ đến khi nào offline thì đem máy theo, chắc chắn vấn đề sẽ được giải quyết. Còn nếu ko thì mất 1 chầ caphe cho "ai đó" thì sẽ oki mà :)) :)) :))

phuoc_ky

Em cũng đem ra tiệm ,dẩn ông chủ đi nhậu,,,,,,,,say luôn.sáng hôm sau ông chủ nói bó tay ! sưa ko đc,tiền mất tật mang.uhuhuhuhuhu
có bác nào biết chữa bệnh này ko cứu em vớì
khi start mà ở màn hình 4 vạch màu xuất hiện có 2 dòng no GSM V6.01.10 DVH

operator versiondaviet.net

Rom version ;6.01.10 DVH

Rom data :07\08\08

Radio version :

Protocol version :

ExtRomversion: diamond(01) lúc chưa úp từ w6......w6.1 nó đã bị như vậy (ko có sóng giúp em với) úp radio nào củng báo lổi hết

Chỉnh sửa cuối:

phuoc_ky

các anh các chị cao thủ đâu hết rùi?sao ko tháy ai ngó ngàn đến những ngơuì sống mà như chết thé naỳ(ừ cho em hỏi ăngten của xda lls nó nằm chỏ nào đẻ em vệ sinh luôn.thanks

phuoc_ky

Em down ROM ship 2003 về UP nó báo lỗi ERROR 120:COUNTRY ID ERROR
EM đưa máy vè BLD CHẠY file BaUpgradeut.exe

phuoc_ky

cảm ơn các bác nhiều,em úp thành công radio 1.15.00 rồi ,úp gần 70 lần mới ko bị lổi hahahahah may có sóng rồi thankssssssssssssssssss=D>

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Oài trời Link down Radio và tool UP ở ngay dưới chữ ký mình nè, sao mãi tới giờ mới up đc vậy

phuoc_ky

Link down Radio và tool UP ở ngay dưới chữ ký cua bác em down rồi mà úp bị lổi hoài .máy pc cua em bay giờ gần 20 bản radio.ừ cho em hỏi cái w6.1 sao ppc mâu hết pin giữ vậy?em chỉ nghe va gọi thôi,hay flight mode nữa.ko biết đường nào ma lần.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Rom mới đẹp hơn thì đương nhiên phải tốn hơn rồi, chắc bạn cũng đã từng nghe câu Hiện đại thì hại điện phải ko nào.
Với lại thay pin mới đi dùng sẽ lâu hơn đấy
Mà bạn down ở đâu ra mà nhiều bản Radio thế Link cho dòng BA dưới chữ ký của mình chỉ có 1 bản v1.15 type II thôi mà :)
Link cho dòng Hermes là loại máy khác

Chỉnh sửa cuối:

phuoc_ky

trên tất cả các diễn đàn!bác ơi dùng đc một ngày thì bệnh cũ tái phát NO:GSM.

Rom version ;6.01.10 DVH

Radio version :

Protocol version :

ExtRomversion: diamond(01
Quái lạ,bác chỉ cho em angten nó nàm chổ nào em vệ sinh nó cái ?thankssssss

Dvha79_ddt

Super V.I.P
trên tất cả các diễn đàn!bác ơi dùng đc một ngày thì bệnh cũ tái phát NO:GSM.

Rom version ;6.01.10 DVH

Radio version :

Protocol version :

ExtRomversion: diamond(01
Quái lạ,bác chỉ cho em angten nó nàm chổ nào em vệ sinh nó cái ?thankssssss

Cái NO GSM này ko phải tại tiếp xúc ăngten bị kém đâu bạn ơi, có lẽ tại chip nhớ Flash của radio rồi cũng nên.
Nói chung phần cứng bị gì rồi

kaka_86

bây giờ phải làm sao hả anh?:-?? tư vấn giúp em với:-/[/QUO
Nên thay Pin.Tình trạng đó mình đã dính khi các bác trên "NHAT CUONG "UP ROM và đưa ra kết luận.pin kém sẽ không thể khởi đông ổn định RADIO trong lúc UP ROM mặc dù máy vẫn báo 100% complete hoăc 1 số chức năng khác.không tin bạn chọc reset 1 đến 3 lần mà xem.lúc có RADIO lúc Không
bạn thủ cục pin khác rùi UP lại ROM.bảo đảm hết sạch;;)