• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 IIs lỗi "upgrade Radio failure"

largo_kent

Rom mới đẹp hơn thì đương nhiên phải tốn hơn rồi, chắc bạn cũng đã từng nghe câu Hiện đại thì hại điện phải ko nào.
Với lại thay pin mới đi dùng sẽ lâu hơn đấy
Mà bạn down ở đâu ra mà nhiều bản Radio thế Link cho dòng BA dưới chữ ký của mình chỉ có 1 bản v1.15 type II thôi mà :)
Link cho dòng Hermes là loại máy khác
Cái radio v1.15 type II khác cái v1.15 type I ở chỗ nào ạ? và làm sao phân biệt được 2 cái này ạ? Em dùng O2s!

phuoc_ky

bây giờ phải làm sao hả anh?:-?? tư vấn giúp em với:-/[/QUO
Nên thay Pin.Tình trạng đó mình đã dính khi các bác trên "NHAT CUONG "UP ROM và đưa ra kết luận.pin kém sẽ không thể khởi đông ổn định RADIO trong lúc UP ROM mặc dù máy vẫn báo 100% complete hoăc 1 số chức năng khác.không tin bạn chọc reset 1 đến 3 lần mà xem.lúc có RADIO lúc Không
bạn thủ cục pin khác rùi UP lại ROM.bảo đảm hết sạch;;)

EM chọc 100 cái cũng ko có sóng:(( no :GSM

phuoc_ky

Nên thay Pin.Tình trạng đó mình đã dính khi các bác trên "NHAT CUONG "UP ROM và đưa ra kết luận.pin kém sẽ không thể khởi đông ổn định RADIO trong lúc UP ROM mặc dù máy vẫn báo 100% complete hoăc 1 số chức năng khác.không tin bạn chọc reset 1 đến 3 lần mà xem.lúc có RADIO lúc Không
bạn thủ cục pin khác rùi UP lại ROM.bảo đảm hết sạch
em mở máy ra tháy có cục pin nhỏ nằm trong máy.vậy thay cục pin nào anh?cục nhỏ hay cục lớn vậy?thankss:-?

CỨ CỤC TO MÀ THAY, CỤC NHỎ CHỈ LÀ PIN ĐỒNG HỒ THÔI MÀ

Last edited by a moderator:

kaka_86

bạn thay cục to nhé.chăc hơn 100 thôi.bạn ra hàng bảo em thủ 1 cái đã xem có được không.nếu không được thì trả lại họ ngay.hihi.tội gì tốn xiền.:D

phuoc_ky

bạn thay cục to nhé.chăc hơn 100 thôi.bạn ra hàng bảo em thủ 1 cái đã xem có được không.nếu không được thì trả lại họ ngay.hihi.tội gì tốn xiền.:D
em đi tìm mua cục pin cả ngày mà ko chổ nào có hết cháng quá(Qui Nhơn city):((
em úp w3 có sóng rầu !để em dùng thử máy ngày rồi báo kết quả bác sau.thanksssssssssssssss

Chỉnh sửa cuối:
em đi tìm mua cục pin cả ngày mà ko chổ nào có hết cháng quá(Qui Nhơn city):((
em úp w3 có sóng rầu !để em dùng thử máy ngày rồi báo kết quả bác sau.thanksssssssssssssss

Quy Nhơn chưa có bao da nữa là nói chi đến pin bạn :))
Nên đặt hàng trong Sì Gòn rồi ship về. Hoặc có người quen trong đây mua thôi.

Sabrina

Em hỏi câu này không biết có ngớ ngẩn không nhưng các bác up radio cái gì đấy ạ. Em up lại ROM phát là ngon lành cành đào hết từ A -> Z, nghe gọi nhắn tin wifi bluetooth vô tư mà sao lại có trường hợp up ROm xong lại phát up radio thêm phát nữa là sao nhỉ?

Có thêm tác dụng gì không để em down về up thêm phát cho an tâm, hả các bác?

habubi

Ẹm hỏi câu này không biết có ngớ ngẩn không nhưng các bác up radio cái gì đấy ạ. Em up lại ROM phát là ngon lành cành đào hết từ A -> Z, nghe gọi nhắn tin wifi bluetooth vô tư mà sao lại có trường hợp up ROm xong lại phát up radio thêm phát nữa là sao nhỉ?

Có thêm tác dụng gì không để em down về up thêm phát cho an tâm, hả các bác?

Up radio đấy là với trường hợptrong bản rom bạn down về có thêm file _radio.*** Bạn xem nếu radio của bạn đã ver 1.15 rồi thì ko cân up thêm nữa, co thể xóa file đó trong bản rom để up cho nhanh :D

phuoc_ky

Quy Nhơn chưa có bao da nữa là nói chi đến pin bạn :))
Nên đặt hàng trong Sì Gòn rồi ship về. Hoặc có người quen trong đây mua thôi.

Mua Pin mất 400 tiền:-??Thay vào úp rom và radio mà sao vẩn ko có sóng
:((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mua Pin mất 400 tiền:-??Thay vào úp rom và radio mà sao vẩn ko có sóng
:((

Thì mình đã nói trước với bạn là ko phải do pin rồi mà. Mình build ROM UP ROM suốt 2 năm qua mà có hề gì đâu, pin kém nhưng mọi thứ vẫn bình thường cả.
Nếu Up lại radio rồi mà vẫn bị là tại phần cứng máy bạn có vấn đề

phuoc_ky

Thì mình đã nói trước với bạn là ko phải do pin rồi mà. Mình build ROM UP ROM suốt 2 năm qua mà có hề gì đâu, pin kém nhưng mọi thứ vẫn bình thường cả.
Nếu Up lại radio rồi mà vẫn bị là tại phần cứng máy bạn có vấn đề

bác có thế nói rõ hơn về phần cứng giup em với. em đem ra tiệm mà cũng vậy thôi .lâu lâu tự nhiên có sóng dc khoảng 15-20 phút rồi mất sóng luôn.thay pin mới vào củng vậy.úp rom góc củng vậy,radio em úp chạy 100 phần 100 rồi mà mà củng ko có sóng:((

Sao lạ vậy máy bác tự nhiên máy nghe và gọi đc trong khi radio thì ko có mà cột sóng vẩn đầy,

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sao lạ vậy máy bác tự nhiên máy nghe và gọi đc trong khi radio thì ko có mà cột sóng vẩn đầy,

Bạn thử UP lại ROM WM2003SE lại 1 lần nữa xem còn bị không, nếu vẫn bị thì vẫn phải mang ra hàng coi lại thôi. Họ mà không sửa được thì đành phải mang về vậy, có lẽ chính vì cái sự nhập nhèm mà có lẽ họ không tìm ra bệnh để sửa máy cho bạn.
Chúc may mắn

phuoc_ky

Bạn thử UP lại ROM WM2003SE lại 1 lần nữa xem còn bị không, nếu vẫn bị thì vẫn phải mang ra hàng coi lại thôi. Họ mà không sửa được thì đành phải mang về vậy, có lẽ chính vì cái sự nhập nhèm mà có lẽ họ không tìm ra bệnh để sửa máy cho bạn.
Chúc may mắn

Em tháo cái vỏ ở phía sau ra và gắn pin vào lúc nào máy củng có sóng hết.Mà ráp cái vỏ vào là no:GSM.Ko biết nó cấn cái gì ko?Mong mấy bác giúp đở:((

tieuquyen

có khả năng do cái SIM của bạn dùng lau ngày khi gắn vo soket bị cong lên ở chân tiếp súc với sim nên dẫn đến hiện tượng như thía, thử thay cái sim khác vo xem có pị không, nếu hết bệnh thanks phát.

phuoc_ky

có khả năng do cái SIM của bạn dùng lau ngày khi gắn vo soket bị cong lên ở chân tiếp súc với sim nên dẫn đến hiện tượng như thía, thử thay cái sim khác vo xem có pị không, nếu hết bệnh thanks phát.

em củng thử nhiều sim rồi ,đều bị như vậy:-?

cyidonly

Em tháo cái vỏ ở phía sau ra và gắn pin vào lúc nào máy củng có sóng hết.Mà ráp cái vỏ vào là no:GSM.Ko biết nó cấn cái gì ko?Mong mấy bác giúp đở:((
"Cái vỏ phía sau" là cái gì bạn nhỉ? Loại này pin liền vỏ mà.
Mình bị trường hợp tương tự với O2 đời đầu. Radio chip chết, không có đồ thay.
Máy của bạn chắc bị tiếp xúc kém ở con chip này. Ở QN thì gay nhỉ :(

phuoc_ky

Cái vỏ phía sau là cái vỏ phía sau:))tháo ra rồi ép pin vào vẫn mở nguồn đc.Em nạy viên pin nhỏ ra để thay thử mà lỡ tay làm gãy máy chấu mất =))bây giờ mở máy ko có pin backup nữa.Một con o2 ra đi :p

hobach9x

em đã dowload bản radio mà bác taki7610 đưa cho mà vẫn không up được hay là máy của em bị hỏng phần cứng hả bác.tiện thể bác cho em hỏi ở hà nội chỗ nào sửa được máy của em một cách tốt nhất ,giá cả rẻ hả bác
bạn có thể ra Mai Hắc Đế.e cũng k nhớ rõ địa chỉ lắm nhưng nơi đấy cũng dễ tìm thôi