• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OC s60v5 từ 434MHz lên 600Mhz

Status
Không mở trả lời sau này.

viettin76

Member
sau khi chép vào ổ c thì format máy nó cứ sáng màn hình lên đành phải tháo pinh ra và mở nguồn lại máy nó mới lên, mà chưa có format gì hết có anh bị giống mình không nè

rastar

Banned
Bonus 2 tấm chứng minh :D

Kiểm tra bằng SwissManagerPro 3

Bằng X-plore

rastar

Banned
dùng cái này tốc độ tăng lên thật k ? máy hại gì k nhỉ ? thấy ngại ngại :">

Một đống người dùng rồi không thấy sao mà còn hỏi câu đó :)), à mà có đấy, ngón tay phải hoạt động liên tục vì thao tác trên máy quá nhanh :))

alaviss

Máy nhanh vù vù, nhanh như gió ấy, bật effect lên mà vẫn nhanh, mượt nhưng mà dùng CFW Deviant nó lỗi cái Rompatcher auto mà lại lười ko flash cứ phải bật thủ công lên thật đau tay:((

ngoanrazor

Well-Known Member
nhầm lật tẩy vụ oc là ko có thật và chứng minh thằng nga vova đã lừa ae chúng ta ngoanrazor đã sử dụng kiến thức về máy tính để là sáng tỏ. Thực chất là bản v1 và v2 ko khác gì vova chỉ chỉnh sửa thông số để máy đọc giá trị cpu thôi, lúc đầu tôi đã nghi ngờ vì thấy file hal.dll trong lậy trình symbian thì file này chỉ để xác định pm đang chạy trên đt gì nền tảng ra sao mà thôi, tôi củng đả sử dụng cách này để ko cho hspro chạy trên sym^3. vova chỉ lấy các file của c5-03 để tăng điện áp =>tăng hiệu suất cpu mà thôi
đây là ảnh sau khi mình chỉnh file hal.dll

link down file hall đã chỉnh sửa

www.4shared.com/file/DZYz7gBJ/HAL.html

Chỉnh sửa cuối:

thainguu

nhầm lật tẩy vụ oc là ko có thật và chứng minh thằng nga vova đã lừa ae chúng ta ngoanrazor đã sử dụng kiến thức về máy tính để là sáng tỏ. Thực chất là bản v1 và v2 ko khác gì vova chỉ chỉnh sửa thông số để máy đọc giá trị cpu thôi, lúc đầu tôi đã nghi ngờ vì thấy file hal.dll trong lậy trình symbian thì file này chỉ để xác định pm đang chạy trên đt gì nền tảng ra sao mà thôi, tôi củng đả sử dụng cách này để ko cho hspro chạy trên sym^3. vova chỉ lấy các file của c5-03 để tăng điện áp =>tăng hiệu suất cpu mà thôi

ủa?? vậy là lừa đảo phải ko bác?? bác nói gì em chả hiểu gì hết

wimax16vnn

vậy là tăng điện áp cho CPU giúp CPU hoạt động hiệu quả hơn , chứ k tăng xung CPU rồi
CPU vẫn chỉ 434MHz
còn vụ chỉnh machineUID cho từng máy là sao hả ngoan? để tối ưu cho từng máy khác nhau ah?

ngoanrazor

Well-Known Member
ko uid machine nó giống như là mã nhận dạng thiết bị ko có tác dụng tối ưu gì hết bn ah

ngoanrazor

Well-Known Member
Tăg điện áp thì có ảnh hưởng gì đến CPU k pro ngoanrazor

nếu dòng áp cao wá thì bùm, tăng dòng luôn đi chung với oc nếu ko oc mà tăng dòng thì theo mình lâu dài sẽ giảm tuổi thọ cpu

xuanbach123

sao mình dùng trả thấy nhanh j cả thấy cứ đơ đơ chơi game thi hơi giật. để đợi bản v3 xem có j hay hơn k.

su_kh0j_dau_m0j

nếu dòng áp cao wá thì bùm, tăng dòng luôn đi chung với oc nếu ko oc mà tăng dòng thì theo mình lâu dài sẽ giảm tuổi thọ cpu

Thông tin này thật là hữu ích với mình ^^ Cảm ơn bạn nhé! =D> Theo cá nhân mình thì từ nay mình sẽ không dùng OC nào để tăng tốc máy nữa! Cái gì cũng có 2 mặt của nó mà :)

Status
Không mở trả lời sau này.