• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

Aivanhoknight

Bản này giống bản 3.6, cứ mỗi lần SR là hiện ra cái bản Network Wizard. Mất công tắt đi cảm thấy khá khó chịu.:-??:-??:-??:-??:-??
Bác boy xem xử lý vấn đề trong phiên bản sau được không?

boy_de_ghet

Bản này giống bản 3.6, cứ mỗi lần SR là hiện ra cái bản Network Wizard. Mất công tắt đi cảm thấy khá khó chịu.:-??:-??:-??:-??:-??
Bác boy xem xử lý vấn đề trong phiên bản sau được không?

Có gì mà khó chịu, lúc nó hỏi thì bấm Yes đi thì lần sao khỏi hỏi. Mà version gì nữa, gà nghĩ đẻ rồi. he he he.

Aivanhoknight

Đừng nghỉ bác ơi. Em trót dại bồ kết quả Rom của bác rồi. Ra vài version mới cho anh em xài chung với chứ=D>=D>=D>=D>=D>!

bonmat8888

Em dùng OrbitDownloader bác ạ, tính năng cũng tương tự như FlashGet, nhưng cũng ko ăn thua. Hix

Tôi dùng IDM DL rất tốt Tranfer rate ~ 50,000kb/s (DL về mất khoảng 15phút). Bác xem lại nhé.

Khuong

Các bác ơi giúp em với, em rất thích bản này nhìn phê quá nhưng em mới chuyển từ BA sang WIZARD nên muốn được các bác giúp đở, em biết post bài không đúng chổ sẽ bị xóa nhưng mong các bác giúp đở trước rồi xóa sau cũng được:
em mới mua con MiNIS
Khi khởi động nó báo như sau:
IPL: 1.05
SPL: 1.05
GSM: 01.09.10

còn thông tin trong máy:
ROM version: 1.5.4.2
Radio: 01.09.10
Protocol: 4.0.13.20
ExtRom: 1.5.4.102

CPU: OMAP850
speed: 195Mhz
Model No: WIZA200
...

Giờ em muốn up lên bản rom WM06 nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu có cần unlock hay làm thêm gì mới up rom được, bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn kỹ lưỡng một chút giúp em với, em đã đọc hướng dẫn trên diễn đàn rồi mà không hiểu được mấy, các cao thủ chỉ giáo giúp.
và em đang dowload bản này với pp 6MB.
xin chân thành cảm ơn các bác !!!!!

next

Em dùng OrbitDownloader bác ạ, tính năng cũng tương tự như FlashGet, nhưng cũng ko ăn thua. Hix

Sử dụng internet download manager đi bồ ơi!lấy bản mới nhất cài vào và sử dụng firefox để lướt web là chắc cú nhất

next

Các bác ơi giúp em với, em rất thích bản này nhìn phê quá nhưng em mới chuyển từ BA sang WIZARD nên muốn được các bác giúp đở, em biết post bài không đúng chổ sẽ bị xóa nhưng mong các bác giúp đở trước rồi xóa sau cũng được:
em mới mua con MiNIS
Khi khởi động nó báo như sau:
IPL: 1.05
GSM: 01.09.10

còn thông tin trong máy:
ROM version: 1.5.4.2
Radio: 01.09.10
Protocol: 4.0.13.20
ExtRom: 1.5.4.102

CPU: OMAP850
speed: 195Mhz
Model No: WIZA200
...

Giờ em muốn up lên bản rom WM06 nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu có cần unlock hay làm thêm gì mới up rom được, bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn kỹ lưỡng một chút giúp em với, em đã đọc hướng dẫn trên diễn đàn rồi mà không hiểu được mấy, các cao thủ chỉ giáo giúp.
và em đang dowload bản này với pp 6MB.
xin chân thành cảm ơn các bác !!!!!
rất đơn giản.Bạn download bản rom octavoi 4.0 của bạn boy về rồi giải nén nha.Sau đó bạn lấy bút chọt vào nút reset nằm bên phía tay phải của máy,sau đó bấm giữ hai nút comange và nút camera.Sau đó,kết nối ppc với pc bằng cable,lúc này bạn sẽ thấy chữ usb ở phía dưới màn hình ba màu xanh,đỏ,vàng ở trên.lúc này bạn vào thư mục rom mà mình đã giải nén.vào tìm chữ ROMUpdateUtility.exe và làm theo bước nó hướng dẫn.Rất đơn giản nhưng nhớ cài chương trình active sync vào và rút thẻ nhớ+sim điện thoại ra khỏi ppc trước khi uprom nha.Chúc bạn thành công với bản rom mới và tham dự cùng anh em nhóm wizard:D:))=))=D>

Khuong

rất đơn giản.Bạn download bản rom octavoi 4.0 của bạn boy về rồi giải nén nha.Sau đó bạn lấy bút chọt vào nút reset nằm bên phía tay phải của máy,sau đó bấm giữ hai nút comange và nút camera.Sau đó,kết nối ppc với pc bằng cable,lúc này bạn sẽ thấy chữ usb ở phía dưới màn hình ba màu xanh,đỏ,vàng ở trên.lúc này bạn vào thư mục rom mà mình đã giải nén.vào tìm chữ ROMUpdateUtility.exe và làm theo bước nó hướng dẫn.Rất đơn giản nhưng nhớ cài chương trình active sync vào và rút thẻ nhớ+sim điện thoại ra khỏi ppc trước khi uprom nha.Chúc bạn thành công với bản rom mới và tham dự cùng anh em nhóm wizard:D:))=))=D>

up đến 100% là em tháo cáp ra liền giờ nó chỉ hiện lên vạch 3 màu và chữ: IPL: 1.05
chữ RUU ở góc phải màn hình và đơ ở đó luôn không chạy nữa.
mau mau giúp em với

Khuong

Em up lại xong khởi động lại nó về WM5 như củ là sao hả các bác

diepthao

Em up lại xong khởi động lại nó về WM5 như củ là sao hả các bác

Thì bạn làm lại lần nữa đi nhưng lúc nó ra 100% thì đừng làm gì hết chừng 5 phút sau máy tính báo finish , cũng đừng rút cable ra mà đợi cân chỉnh màn hình xong hết rối mới rút cable

@@@@@@
mình không thích cái touchflo lắm , xin chỉ mình cách vô hiệu touchflo trong rom này với
thank

Khuong

Thì bạn làm lại lần nữa đi nhưng lúc nó ra 100% thì đừng làm gì hết chừng 5 phút sau máy tính báo finish , cũng đừng rút cable ra mà đợi cân chỉnh màn hình xong hết rối mới rút cable

@@@@@@
mình không thích cái touchflo lắm , xin chỉ mình cách vô hiệu touchflo trong rom này với
thank

Em đã làm như bác nói vẫn không được, hay là do em chưa unlock, máy của em IPL/SPL: 1.05 như vậy có cần unlock nưa hay không các bác. giúp em với
ai có cách nào hay bản rom nào cài dẽ hơn bản này ko vậy, chứ em mới up lên rom WM06 lần đầu nên không có kinh nghiệm lắm, nhờ các cao thủ chỉ bảo.
cảm ơn các bác rất nhiều !!!!

Anbis

Cho em hỏi cái, có cách nào disable hoàn toàn cái TouchFLO được ko bác ? Remove luôn ấy ^^

Khuong

cảm ơn các bác rất nhiều sau khi unlock xong em cài lại và đã thành công. cảm ơn mọi người trên diễn đàn, cam ơn

hooliganboy

@@@@@@
thank

Cách vô hiệu hoá thì bạn có thể down bản Kitchen rom về , sau đó vào mục BuildOS và bỏ dấu chọn TouchFlo đi nhé. Sau đó thì thực hiện build rom mới theo các thao tác bình thường nha .
Nếu chỉ muốn disablebuttonfreeCUBE thì bạn có thể dùng soft này của bác medkid nhé