• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

Anbis

Hehe, em đang coi nghịch ngợm cái 18125 đây ^^ cũng mong là sẽ đóng góp được với anh em :D mỗi tội con mắt thẩm mỹ của em kém quá, phối hoài chả thấy cái màu nào nhìn đẹp, toàn táng màu đen vào từ trên xuống dưới :p
Mà cho em xin cái Advanced Configuration Tool được ko bác boy ?

boy_de_ghet

Hehe, em đang coi nghịch ngợm cái 18125 đây ^^ cũng mong là sẽ đóng góp được với anh em :D mỗi tội con mắt thẩm mỹ của em kém quá, phối hoài chả thấy cái màu nào nhìn đẹp, toàn táng màu đen vào từ trên xuống dưới :p
Mà cho em xin cái Advanced Configuration Tool được ko bác boy ?

Download Here :

diepthao

minh dùng bản 4.0 của boy_de_ghet , nhưng khi send file qua bluetooth thì máy mình dò được máy khác nhưng send thì luôn báo lỗi thậm chí treo máy luôn ,mong bạn chỉ mình cách khắc phục với

boy_de_ghet

minh dùng bản 4.0 của boy_de_ghet , nhưng khi send file qua bluetooth thì máy mình dò được máy khác nhưng send thì luôn báo lỗi thậm chí treo máy luôn ,mong bạn chỉ mình cách khắc phục với

Thua, Bluetooth tôi send bình thường thôi. Bạn xem lại có bật Beam lên chưa ?

khuyetdanh

không hiểu sao sau khi Build Rom xong thì nút "ok" ở góc phải phía trên màn hình của mình bị liệt.
Bạn chỉ giúp mình với.

unname

Các bác cho em hỏi cái bản 4M 6M 8M là cái gì thế, em dùng mini S chẳng biết down bản nào, thấy các bác up nhiều bản 4M nên em up liều bản 4M.
Chẳng hiểu có khác gì nhiều kô?

hooliganboy

Các bác cho em hỏi cái bản 4M 6M 8M là cái gì thế, em dùng mini S chẳng biết down bản nào, thấy các bác up nhiều bản 4M nên em up liều bản 4M.
Chẳng hiểu có khác gì nhiều kô?

Không khác gì nhau nhiều đâu bạn , các thông số trên thực ra là các thông số của PagePool (bộ đệm) , ở đây chính là chúng ta chỉnh bộ nhớ đệm của máy theo từng mức 4MB , 6MB , 8MB đó bạn . PP càng cao thì hỗ trợ ứng dụng càng mượt, tuy nhiên RAM lại thấp dẫn đến việc chạy nhiều ứng dụng một lúc hơi khó.
HTC Wizard và Prophet lấy PP=4Mb vẫn chạy tốt, tuy nhiên nếu lấy PP=6Mb thì hệ thống sẽ hỗ trợ phần mềm (nhất là chơi Game nặng) khá hơn đó. Nếu muốn thay đổi PP cho rom , bạn ko nhất thiết phải down một bản rom mới mà chỉ cần sử dụng công cụ của mod Cloudyfa đã post ở trên đây :
http://pdaviet.net/showthread.php?t=12146
Theo mình bạn nên thử chỉnh từng mức PP và xem thử mức bao nhiêu thì phù hợp với mình nhé . Mình đang để ở mức 6MB :D:D

unname

Em up được rồi rom chạy ngon nhưng mà em bị cái là no cứ có cái vạch ở trên nút start mà kô sao tháo nó đi được. Bác nào chỉ em cái nhé.
Thêm một thắc mắc là em vao check process thấy chạy đến 24 cái lận liệu có còn dủ RAM chạy mấy cái soft của SPB kô các bác.

Khuong

Các bác ạ, em cũng mới dùng minis được 3 ngày. tình hình của em là máy đã up được WM6 bản OCTAIVOI 4.0 em chỉnh omap clock plus lên 264 và chỉ cài thêm lịch phù đổng 3.0 và lịch phù đổng phần today. máy sữ dụng được 1 đến 2 tiếng đồng hồ là tựu nhiên khởi động lại. em ko biết lỗi do phần cứng hay do rom nữa ko biết có bác nào bị như em không nữa.
Giờ em cần up RADIO mà máy của em thông số như sau:
IPL/SPL: 1.05
GSM: 01.09.10
(radio: 01.09.10)
như vậy có cần phải nâng IPL/SPL: 1.05 lên không và bao nhiêu mới up được radio và cách nâng như thế nào. còn nên chon radio vesion mấy thì ổn định và sống tốt hả các bác. trước khi up radio có cần unlock lại nữa không các bác. em đã up lên bản OCTAIVOI 4.0 rồi.
các cao thủ giúp em với. cảm ơn rất nhiều.

nhocquaytony

Aivanhoknight

up rom radio sẽ làm cho sóng mạnh hơn pin đỡ tốn hơn nhiều đó bác,trứoc khi up thì cũng nên unlock cid cho chắc,bản mới nhất cho wizad là 2.69.11 link down http://www.4shared.com/file/18285824/df912157/Wizard_Radio_026911.html
hay xài bản cũ hơn 2.47.11 http://www.4shared.com/file/18286174/bf824173/2_47_11_radio.html
radio cũng tùy thuộc vào loại rom wm mà mình xài có hợp để đỡ tốn pin hon đó bác
BÁc nói vậy khó hiểu quá. Vậy nếu em dùng Octaivoi 4.0 này thì up bản radio nào thì ngon nhất hả bác?

nhocquaytony

2.69.11 đi bác bản đó xài cũng khá ổn định đâu có jì khó hiểu đâu ^^ nói chung up giống như up win05 nhá

Anbis

Em up được rồi rom chạy ngon nhưng mà em bị cái là no cứ có cái vạch ở trên nút start mà kô sao tháo nó đi được. Bác nào chỉ em cái nhé.
Thêm một thắc mắc là em vao check process thấy chạy đến 24 cái lận liệu có còn dủ RAM chạy mấy cái soft của SPB kô các bác.

Cái đó là cái do pBar 1.4 nó chạy gây ra đó bạn. Bạn bấm vào cái vạch mũi tên đó, cho nó gọi cái pop-up menu ra, xong rồi chọn settting, ngay trong menu đầu tiên, bạn nhìn thấy cái "Show pop-up menu", bạn chọn là No, sau đó OK là ổn ^^

nhocquaytony

bác test lại thử or cho tui biết chỉnh lại phần sound rao sao chớ nghe nhạc chán wá bác ui thanks

redmask

Các bác ạ, em cũng mới dùng minis được 3 ngày. tình hình của em là máy đã up được WM6 bản OCTAIVOI 4.0 em chỉnh omap clock plus lên 264 và chỉ cài thêm lịch phù đổng 3.0 và lịch phù đổng phần today. máy sữ dụng được 1 đến 2 tiếng đồng hồ là tựu nhiên khởi động lại. em ko biết lỗi do phần cứng hay do rom nữa ko biết có bác nào bị như em không nữa.
Cái này có thể là do bạn oc lên 264 rồi, theo mình biết thì dùng omap overclock cpu tốt nhất là 240, để cao hơn hay bị SR lắm.

Anbis

Sau 1 thời gian chạy 4.0, em đành thua, HR máy, để máy 1 lúc, là góc phải trên của màn hình cứ bị đơ, up ROM khác thì ko sao, chứ cứ để 4.0 1 lúc là có chuyện :( pó tay toàn tập luôn, ko biết máy em nó bị sao nữa >"<

nhocquaytony

chac may bac bi sao a.tui xai binh thuong ma.sound hoi nho con lai oke het.bac thu chinh lai align screen xem sao con ko thi format the nho.cai lai rom dua may ve tinh trang ban dau chac ko sao.co the may ong bi dung soft do.enjoy

boy_de_ghet

- Core OS version mới tạm thời đã chạy ổn, hy vọng sound của Core này tốt hơn 1437, nếu không có gì thay đổi thì cuối tuần này tôi sẽ upload it.

Don't send complain to me, I'm busy.

Chỉnh sửa cuối: