• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

zakk_black

Bản 4.8 không biết có phải là cảm giác không nhưng tôi thấy nó chạy không nhanh bằng 4.6 thì phải. Tôi up lên 4.8 được khoảng 3h thì quyết định up lại 4.6 chấp nhận lỗi chương trình note, nhưng hoàn toàn có thể thay thế bằng nhiều chương trình khác pro hơn

khangvd

Trong KitChenROM này tôi vẫn để file touch.dll (56320 kb) để chạy TouchFlo cho good. Vì vậy khi build ROM bạn phải chọn nó TouchFlo thì nút "OK" nó mới OK, he he.
- AdvancedConfig nó có trong KitChenROM rồi, còn mấy cái kia tui không thích nên tui chưa thử.

To khangvd :
You xem lại với KitChenROM cũ đi (Nếu U không sửa được thì tôi sẽ Upload lên sau)

Báo cáo bác là em ko sửa được ạ. Bác hướng dẫn chi tiết choem được không ạ. Lỗi SmartDialing cả reduce SMS edit font ạ.
Thank ạ!

namket

mình cũng bị vậy , up rom 6 xong bị lệch cảm ứng nút "thoát" . Tại sao vậy nhỉ ? Chỉ riêng wizard bị ?_?

Mình cũng bị lệch ở nút thoát, những khi bị mình gõ nhẹ vào màn hình là lại bình thường. Ko biết có cách khắc phục ko nữa???

Medkid

để cho hết lệch nút thoát mà ko cần xài cái touchflo thì bạn cần down cái OEM package này về, bỏ nó vào SYS khi build rom, delete cái touch.dll trong OEMDrivers đi, khi build rom bỏ chọn TouchFlo và thay vào cái non-touchflo này là nó ok/X work thôi.
Enjoy!

Để có thêm chức năng "scroll" (trượt màn hình bằng cách vuốt tay trên màn hình) thì ko dùng OEM non-touchFlo, mà dùng OEM Touchflo dll đính kèm (cũng phải delete touch.dll trong OEMDrivers, chọn cái package này khi build ROM)

Chỉnh sửa cuối:

0988456766

Well-Known Member
(xin loi may em tu dung ko danh dc tieng viet co dau)
em hoi binh thuong file ROM co duoi .nbf con file ROM 4.8 thi ko nvay!
voi ROM nhu the thi em fai lam sao de up dc???
xin chi bao cho em voi!!!!

namket

để cho hết lệch nút thoát mà ko cần xài cái touchflo thì bạn cần down cái OEM package này về, bỏ nó vào SYS khi build rom, delete cái touch.dll trong OEMDrivers đi, khi build rom bỏ chọn TouchFlo và thay vào cái non-touchflo này là nó ok/X work thôi.
Enjoy!

Để có thêm chức năng "scroll" (trượt màn hình bằng cách vuốt tay trên màn hình) thì ko dùng OEM non-touchFlo, mà dùng OEM Touchflo dll đính kèm (cũng phải delete touch.dll trong OEMDrivers, chọn cái package này khi build ROM)

Bản rom tới anh Boy chỉnh giúp tụi em nha :)

zakk_black

Chờ đợi bản 4.9 của boy de ghet

Hiện nay đang quay trở lại với WM05 gốc của máy dùng cho lành. Giao diện có xấu 1 chút nhưng đỡ tốn thời gian hơn, ngày nào cũng up up cài cài, vui nhưng mệt :(

boy_de_ghet

Tôi đang thử test Dialer mới (Xem hình).
1. Hình 1, cái này thì test chạy rồi nhưng không hay.
2. Hình 2, cái này tôi thích vì có button Talk dễ sử dụng khi gọi nhưng chưa cook vào ROM được (dòng Wizard chuối).

vettau

Rom v.4...?

8-|Các Mod bên này cho tôi hỏi bây giờ dùng bản Rom nào cho Winzad là ok nhất ? gọi là ít lỗi và những lỗi không nghiêm trọng lắm !!! vì tôi có bạn dùng dòng này mà máy lại chạy 5.0 nên muốn chuyển nên 6 nhưng không có times để test hộ bạn và hỏi Anh Em đang dùng bản nào Pro nhất xin chỉ giúp .Thank All :))

t2b

mình đã up xong máy khởi động lại nhưng dừng lại ở màn hình align screen mãi mà không chuyển tiếp,làm thế nào hả bạn ????

t2b

Mình up xong bản KitChenROM_OCTAIVOI_OS_1908_PP6M_FixedSmartDialing mà thấy còn nhiều lỗi như
mất hẳn âm thanh, lỗi pin, lỗi smart, close, shutdown...chẳng biết làm sao?

boy_de_ghet

Mình up xong bản KitChenROM_OCTAIVOI_OS_1908_PP6M_FixedSmartDialing mà thấy còn nhiều lỗi như
mất hẳn âm thanh, lỗi pin, lỗi smart, close, shutdown...chẳng biết làm sao?

Bạn up như thế nào ?

t2b

mình up theo hướng dẫn trong 4rum:
chạy lần lượt: BuildOS.exe,CreateROM.bat,nb2nbf.exe,ROMUpdateUtility.exe

khangvd

Hi bác boy, bác còn cái acc pre nào của rapid ko? Share cho anh em dùng chung để load Kitchen bác ạ, ;-)

t2b

máy mình là t-mobile compact II thông số IPL 2.06 SPL 2.06.0000
OS: 2.6.2.27 mình muốn up lêm WM6 thì làm thế nào hả bạn ??? máy mình là G3, hay G4, đã unlock cid chưa???

nhocquaytony

máy bạn là g3 unlock cid chưa thì chưa biết bạn thử vào divice information tìm dòng flash chip system nếu thấy M system là unlock rùi đó còn thấy flashchip M system thì unlock đi nha bạn.tham khảo thêm trên diễn đàn fan unlock có chỉ luôn cho cách up rom đó enjoy

phuongtransport

1. Các rom octaivoi tôi đã sử dụng 3.6, 4.2, 4.5, 4.6, 4.7 và 4.8
trước tiên xin cảm ơn bác boy_de_ghet đã bỏ công sức thời gian cho mọi người có một bản rom hay
2. Bản 4.6 tôi cảm thấy tốt và ổn định, bản 4.8 cũng vậy; có nhanh hơn nhưng USB WM5 Storage không sử dụng được ( báo lỗi 1f)
3. Tiếp tục nghiên cứu

KittyBaby

máy bạn là g3 unlock cid chưa thì chưa biết bạn thử vào divice information tìm dòng flash chip system nếu thấy M system là unlock rùi đó còn thấy flashchip M system thì unlock đi nha bạn.tham khảo thêm trên diễn đàn fan unlock có chỉ luôn cho cách up rom đó enjoy

(câu màu đỏ đó) ==> hết hiểu :-/

máy em hiển thị như sau

Flash chip type: M-Systems

Vậy là đã unlock chưa ạ ???