• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

remankid

(câu màu đỏ đó) ==> hết hiểu :-/

máy em hiển thị như sau

Flash chip type: M-Systems

Vậy là đã unlock chưa ạ ???

Có 1 cách cực kỳ đơn giản mà hiệu quả là bạn cứ thử lấy 1 bản ROM ổn định nào trên DD mà up vào,nếu thành công thì máy đã unlock.
Còn chưa thì bạn tìm tool mà unlock :))
G3 thì đơn giản quá mà, G4 mới chuối .:p

t2b

máy mình là t-mobile compact II thông số IPL 2.06 SPL 2.06.0000
OS: 2.6.2.27 mình muốn up lêm WM6 thì làm thế nào hả bạn ??? máy mình là G3, hay G4, đã unlock cid chưa???
Mình cũng chẳng hiểu thế nào nữa, mình cài được octaivoi rồi mà chẳng có âm thanh, lỗi nhiều thứ, các bác cho mình hỏi máy mình mà muốn up lên Wm6 thì dùng bản nào và up cụ thể thế nào với, thèm quá rồi

Medkid

máy mình là t-mobile compact II thông số IPL 2.06 SPL 2.06.0000
OS: 2.6.2.27 mình muốn up lêm WM6 thì làm thế nào hả bạn ??? máy mình là G3, hay G4, đã unlock cid chưa???
Mình cũng chẳng hiểu thế nào nữa, mình cài được octaivoi rồi mà chẳng có âm thanh, lỗi nhiều thứ, các bác cho mình hỏi máy mình mà muốn up lên Wm6 thì dùng bản nào và up cụ thể thế nào với, thèm quá rồi

Ngộ quá ha, lần đầu mình thấy loại máy có IPL khác SPL, có thể bạn nên up về bản ROM gốc của nó xem nó hiện IPL, SPL là cái gì (nên chọn ROM có IPL/SPL là 1.xx, để nếu nó là G3 thì unlock bằng lokiwiz02b) ? nếu up xong nó là x.xx.xxxxx thì nó là G4, bạn có thể up bằng tool down tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13665 , có bài hướng dẫn của RClub luôn đó :D . Tool này dùng luôn cho G3 chưa unlock cũng được
Up rom mà bị lỗi lung tung như vậy thường là do unlock chưa thành công, kinh nghiệm của mình là bạn nên up về ROM gốc của máy, unlock được thì Unlock, sau đó mới up rom mới

ronie

Anh em đang chờ bản 4.9 của bac Boy. :(. Bao giờ thì có ah bác?

Waiting!!
:)

gameland

Boy_de_ghet cho mình soft này để cấu hình lại touchflo vuốt cho sướng tay đc ko?

KittyBaby

Có 1 cách cực kỳ đơn giản mà hiệu quả là bạn cứ thử lấy 1 bản ROM ổn định nào trên DD mà up vào,nếu thành công thì máy đã unlock.
Còn chưa thì bạn tìm tool mà unlock :))
G3 thì đơn giản quá mà, G4 mới chuối .:p

Hic nhưng sao em nghe nói là nếu chưa unlock CID mà up rom là máy bị "ngay đơ cán cuốc" mà.

Các bác giúp em với.

Khuong

Đã có thông tin mới cho Rom của minis rồi chắc bác Boy lại phải mệt rồi: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=332444
Bác Boy up lên cái KitChenROM V4.9 luôn được không ạ, đang rảnh muốn buit lại một bản theo sở thích của em mà, Luôn tiện cho em hỏi em muốn thay cái Phone_DPI_96 trong mục sys của KitChenROM V4.8 hoặc các kitchen khác bằng Phone_DPI_96 trong KitChenROM v4.7 của bác được không ạ. em thấy Phone_DPI_96 trong V4.7 có mấy cái ảnh nền khi goi tới đẹp lắm nên em muốn dùng nó.
Mấy cái ảnh của Phone_DPI_96 trong kit chen V4.7 đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

gameland

Ặc, ko biết OS 1921 có gì mới ko nữa. Cứ mỗi lần lên core mới lại thêm lỗi ko à! Giá như cái Windows update xài đc nhỉ!

ronie

Bác boy cho anh em một con pre ac trên rapid đi. Muốn down 4.9 quá mà chưa được.

Trong lúc chờ đợi có bác nào up sang host khác giúp anh em được không?

Waiting!

boy_de_ghet

Bác boy cho anh em một con pre ac trên rapid đi. Muốn down 4.9 quá mà chưa được.

Trong lúc chờ đợi có bác nào up sang host khác giúp anh em được không?

Waiting!

Hôm bữa tui đưa Acc Pre rồi mà, tôi chỉ còn 1 cái để tui xài thôi. Không Public nữa. Chịu khó Leech nó đi.

To Khuong,
Thì You cứ change nó bình thường thôi. Nhưng quan trọng là cái Dialer thôi.

To GameLand,
Muốn vuốt cho sướng thì xin tác giả Tom_Codon đó, Lúc trước tôi có đưa cái này vào ROM nhưng bây giờ delete đâu mất rồi. hehehe.

ronie

@ bác BOY: cái acc đó hết hạn rùi bác ơi.

Em leech mãi mà không được huihuhhu. Có cách nào không bác. Thèm bản 4.9 của bác quá. :(

nhocquaytony

Hic nhưng sao em nghe nói là nếu chưa unlock CID mà up rom là máy bị "ngay đơ cán cuốc" mà.

Các bác giúp em với.
<<<<<<<<<<<,, chua unlock cid mà up thì bị trả về rom cũ thui bác à dòng minis này khó chết doc lắm enjoy

thucoi_ty

E đã dùng các bản octaivoi từ 4.0 trở đi và cảm thấy khá hài lòng,nhưng có 1 điều nhỏ e mắc phải đó là phần tin nhắn rất chậm.nhiều khi ko có messages sent,còn cái report thì phải vào tn mới thấy đến.Có bác nào bị giống e thì giúp e cái.Bác boy để ý hộ e nhé.Cảm ơn các bác rất nhiều!

namket

Bản 4.9 của anh Boy tuyệt quá, anh thêm pm Voice Recorder quả là rất good. Thank anh nhiều :)