• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's Wizard 3.0

Medkid

1 số tool bổ sung cho v3.7

1 số tool nhỏ mình tập hợp lại bổ sung cho v3.7 thôi: memory level, smartkey,startclean,shorcut,icnot (tool làm thay đổi cách báo rung tin nhắn),Pim backup 2.5,AltTab,....

chú ý: các anh em cài vào máy nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

next

Bác boydethuong oi. Bac up kitchen lên cho anh em chiến đi.

Bác next ơi cho anh em cai link của iphone themes đi. dùng thử cho nó trendy. :)

Tks in advance!
ngày mai tui sẽ gửi phần mềm đó cho anh em sử dụng và nghiên cứu luôn.Để mình có một bản iphone made in vietnam chứ.Vậy thì mới pro

namket

Ai test bản mới rồi thì cho ý kiến với, mới up bản 3.6 plus hum wa xong ngại up wa' :D

Medkid

Rom 3.6 plus đã có buttonFree Cube để gọi TouchFlo, cách làm: chọt bút vào giữa thanh taskbar bên dưới giữ 1 chut, sau đó quét bút về cuối màn hình là Cube hiện lên, sau đó thì dùng như bình thường, nhưng tới bản 3.7 thì hình như ko thấy buttonFree nữa,phải cài thêm vào,link here: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9645&page=19 ,sau khi cài bạn vào windows\startup del hết mấy link sau: APlauncher.lnk, Biotouch.lnk,Mediahubmini.lnk, Quickdial.lnk -> soft reset, những link này giúp cho TouchFlo chạy ngầm khi khởi động nhưng sẽ chiếm Ram, cứ del là ok,dùng vẫn good.

hooliganboy

Mình gửi cho mấy bro một tấm hình dùng để thay đổi image welcomehead lúc khởi động nhé :D:D . Nhìn cool cực kì lun . Chỉ cần copy đè vào trong thư mục Window , xong softreset để thưởng thức nhé ..........;);)

next

Bác boydethuong oi. Bac up kitchen lên cho anh em chiến đi.

Bác next ơi cho anh em cai link của iphone themes đi. dùng thử cho nó trendy. :)

Tks in advance!

@to ronie(nhớ thank một cái cho vui nhé bro):để giữ chọn lời thề với anh em wizard mình sẽ up bộ skin iphone cho anh em nghiên cứu.Nếu có bản kitchen của bác boy mới nhất thì bọn mình cùng cook cho vui nhé.Cố gắng phải làm được rom iphone made in vietnam .Click vào link này để download nhé http://jimmybi84.googlepages.com/iPhonepackver5.rar

ronie

Bác medkid ơi con extra tool của bác em dơn vế nhưng không dùng được. Bác kiểm tra lại giúp anh em nhé. Hinh như file bac up bị lỗi rùi.

Tks in advance!

boy_de_ghet

Rom 3.6 plus đã có buttonFree Cube để gọi TouchFlo, cách làm: chọt bút vào giữa thanh taskbar bên dưới giữ 1 chut, sau đó quét bút về cuối màn hình là Cube hiện lên, sau đó thì dùng như bình thường, nhưng tới bản 3.7 thì hình như ko thấy buttonFree nữa,phải cài thêm vào,link here: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9645&page=19 ,sau khi cài bạn vào windows\startup del hết mấy link sau: APlauncher.lnk, Biotouch.lnk,Mediahubmini.lnk, Quickdial.lnk -> soft reset, những link này giúp cho TouchFlo chạy ngầm khi khởi động nhưng sẽ chiếm Ram, cứ del là ok,dùng vẫn good.

- Tôi đã add Registry FreeButton Cube và không cần add mấy file *.lnk to Startup. Bây giờ có thể change SoftKey TouchFlo bằng thằng khác mà TouchFlo vẫn làm việc tốt. Không tốn RAM. (v3.6 Plus có thằng này rồi nhưng tôi quên không nêu ra, hì hì).
- Tôi đã tạo ShortCut "New SMS" và gán nó đến softkey 113 (Có thể change cho nó Shortcut khác bằng cách sử dụng Softkey)
- Changed Logo Welcomehead.

Chỉnh sửa cuối:

next

Mình gửi cho mấy bro một tấm hình dùng để thay đổi image welcomehead lúc khởi động nhé :D:D . Nhìn cool cực kì lun . Chỉ cần copy đè vào trong thư mục Window , xong softreset để thưởng thức nhé ..........;);)

DOWN Ở ĐÂU BRO,CÓ THẤY LINK GÌ ĐÂU,ĐỊNH SPAM BÀI HẢ?:D:)).CHẮC LÀ DO DOWNLOAD MẤY CÁI VERSION MỚI QUÁ ĐÂM RA BỊ ĐUỐI RỒI HẢ?=))

hooliganboy

DOWN Ở ĐÂU BRO,CÓ THẤY LINK GÌ ĐÂU,ĐỊNH SPAM BÀI HẢ?:D:)).CHẮC LÀ DO DOWNLOAD MẤY CÁI VERSION MỚI QUÁ ĐÂM RA BỊ ĐUỐI RỒI HẢ?=))

Ây dà , vậy là bro ko biết rồi , bro có thấy tấm hình ko , nếu thấy thì chỉ cần click chuột phải vô tấm hình rồi bấm save là xong mà . Tại vì cái này tôi up lên host của diễn đàn nên mấy file hình sẽ ko hiện ra nơi để down đâu , mà sẽ được hiện trực tiếp ngay trong bài viết nhé . Tớ đây ko có chuyện bị đuối đâu nha .........:D:D:D

Anbis

Cái ROM 3.7 down mãi chẳng được :(
Down lần đầu OK thì file corrupt, lần sau thì 99% mãi mà ko xong được, dùng cả FlashGet và GigaGet rùi :(

boy_de_ghet

Chắc là do đường truyền rồi, Khi nào có ROM mới và Kitchen tôi sẽ đưa Direct Link luôn.
- ROM và KitChen mới sẽ là 4.0. Chi tiết sẽ nói sau, chờ nhé !

ronie

Bác next ơi. Bản sbp time iphone của bác không có xxx ah?? :( chán quá. Dùng được có 15 ngày thui.

Có thì bác chuyển cho em nhé :).

Mà con contactmanager của bác cài vào làm toi luôn smart dialing của em. :(. Anyway tks very much. Có cái để mang khoe rùi. Món này độc thật.

Chỉnh sửa cuối:

next

Bác next ơi. Bản sbp time iphone của bác không có xxx ah?? :( chán quá. Dùng được có 15 ngày thui.

Có thì bác chuyển cho em nhé :).

Mà con contactmanager của bác cài vào làm toi luôn smart dialing của em. :(. Anyway tks very much. Có cái để mang khoe rùi. Món này độc thật.
cái này là bro đang cần đây 21341317 hay là 24234523.cho sbp time đó.Bro làm được giao diện iphone hoàn hảo chưa?mình thì vẫn còn vướng một số cái,để mình cho thêm mấy cái CR*** cho bạn nghiên cứ thêm,nhất là chương trình wad và cái weather gì đó cũng phải cẩn thận khi cài,nếu không hảd rết lại.Sẵn dịp đây hỏi bro xem có chương trinh chỉnh registry giống trong bãn rom touchflo của bác boy không?mình đang nghiên cứu chỉnh registry nhưng lại thiếu đồ chơi.Mình muốn chỉnh cài đặt tất cả các chương trình trong thẻ nhớ khỏi cần qua main ,không biết có được không nhỉ?chúc vui nhé

next

bác boy ơi !bản kitchen 4.0 này phần nào uncheck được,Octavoi's OEM hay OEM vậy?Mình không thích sử dụng bảnlịch phù mỏ nhưng không thể thấy tháo ra được.Còn phần Sound của HTC déktop thì chỉnh ở đâu?

boy_de_ghet

Phần nào cũng Uncheck được hết. Camera, MMS, Voice Speed Dial bắt buộc. Qua topic 4.0 thảo luận.