• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OFW photon for 5530 V40.

onehithp

Sau khi test dc 2 ngay minh thay kha tot. Nhug co 1 van de ko biet co phaj loi cua ofw ko. Do la thoj gjan va ngay sai mac du minh da cai lai va de cap nhat tu dong. Nhug sau khi khoi dong lai may tu dong cap nhan ngay gio van sai

Chỉnh sửa cuối:

hoaiphiung

Sau khi test dc 2 ngay minh thay kha tot. Nhug co 1 van de ko biet co phaj loi cua ofw ko. Do la thoj gjan va ngay sai mac du minh da cai lai va de cap nhat tu dong. Nhug sau khi khoi dong lai may tu dong cap nhan ngay gio van sai

Tắt cập nhật tự động đi bạn!

ganang1234

của mình cập nhật chuẩn 100% k phải chỉnh nha:D
nhờ bạn fix hộ mình bản ofw cho 5233 v51 đi bạn
a Vũ có bản Ofw cho 523x oy đây bạn^^

optsfire

hehe. không hiểu sao vẫn khoái mấy bản ofw tuy mấy bản ofw vẫn không có gì nổi trội bằng cfw vừa đa dạng độc đáo lẫn nhiều tùy chọn

sau khi cài và sử dụng thử thì thấy hình như bạn vẫn chưa cài các ứng dụng mới nhất của hack phone mà chỉ hack bằng phương pháp rompatch nên cũng hơi buồn. nhưng để test thêm coi sao. à mình cài patch 4 run của bạn vẫn không chạy được ttpod bản mới nhất (4.4)

Last edited by a moderator:

Radium

Moderator
sau khi cài và sử dụng thử thì thấy hình như bạn vẫn chưa cài các ứng dụng mới nhất của hack phone mà chỉ hack bằng phương pháp rompatch nên cũng hơi buồn. nhưng để test thêm coi sao. à mình cài patch 4 run của bạn vẫn không chạy được ttpod bản mới nhất (4.4)

bạn dùng bản 4.4 của kienvp xem sao. K cần cài patch 4 run

optsfire

TTPod cài bt nha bạn.

hehe thì có ai cằn nhằn vụ cài đâu chỉ là vụ vô rồi nó tự thoát ra trong 1s thôi. hehe =))
nói đúng ra đây không phải là lỗi fw mà ofw là nó vậy nên thấy bạn biết nên hỏi cách sửa thôi. cám ơn bạn

Radium nói:
bạn dùng bản 4.4 của kienvp xem sao. K cần cài patch 4 run
đáng tiếc là mình muốn xài bản ttpod có thêm cả đống skin lên tới 50mb mà mình xài tốt ở bản cfw nên không phải file bị lỗi.

nauto271193

Dùg 1 ngày t thấy ôk, chỉ có font mặc địh khi viết chữ “ừ” bị nháy lên trên, đổi font là ôk
TTPod t cũg k vào đc, cài patch4run r, dùg TTPod của a kiên mà vẫn vào cái bị dizz ra

boy_online01

Ngoài lề chút, mình để ý thấy một số hình preview themes thường có hiệu ứng là làm mờ phần ảnh phía sau pop-up mỗi khi bật pop-up, ví dụ như cái hình này:

Các bạn để ý mấy cái hình có ông mặt trời bị mất màu nhé. Mấy cái hình đó đều là đang bật pop-up nên cái ảnh đằng sau nó bị mất màu. Ko biết chỉ có OFW mới có hiệu ứng này hay sao ấy nhỉ? Mình thấy trên CFW C6/N97 ko có hiệu ứng như thế :-/

À quên, chắc chắn là ko phải do themes rồi, vì mình cài vào thì ko đc như thế.

Last edited by a moderator:

optsfire

ủa tôi tưởng hồi đó giờ nó thế chứ. có cần phải làm gì thêm đâu nó vẫn mờ mà

Radium

Moderator
a boy làm sao add được cái đồng hồ vào menu vậy. Chỉ mình với. Thanks!