• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera 5.1 đuôi sis beta cho S60v2

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdb8765

Thật quá tuyệt vời . Bản opera 5.1 đuôi sis đã ra mắt. Trình Độ lướt web pro ko kém j đàn anh opera 10.1 của s60v3 nhưng lượng ram tiêu thụ cực nhỏ thích hợp các máy ram be và vào các trang web rất tiết kiệm ngốn kb chỉ ngang opera 5.1, cho phép cắt dán văn bản trực tiếp như opera10 và ko hề lỗi font chữ như OM10

hình ảnh

Download cho S60v2 (với tập tin đính kèm) : Opera Mini v5.1 beta s60v2.rar.7z‎ (564.8 KB)

Last edited by a moderator:

DreamLand

Opera mini bản Sis mới đúng là đối thủ của UCWEB. Tuy nhiên chức năng còn khá ít.

vjpcoj

Member
tuyệt vời.lâu rồi v2 ít sản phẩm quá.cứ tưởng mấy nhà sản xuất quên luôn rồi

hungphutho

chạy khá tốt đã test trên 6681 anh em xem video dưới nhé
[video=youtube;BpPaYAse87k]http://www.youtube.com/watch?v=BpPaYAse87k[/video]

DreamLand

Không ngờ ra cả bản cho s60v2 nữa.Mong rằn bản việt hóa sẽ sớm ra mắt

Mình vừa thử Việt hóa nhưng do trình độ có hạn nên đành chờ bản tiếng Việt từ Opera, hy vọng sẽ sớm có ở bản chính thức.

TruBic

Well-Known Member
Mình vừa thử Việt hóa nhưng do trình độ có hạn nên đành chờ bản tiếng Việt từ Opera, hy vọng sẽ sớm có ở bản chính thức.
chà! Anh thử rồi, chả biết ngôn ngữ nó nằm ở đâu, hex cũng ko xong, chua quá!

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

7610 cài lên khi lướt web bị lổi font là sao các bác nhỉ !
Sau khi cài xong lần khởi động đầu tiên Opera mini sẽ khởi tạo và kiểm tra Font chữ giống như Opera mini phiên bản java và UCWeb. Dù sao thì bản sis này chữ cũng bị mất nét, dấu ... ở một vài "Pages".
Kg biết máy bạn có tự động check Font kg ?

DreamLand

em thấy mấy bản đuôi jar bên s40 vẫn việt hoá được mà mấy pác
Bản này ko giống như bản java đâu bạn :D
Ko biết khả năng Download ra sao?
Khả năng Download khá tốt anh à, gần như nhanh bằng UCWEB, nhưng lúc khởi tạo Download thì lại hơi chậm, phải chờ một lúc (hơn 10s ) nó mới bắt đầu Download :D

vuongtrongan

Bản này ko giống như bản java đâu bạn :D

Khả năng Download khá tốt anh à, gần như nhanh bằng UCWEB, nhưng lúc khởi tạo Download thì lại hơi chậm, phải chờ một lúc (hơn 10s ) nó mới bắt đầu Download :D

theo em nghĩ thì opera mức độ phát triển và sự phục vụ sever vẫn sau ucwed dài dàj.Thế nên đợi chờ bản Việt từ trang chủ có lẽ là vô vọng

DreamLand

theo em nghĩ thì opera mức độ phát triển và sự phục vụ sever vẫn sau ucwed dài dàj.Thế nên đợi chờ bản Việt từ trang chủ có lẽ là vô vọng
Chưa hằn thế đâu bạn à :D
Hầu hết các pm trong giai đoạn Beta test sẽ kg có tiếng Việt, nên hy vọng khi bản chính thức xuất hiện sẽ có tùy chọn ngôn ngữ khi Download trên trang Opera giống như bản java hiện tại vậy :D

Status
Không mở trả lời sau này.