• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Browse V8.65 Full Vh by trubic ứng dụng lướt Web

TruBic

Well-Known Member
Chài chài anh em chuyển sang 3rd hết rồi>> anhtam sẽ tụt hậu mất thôi. Không có tiền khổ thế đấy:-??:-??
Hehe. Em vẫn Vh cho S60, vì nó là tiền thân Vh Phần mềm cuả em. Em sẽ Vh song song S60 và 3rd. Nhưng chắc sẽ ít Vh S60 ít hơn vì tập trung cho 3rd nhiều. Em ko bỏ rơi S60 và em luôn ủng hộ anh Tám mà. Chúc anh Tám thật nhiều sức khoẻ để có thêm nhiều đóng góp cho PDA vì PDA là ngôi nhà chung cuả tất cả thành viên trong PDA.

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Trên mobile em ko click thank anhtam được để lần sau online em sẽ click thank sau. Em đã thử cái Ucweb english rồi cũng ko vào được. Pó tay

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device Trubic này mình là newmobi nhưng cũng ham học hỏi lắm hôm nào có thể giúp mình ít tài liệu việt hóa không ? mình mới biết dùng sơ sơ siêu dịch thôi, chưa biết can thiệp vào PM, đặc biệt là Mã Hex mình ngu lắm.

Hồi sáng mình cũng post bài báo ko sử dụng được UCweb một ngày mầy mò mình đẫ tìm ra lời giải đáp. Bạn tham khảo nhé .Máy mình 6260 mà còn dùng được nữa mà :
1. 4mart và sao lưu lại ổ C của Máy (cái này bạn làm rồi mà ) _sao lưu cho an toàn thôi
2. format lại thẻ nhớ của bạn ( cho an toàn thôi).Tất nhiên là đã phải sao lưu dữ liệu rồi .
3. Đăng kí dịch vụ GPRS (bạn cũng có rồi nhưng lưu ý là nếu cài đặt cấu hình tự động thì thôi khả năng thất bại là rất cao, bạn hãy cài đặt bằng tay nhé theo hướng dẫn của link sau:http://facts.baomoi.com/2009/04/23/...ủa-mobifone-vinaphone-va-viettel-như-thế-nao/ )
4. Cài UC web và lúc chọn dịch vụ thì chọn cái Accesspoint mà bạn vừa cài đặt bằng tay nhé.
Hy vọng bài viết này cũng sẽ giúp ích cho các bạn nào không sử dụng được UC web.
Chúc thành công ! Chào thân ái và ... Quyết Thắng !:)

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Trubic này mình là newmobi nhưng cũng ham học hỏi lắm hôm nào có thể giúp mình ít tài liệu việt hóa không ? mình mới biết dùng sơ sơ siêu dịch thôi, chưa biết can thiệp vào PM, đặc biệt là Mã Hex mình ngu lắm.

Hồi sáng mình cũng post bài báo ko sử dụng được UCweb một ngày mầy mò mình đẫ tìm ra lời giải đáp. Bạn tham khảo nhé .Máy mình 6260 mà còn dùng được nữa mà :
1. 4mart và sao lưu lại ổ C của Máy (cái này bạn làm rồi mà ) _sao lưu cho an toàn thôi
2. format lại thẻ nhớ của bạn ( cho an toàn thôi).Tất nhiên là đã phải sao lưu dữ liệu rồi .
3. Đăng kí dịch vụ GPRS (bạn cũng có rồi nhưng lưu ý là nếu cài đặt cấu hình tự động thì thôi khả năng thất bại là rất cao, bạn hãy cài đặt bằng tay nhé theo hướng dẫn của link sau:http://facts.baomoi.com/2009/04/23/...ủa-mobifone-vinaphone-va-viettel-như-thế-nao/ )
4. Cài UC web và lúc chọn dịch vụ thì chọn cái Accesspoint mà bạn vừa cài đặt bằng tay nhé.
Hy vọng bài viết này cũng sẽ giúp ích cho các bạn nào không sử dụng được UC web.
Chúc thành công ! Chào thân ái và ... Quyết Thắng !:)

ok mình rất sẵn sàng giúp bạn nhưng trình độ của mình còn thua anhtam và nguyentrandung... nhiều lắm nhưng nếu giúp bạn được điều gì thì mình sẽ giúp
vì chúng ta có 1 mái nhà chung là PDA việt mà.:|;;)

TruBic

Well-Known Member
Trubic đã Pm cho Mod kojiro sưả lại tiêu đề giùm trubic. Trubic cảm ơn anh kojiro nhiều.
Trubic đã thay đổi link download ở phiá trên, trong link này trubic có fix lại 1 số từ ngữ cho chuẩn hơn. Chúc các bạn vui vẻ
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Trubic đã Pm cho Mod kojiro sưả lại tiêu đề giùm trubic. Trubic cảm ơn anh kojiro nhiều.
Trubic đã thay đổi link download ở phiá trên, trong link này trubic có fix lại 1 số từ ngữ cho chuẩn hơn. Chúc các bạn vui vẻ
Posted via Mobile Device

đã fix lại link đâu bạn, link die rồi kìa

TruBic

Well-Known Member
đã fix lại link đâu bạn, link die rồi kìa
Hic cái trang này đang nâng cấp nên mới up lên mà đã có vấn đề để mai trubic up qua media file. Thành thật xin lỗi mọi người.

Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

Hic cái trang này đang nâng cấp nên mới up lên mà đã có vấn đề để mai trubic up qua media file. Thành thật xin lỗi mọi người.
Posted via Mobile Device
Sao a ko up lên MF hay 4share ý, cũng free ko mà ,.
thấy chưa, e đã bảo mà, chỉ có mod mới sửa dc tjêu đề bàj vjết thuj :)) tuy có chức năng sửa nhưng sửa song vẫn hjện tjêu đề cũ áh --> hơj bất tjện xíu.

tohoai90

dùng opera giao diện xấu mà gặp nhiều lỗi login vào web mail như gmail.
Nó chỉ đc cái là tải đc file đính kèm của gmail và gửi file dính kèm thôi.

minhloi

Mình sài fonts tohoma và 2in12in1 mà ko sem tv được. Ai có fonts nào hiển thị tv trong opera thì cho mình với

TruBic

Well-Known Member
Mình sài fonts tohoma và 2in12in1 mà ko sem tv được. Ai có fonts nào hiển thị tv trong opera thì cho mình với
bạn dùng bộ font cuả daoquangsu mới làm đã up trên diễn đàn có đấy.

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
dùng opera giao diện xấu mà gặp nhiều lỗi login vào web mail như gmail.
Nó chỉ đc cái là tải đc file đính kèm của gmail và gửi file dính kèm thôi.
hic nói như bạn thì còn ai dám sài phần mềm việt hoá cuả trubic. Bạn tửơng việt hoá 1 phần mềm là dễ lắm chắc. Giao diện đẹp mà ko có chất lượng thì cũng bỏ đi thôi nè. Bạn thấy vậy thì đừng nên sài. Còn mình sài thấy nó cũng được.

Posted via Mobile Device

anhtamhcm

hic nói như bạn thì còn ai dám sài phần mềm việt hoá cuả trubic. Bạn tửơng việt hoá 1 phần mềm là dễ lắm chắc. Giao diện đẹp mà ko có chất lượng thì cũng bỏ đi thôi nè. Bạn thấy vậy thì đừng nên sài. Còn mình sài thấy nó cũng được.

Posted via Mobile Device

Chính xác đã không đóng góp thì thôi chớ nên nói nhiều làm gì! Nếu bản thân ai cũng như tohoai90 thì chẳng có một diễn đàn nào phát triển nổiX-(

jimmyvn88

Opera 6.85 VH fix, trang mở đầu Tiếng Việt(trang web Việt)

Trước khi up bài này phải Xin lỗi và cảm ơn bác Trubic rất nhiều,
Mình nhận thấy bản Vh của bác Trubic là tốt nhưng lại chưa VH đc hoàn toàn,nếu ko nói là mới chỉ đc có 70% thôi, Bác quên mất Vh 1 file .rsc nữa ở trong folder Data

Mình cũng dùng Opera nên thấy việc này là cần thiết chứ ko có ý vạch lá tìm sâu

Mình xin Up bản mình Vh nốt phần còn thiếu cho các bạn dễ dùng ( Bản này mình vẫn dùng bản file rsc VH trước của Trubic nhưng có sửa 1 số chỗ cho phù hợp)
trong bản này mình đã sửa 1 số link ở trang mở đầu để dễ dàng và nhanh gọn hơn cho các bạn yêu thích.Dùng Opera cũng rất tuyệt,nó có 1 số chức năng mà UCWeb ko hề có,các bạn cố tìm hiểu nha.Hiện mình đang dùng cả Opera và UCWeb