• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera mini 4.2 Final tiếng Việt

dongxanh

Chào các bạn

Đã có bản Opera mini Final tiếng Việt. Bản này sẽ cài đè lên bản 4.1 final trên máy, chứ không cho cài song song như bản 4.2 beta

Mình gửi cả 2 bản, Anh và Việt. Các bạn dùng thử nhé.

Mình cài bản tiếng Anh nên screen shots là tiếng Anh.

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

mở hàng cho dongxanh 1 cái (mặc dầu máy không xài được cái này )vì bị lỗi font TV

shadow141206

Thanks anh Dongxanh một phát :D. Nhưng... sao anh ko post hình Opera Tiếng Việt ấy ??? Sao quảng cáo bên ngoài topic là TV nhưng khi xem nội dung thì thấy hình English ???

CongVoi

Super V.I.P
Thanks anh Dongxanh một phát :D. Nhưng... sao anh ko post hình Opera Tiếng Việt ấy ??? Sao quảng cáo bên ngoài topic là TV nhưng khi xem nội dung thì thấy hình English ???

Bạn ý bảo là đang dùng bản TA nên chỉ chụp đc hình TA thui mà :D

nglecuong

Sao mình cài bảng tiếng anh vào , nó nhận diện là version 4.02 nhỉ. Có bác nào giống mình không?

anhchay999

Sao mình cài bảng tiếng anh vào , nó nhận diện là version 4.02 nhỉ. Có bác nào giống mình không?

Hì, soft nào cũng vậy bạn ơi, version 4.2 thì cài hiện 4.02 , 4.3 thì hiện 4.03 ... giống như mặc định là vậy đó ...:D kè.kè.kè ..

anhchay999

Chào các bạn

Đã có bản Opera mini Final tiếng Việt. Bản này sẽ cài đè lên bản 4.1 final trên máy, chứ không cho cài song song như bản 4.2 beta

Mình gửi cả 2 bản, Anh và Việt. Các bạn dùng thử nhé.

Mình cài bản tiếng Anh nên screen shots là tiếng Anh.

Bạn dongxanh ơi, cho mình hỏi bản fial này có gì hơn bản beta vậy . Mình xài bản beta ( cài song song ấy ) có nhận xét : nếu down soft có đuôi chấm .rar , .zip thì down được , nhưng down nhạc .mp3 thì không được, đã thử rất nhiều lần , thử luôn bản 4.1 củng không được ... down nhạc thì chỉ còn cách down bằng opera của máy :( .

ductam

Dongxanh làm ơn xem lại hộ bản tiếng Việt, file đuôi jar dung lượng chưa đến 1kb nên không cài được.

ryu_

Bản Opera tiếng Việt cũa bác dongxanh up bị lỗi rồi thì phải, load về file chưa đc 1Kb. Mong bác dongxanh sớm up lại để anh em download nhé. Thanks dongxanh!!

dongxanh

Posted via Mobile Device

Hôm trước post bài vội, chưa nói rõ 1 tính năng nổi bật của opera mini 4.2.
Nó xem được youtube online chẳng thua gì Core player 1.2.5

Các bạn thử nhập vào địa chỉ trang này xem nhé.

m.youtube.com

Mình mới test thử, xem rất mượt

dongxanh

Bản Opera tiếng Việt cũa bác dongxanh up bị lỗi rồi thì phải, load về file chưa đc 1Kb. Mong bác dongxanh sớm up lại để anh em download nhé. Thanks dongxanh!!

Posted via Mobile Device
Ừ mới xem lại, đúng là bị lỗi file tiếng Việt. Mình đang dùng phone nên không up file lại được.
Bạn dùng phone cài online luôn nhé. Có 123kb thôi, dùng gprs vẫn được.
Mở web , nhập địa chỉ http://www.mini.opera.com
Xong chọn Download in another language
Kéo thanh trượt xuống, chọn hàng "tiếng Việt"
Vậy là xong, nó sẽ cài online cho bạn, chỉ việc nhấn nút Yes thôi.

ductam

Mình up lên bản tiếng Việt hộ Dongxanh đây. À, nhân tiện nhờ vả luôn, mong bạn Dongxanh xem giúp phần mod contact cho P1i nhé.

nguyendoanto

Posted via Mobile Device

m.youtube.com

Bạn xem youtobe bằng wifi hay sao vậy? Mình dùng gprs của vietel không xem được. Mỗi lần nó load 70k, click vào nút play mà khong dc

Posted via Mobile Device

19toan74

mình cài bản Eng kết nối wifi để chạy lần đầu chương trình intall... xong mình vào web tiếng việt vẫn bị lổi font mình cài font trên thẻ thì nó có nhận được kô ai biết giúp mình nhé cảm ơn nhiều

Son_Nguyen

mình cài bản Eng kết nối wifi để chạy lần đầu chương trình intall... xong mình vào web tiếng việt vẫn bị lổi font mình cài font trên thẻ thì nó có nhận được kô ai biết giúp mình nhé cảm ơn nhiều

Fonts thì tốt nhất bạn chép vào ổ C ấy, chép vào thẻ chạy nhiều khi ko ổn định lắm đâu!!

19toan74

Posted via Mobile Device

m.youtube.com

bạn dongxanh ơi mình xem youtobe của coreplayer thì bị báo lổi unknow file format là sao vậy bạn giúp mình nhé

crest

Anh ơi.3230 chưa cài được font tiếng việt có dùng được không? Mà liệu nó có hiển thị tiếng việt không?

crest

Xem trên ytb nó đòi cái cai adobe như trên vi tính thì làm thế nào hả các anh :-/