• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OPERA MINI 5.0

langtu13493

vừa lướt wa thì tình cờ mình thấy được phần mêm duệy web này vô cùng nổi tiếng với ban 4.2 được coi la phiên bản cuối cùng nhưng đây la 1 điều không thể tin.Ở phiên bản này đã cải thiện tốc độ duyệt cực nhanh và tiết kiệm chi phí gprs hơn do chua rành vh nên ko dám post lên bác pro nào đó rảnh thì vh giúp ae nhé

:D=D>
vào đây down nhé:http://amiyus.co.cc/opera/file/?page=5&rpp=10&so=alphabetical&act=&stringy=&ses= trong đây có cả những bản cũ nữa đó
thấy hay nhớ click thaks nha

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản này chắc là bản build lại từ bản 4.2 thôi chứ trên trang chủ thì bản 4.2 vẫn là bản mới nhất.:-?

langtu13493

mình cũng ko rõ xuất xứ của nó nhưng thấy rằng tốc độ duyệt nhanh hơn rất nhiều:-?

hunterviet

Well-Known Member
Đã text trên 6600 và tình trạng là ko thể chấp nhận được, nhanh thì chả thấy nhanh hơn bản 4.2 mà còn load thường xuyên bị đứt đoạn, đứng trơ ra 1 lúc ko thấy load nữa còn tự uot, load được trang thì lại thiếu hình ảnh và văn bản, nói chung là cái này là hàng edit đáng vứt vào sọt rác( mình có giữ opera mini 4.2 và so sánh rất kỹ, load từng trang một cẩn thận và đưa ra nhận xét như thế)

onlylove80

mình cũng ko rõ xuất xứ của nó nhưng thấy rằng tốc độ duyệt nhanh hơn rất nhiều:-?
Bản này thực chất chì là 4.2 thôi bạn ơi.. Do aj đó đã Mod lại thôi mà..

Posted via Mobile Device

DHD194

Banned
không nhanh hơn đâu. bản tiếng anh nhanh hơn bản TV thì có 1 chút. chư bản mod này ko có j cả... ngoại trừ sữa số Version và welcome.

NGUYENTRANDUNG

vừa lướt wa thì tình cờ mình thấy được phần mêm duệy web này vô cùng nổi tiếng với ban 4.2 được coi la phiên bản cuối cùng nhưng đây la 1 điều không thể tin.Ở phiên bản này đã cải thiện tốc độ duyệt cực nhanh và tiết kiệm chi phí gprs hơn do chua rành vh nên ko dám post lên bác pro nào đó rảnh thì vh giúp ae nhé

:D=D>
vào đây down nhé:http://amiyus.co.cc/opera/file/?page=5&rpp=10&so=alphabetical&act=&stringy=&ses= trong đây có cả những bản cũ nữa đó
thấy hay nhớ click thaks nha

Thực chất không có 5.0, opera mới nhất là Opera-mini-4.2.Build 14912-advanced vừa update ngày 06/08 vừa qua. Thường gặp trên google như opera 4.3, opera 4.4 nhảm nhí khi họ chỉ edit 1 chút như skin, edittable, server, gần đây nhất là Multi Windown. Thế là tự mình edit luôn version của người ta. Điều này chính mình muốn opera 5.0 này thành opera 10.0 kim luôn việt hoá thì chẳng khó chút nào cả. Khởi động chương trình đầu tiên khi Installation và Accept với license của nó hãy xem nó là opera "mấy chấm"

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Nhìn hình là biết cháu này là Opera mine bản 4.2 beta mod lên rồi em ạ ! anh đã thử cài , nó báo là 5.0 thật nhưng tốc độ thì đúng như hunterviet nói chậm và đứng !

NGUYENTRANDUNG

Nhìn hình là biết cháu này là Opera mine bản 4.2 beta mod lên rồi em ạ ! anh đã thử cài , nó báo là 5.0 thật nhưng tốc độ thì đúng như hunterviet nói chậm và đứng !

Muốn nó báo 10.0 thật thì edit lại thôi, thay vì việt hoá nó hay mod lại nó thì tiện tay đẩy cho nó lên "20 chấm" cũng được quan trọng nó vẫn là 4.2 Không cần tinh mắt vẫn thấy được điều đó

h2t72

Banned
có một vài trang cảnh báo. các phiên bản mod của opera mini đã được thay đổi. nó sẽ gửi thông tin đến sever của opera (sau đó nén gửi về điện thoại bạn), đồng thơi cũng sent thông tin tới 1 máy chủ nằm ở nga. bạn nào xài có liên quan mua bán trực tuyến thì coi chừng nhé

langtu13493

theo mình điều tra thi bản này xuất xứ từ thụy điển hay gì đó do mod lại thôi sever này cũng của nó luôn.sr ae vì ko tìm hiểu kỹ đã up lên

tyatya

Bản mấy chấm chẳng quan trọng, mà cái chính là thằng Opera hay "đít con nếch" lắm. Tôi (dùng Vina) cài và chạy thử 3 thằng trình duyệt O, Netfront và UCWeb thì thằng O là lởm nhất.

Nếu conect 3 lần thì đối với Opera chỉ thành công giỏi thì được 1 phát, trong khi hai trình duyệt kia là thành công 3/3

So sánh 1 cách công bằng vì cùng đt, cùng mạng và cùng 1 vị trí, cùng thời điểm. ===> khả năng kết nối của O quá kém

Ai hay trình duyệt thì thử UCWEB vì không lỗi font TV, kết nối tốt và tính năng phong phú (vd save webpage, save img, save as...). Netfront có tật là lỗi hiển thị TV

Thông tin dựa trên test by N70

Mr_Sulla

Bản mấy chấm chẳng quan trọng, mà cái chính là thằng Opera hay "đít con nếch" lắm. Tôi (dùng Vina) cài và chạy thử 3 thằng trình duyệt O, Netfront và UCWeb thì thằng O là lởm nhất.
Nếu conect 3 lần thì đối với Opera chỉ thành công giỏi thì được 1 phát, trong khi hai trình duyệt kia là thành công 3/3
So sánh 1 cách công bằng vì cùng đt, cùng mạng và cùng 1 vị trí, cùng thời điểm. ===> khả năng kết nối của O quá kém
Ai hay trình duyệt thì thử UCWEB vì không lỗi font TV, kết nối tốt và tính năng phong phú (vd save webpage, save img, save as...). Netfront có tật là lỗi hiển thị TV
Bạn nói thế nào ấy chứ tôi dùng opera cả mini lẫn browse đều kết nối vèo vèo. Tôi dùng mạng viettel nè

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device nếu thấy vậy thì lẳng lặng mà dùng nhé nhóc, ko biết mà nói nhảm, khả năng download thì opera vip( nhuợt điểm là chỉ duyệt wap ) , còn ucwep thì tiện là mở đc nhiều cữa sổ và load ít tốn ram, còn netfront cùi nên ko nói, về opera mini thì duyệt các trang có hỗ trợ hình ảnh sẽ rất phog phú. Vì load toàn bộ trang wep mà dung luong lại ít.
Lần sau nếu có ý kiến đóng góp những vụ như thế này thì bạn nên post sag topjc thảo luận, Vì cứ chê khen như vậy sẽ ko hay đâu. Bạn nhé

TruBic

Well-Known Member

Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến nhưng nhận xét của bạn về Opera như vậy là không đúng.
nếu như nói về duyệt Web bằng mobile thì dùng mạng viettel là tốt nhất vì tốc độ truyền tải nhanh và ổn định hơn so với các mạng di động khác.
Còn về chuyện dùng phần mềm để duyệt Web trên mobile thì Opera và Ucweb là tốt nhất.@ phần mềm này nếu đem so sánh thì chúng ngang bằng nhau mặc dù opera chạy tốn ram hơn nhưng nếu biết kết hợp dùng Ucweb và Opera thì chuyện lướt Web hay dowload bằng mobile là chuyện dễ dàng chứ không như nhận xét của bạn.

Posted via Mobile Device nếu thấy vậy thì lẳng lặng mà dùng nhé nhóc, ko biết mà nói nhảm, khả năng download thì opera vip( nhuợt điểm là chỉ duyệt wap ) , còn ucwep thì tiện là mở đc nhiều cữa sổ và load ít tốn ram, còn netfront cùi nên ko nói, về opera mini thì duyệt các trang có hỗ trợ hình ảnh sẽ rất phog phú. Vì load toàn bộ trang wep mà dung luong lại ít.
Lần sau nếu có ý kiến đóng góp những vụ như thế này thì bạn nên post sag topjc thảo luận, Vì cứ chê khen như vậy sẽ ko hay đâu. Bạn nhé

Anh đồng ý quan điểm với em nhưng mà em dùng từ "Nhóc" thì dễ gây mất đoàn kết lắm ,em hạn chế dùng mấy từ nhạy cảm này nhé em trai.

ngocthanhdhgtvt

vân ạh.lần sau sẽ không nói vậy nữa.với lại do bạn ấy không tế nhị cứ chê khen và bình kuận chứ bộ, thật ra em cũng không muốn nói vậy , người văn hóa ai lại làm vậy nhưng lúc đọc xong bài viết bình luận của bạn ấy , thấy tức nên em chơi nhóc luôn:mad:)

hunterviet

Well-Known Member
Sao bản Mod ko có gì khá hơn bản chính tại trang chủ này lại vẫn được mọi người bàn ra tán vào nhỉ :-?