• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini v 5.00 Beta (NEW)

WiSoul

mình cài cái java 2.0.2 vào giờ nó ko cho cài opera luôn :((, sao kì zậy nè :(( (nó hiện cái thông báo có lỗi khi chuẩn bị cài, rồi nó im luôn), đã thử tải lại và cài lại, vẫn zậy, cài mấy cái khác bình thường, chỉ có opera là bị :|

uninstall java runtime 2.0.2; restart your fone; install again opera 5.0. sorry Posted via Mobile Device so i dont write vietnamese by opera 5.0

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
uninstall java runtime 2.0.2; restart your fone; install again opera 5.0. sorry Posted via Mobile Device so i dont write vietnamese by opera 5.0

hum truoc hinh co e nam tren toa an kia.khong dung ngon ngu la khi post bai.hay dung tv co dau

Posted via Mobile Device

Inuyasha1987

anh hoden viet ngon ngu la thi dung hon, hehe. co doc dc chu gi dau

Posted via Mobile Device

Bác này sao cứ post bài tiếng việt ko dấu vậy khó đọc quá, cả huynh hôi đen cũng rứa. Vào diễn đàn mình thì dùng trình duyệt của máy cũng nhẹ nhàng mà , vô bằng opera ko hỗ trợ viết tiếng việt.

Công nhận cái opera bản 5.0 này giao diện cải tiến mạnh thật, nhìn đẹp. Nhưng mà huynh hoden ơi, cái mod icon sao trông vẫn xấu thế, nhìn độ phân giải của cái ảnh thấp quá

WiSoul

Bác này sao cứ post bài tiếng việt ko dấu vậy khó đọc quá, cả huynh hôi đen cũng rứa. Vào diễn đàn mình thì dùng trình duyệt của máy cũng nhẹ nhàng mà , vô bằng opera ko hỗ trợ viết tiếng việt.

Công nhận cái opera bản 5.0 này giao diện cải tiến mạnh thật, nhìn đẹp. Nhưng mà huynh hoden ơi, cái mod icon sao trông vẫn xấu thế, nhìn độ phân giải của cái ảnh thấp quá

dùng opera 5. nó thành thế đấy, thông cảm nhé!

bonus cái MOD icon của lão jack xem thử dễ coi ko nè

Chỉnh sửa cuối:

uongsting

sau một tối sử dụng thử và cũng bị out vài lần nhưng ít hơn so với bản 4. Với lại phần gõ tiếng việt còn thiếu một số ký tự của VN. hy vọng bản chính thức sẽ có và fix lỗi out hoàn toàn.

Khoaaa

tình hình là vẫn viết đc TV trong opera 5. Nhưng khi chuyển wa chế độ viết Tv thì lại ko Quote đc ( tại sao quote ko đc thì các bạn cứ thử )
setting>advanced chĩnh off ở ô Inline Editting
Posted via Mobile Device

h2love4ever

Posted via Mobile Devicesao mình cài xong rùi.Khi vào web toàn bị treo.phải tắt máy đi bật lại :(

Hoden

Super V.I.P
Sao không trả lời cho Mem luôn WilSoul :|
Posted via Mobile Device
Vào seting chọn vào dòng advand xuống dòng cuôí chuyển thành off nhé.là tắt bàn phím aoe của nó nhé

sphinx

Muốn tắt bàn phím ảo của Opera các bác vào Settings->Advanced->Inline Editing chọn Off. Khi đó nó sẽ dùng bàn phím mặc định của Symbian, tuy nhiên có mất hơi nhiều bước để gõ được chữ :D

WiSoul

Sorry, em ko đọc kĩ nên hông thấy mấy bạn có thắc mắc. Anh hô update thêm hướng dẫn tắt bàn fím ảo cho mem mới khỏi spam nữa đi!

ngoanrazor

Well-Known Member
Muốn tắt bàn phím ảo của Opera các bác vào Settings->Advanced->Inline Editing chọn Off. Khi đó nó sẽ dùng bàn phím mặc định của Symbian, tuy nhiên có mất hơi nhiều bước để gõ được chữ :D

Posted via Mobile Device
nếu tắt bàn fím ảo thì dô pdaviet bị đơ lun

Em tắt mà k bị sao hết. Sao mấy bác cứ bị treo, bi văng nhỉ! Từ hum dùng đến giờ vẫ chưa bị sao
Posted via Mobile Device

nxhoang90

hức , sao icon nì không dc đẹp cho lắm , cài vào nó nhòe nhòe mất tiu , hok nhìn ra dc gì , pác hố-đen mod cái icon firefox cho gấu , tặng pác cái icon lun nè