• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OPERA MOBILE V9.5 FOR UIQ3.0

ngkhanhhoang

Đưa Tin mới cũng tốt nhưng đừng để tiêu đề nóng như vậy mà trong thì rỗng tếch ko có cái gì cả,ví dụ như " Tin tức về OPERA MOBILE V9.5 FOR UIQ3.0 " thay cho" HOT!!!HOT!!!OPERA MOBILE V9.5 FOR UIQ3.0!!!! " dễ gây hiểu nhầm.......T_T
Thật ra nguồn tin của mình khá tin cậy nên mình mới dám post bài lên cho anh em trước như vây. Bạn AT007 thấy đấy, hôm qua mình post là comming soon. Hnay đã có rồi!!!:) Mình cũng không ngờ có nhanh như vậy.

Mình nghĩ rất còn nhiều điều để khám phá, thảo luận bản nâng cấp này nên chúng ta có thể THẢO LUẬN ở đây luôn nhé.

Let's enjoy!!!=D>

Boykinhdi

thì bạn ý đã nói là đợi rồi còn gì mọi người và mình cũng có post là ngày 20/10 mới có thì hôm nay là ngày 20/10 bạn ý đâu có quăng bom mà mọi người tranh cãi và lên án kinh vậy mất hết cả tình nghĩa.

at007

Thật ra nguồn tin của mình khá tin cậy nên mình mới dám post bài lên cho anh em trước như vây. Bạn AT007 thấy đấy, hôm qua mình post là comming soon. Hnay đã có rồi!!!:) Mình cũng không ngờ có nhanh như vậy.

Mình nghĩ rất còn nhiều điều để khám phá, thảo luận bản nâng cấp này nên chúng ta có thể THẢO LUẬN ở đây luôn nhé.

Let's enjoy!!!=D>

thank bạn nhiều nha;;),à cài vào nó đè lên bản cũ (bản mặc định cảu máy) luôn hả bạn:),
EX: tin buồn là ko biết có chạy được trên P990i,nó khuyến cáo dành cho p1,g700,g900....mịa nó chắc P9 thiếu Ram đây mà,,,T_T

+++Link nhanh cho bà con đây

Chỉnh sửa cuối:

hellboy424

thank bạn nhiều nha;;),à cài vào nó đè lên bản cũ (bản mặc định cảu máy) luôn hả bạn:),
EX: tin buồn là ko biết có chạy được trên P990i,nó khuyến cáo dành cho p1,g700,g900....mịa nó chắc P9 thiếu Ram đây mà,,,T_T

+++Link nhanh cho bà con đây

Cài vào thì nó thành 1 ứng dụng độc lập ko liên qua đến opera 8.65 trong máy bạn,mình cài vào nó nằm trong tool hình như là opera mobile thì phải,
Tính năng:
- cải thiện tốc độ
- sử dụng kiểu cảm ứng vuốt như Iphone( tương đối cool, thấy cũng hay hay)
- hiển thị tốt.
Test wifi caphe gần nhà:D

tom_riddle

Em cũng vừa test trên con P1 bằng wifi, mọi thứ đều ok.

Ưu điểm:
* Tốc độ lướt web khá nhanh
* Hỗ trợ javascript tốt hơn
* Có vài hiệu ứng như zoom, vuốt như Iphone khá đẹp mắt

Khuyết điểm:
* Ngốn quá nhiều RAM
* Thiếu phím tắt
* Không có chế độ Landscape

phkhanhdt

Tiết thật mình xài p990 ko chạy được, nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẽ.:). Bài hay như vậy mà bị AE nói quá trời cũng là 1 bài học AE đùng7 quá hấp tấp đưa ra quyết định cho 1 người nào đó:D

ngkhanhhoang

Tiết thật mình xài p990 ko chạy được, nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẽ.:). Bài hay như vậy mà bị AE nói quá trời cũng là 1 bài học AE đùng7 quá hấp tấp đưa ra quyết định cho 1 người nào đó:D
Thanks bạn! Mình nghĩ ráng chờ 1 thời gian nữa cũng sẽ có bản được adapt cho P990i thôi...:D

justinhoang_am

Mình mới sử dụng P1i. cài cái này nó duyệt web chậm. Không biết là do máy hay do cái phần mềm này nữa.

tom_riddle

Mình thấy nó duyệt nhanh hơn trước chứ, ngoài do máy hay do phần mềm, còn phụ thuộc vô wifi hay GPRS nữa cậu.

19toan74

thank bạn bài rất hay mong rằng sắp tới sẽ có 1 bản dành cho p990i mình chờ bạn nhé

O9xx19xx29

Theo suy nghĩ của mình thì chắc các dòng ram yếu ko chạy được chú này rồi vì mini opera mà còn ngốn ram kinh dị nữa là thằng này.
Chỉ có việc hạn chế ko ngốn ram thì mới có thể đưa xuống dòng ram ít được mà điều này có vẻ khó đây

thanhtamlx

OK với ý kiến của 09xx19xx29. Mình nghĩ nếu cài được trên P9. mỗi khi mở cái này để duyệt web phải chịu khó restart con dế thì mới chịu nỗi:D

ngkhanhhoang

Đúng rồi, khi chạy một chương trình nào ăn RAM thì bạn nên restart máy lại. Khi nào có bản adapt cho P990i thì mình sẽ post cho mấy bạn liền...:D

Vitcon321

Thằng này tốn ram ghê lắm p1 của mình cài vào mà chạy chậm như rùa ah',xài cỡ 1 tiếng thằng SWM Báo ầm ầm là chỉ còn 10% ram :(( Phải vô tắt 1 số chương trình Nặng nặng để xaì típ :(

thanhtamlx

nghe Vicon321 nói ghê nhỉ, cở P1 chạy còn ngốn ram kinh đến thế thì mấy em khác nếu mod được chắc chỉ chạy bản lite là vừa.;;)

myhoankim

cai nay ko su dung duoc cho p990i ban oi no chi cho p1 w960 ... ko cho p990i thu roi bao ung dung ko chay duoc du ram con 13mb luon

NokuaN70

Well-Known Member
Window Mobile nó có phần mềm share bộ nhớ trống trên thẻ làm Ram, sao Symbian lại kg có nhỉ? Nếu có phần mềm đó là mấy bác xài P9 ok nhỉ.
Posted via Mobile Device

ngkhanhhoang

Coi bộ ko có phần mềm đó cho UIQ3 đâu bạn NokuaN70 ơi. Mình nghĩ chú Opera phiên bản mới này ít nhất phải trên 20 - 25MB thì mới chạy nổi mà P990i thì 15MB là max rùi. Chắc phải đợi bản mod của mấy cao thủ thôi anh em..:(