• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OS 4.3.2 Custom cho iPhone 3Gs All Boot với Sn0wbreeze 2.6(Untethered) [19/04]

AnhPheCT

FW iOS 4.3.2 Custom cho iPhone 3Gs All Boot
build bằng Sn0wbreeze 2.6 (Untethered)

(Ngày 19-04-2011)
------****------

Đây là bản Custom 4.3.2 cho iPhone 3Gs World - Lock, Không nâng Base band cho 3Gs Word - Lock, không Active, UNTETHERED.

Bản FW 4.3.2 Custom này hỗ trợ:

-Add Cydia v1.1.
- MultiTouch Gestures.
-Add afc2add
.
- Add Logo Animation (JB = Redsn0w 0.9.6rc14 có thể Remove)

------****-------
(Đối với 3Gs Lock cần SIM nhà mạng Active (Hoặc JB = Redsn0w 0.9.6rc14) và Unlock bằng Ultrasn0w fixer for 4.3.2

Đối với 3Gs Lock khi restore FW 4.3.2 Custom xong, JB xong.
Các bạn vào Cydia và add source : http://djayb6.com
tìm : Ultrasn0w fixer for 4.3.2 , và cài đặt vào.

Hoặc Add source:
repo666.ultrasn0w.com cài Ultrasn0w 1.2.2

Lưu ý : Chỉ Unlock được cho các Baseband: 04.26, 05.11, 05.12, 05.13, 06.15

Hướng dẫn trên Windows:

- Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU, sau đó mở iTunes để Shift + Restore browser đến FW 4.3.2 Custom.

Link cho tấc cả 3Gs lock và World (Gồm Old/New boot)
Gồm 405MB chia làm 3 link, dùng
hjsplit.exe nối file. Root 1.5GB

Link tải:

Mã:
http://www.mediafire.com/?gy6x9c1c4nm9f

Chỉnh sửa cuối:

goodmorning

anh ơi cho em hỏi chút ạ.
trong quá trình build mình vẫn chọn là 2000 mb hả anh ???

panrai

Super V.I.P
cái nầy giống chạy theo thời đại quá,anhphe chạy nhanh quá em ko theo kịp rùi,sắm thêm cái IP4 nửa bull cho đầy đủ anhphe ơi :p

goodmorning

Chọn 1500MB do chọn Root 2000MB bản trước dư nhiều quá....! Thông tin đã có bài 1.

anh cho em hỏi thêm chút nữa ạ.
em đã có sim nhà mạng để active thì có cần JB nữa không ạ ???
em active bằng sim nhà mạng rồi, nhưng lại không vào được mạng bằng wifi. lý do là sao hả anh ???
hay em phải JB thì mới được ạ ???

AnhPheCT

anh cho em hỏi thêm chút nữa ạ.
em đã có sim nhà mạng để active thì có cần JB nữa không ạ ???
em active bằng sim nhà mạng rồi, nhưng lại không vào được mạng bằng wifi. lý do là sao hả anh ???
hay em phải JB thì mới được ạ ???

Có SIM nhà mạng ko cần gì hết Active xong vào SB có sẳn Cydia 1.1.1 luôn.

goodmorning

Có SIM nhà mạng ko cần gì hết Active xong vào SB có sẳn Cydia 1.1.1 luôn.

vâng ạ.
em active rồi. nhưng mà không vào mạng được ạ (đã có wifi a) cydia không vào được, safari cũng không.
em không rõ nguyên nhân là do đâu nữa (em build bản root là 2gb ạ)
P/S: em đã fix được lỗi rồi ạ. thanks anh

AnhPheCT

vâng ạ.
em active rồi. nhưng mà không vào mạng được ạ (đã có wifi a) cydia không vào được, safari cũng không.

Của Mình vẫn bình thường. Mọi chức năng bình thường......! Tải link của Tớ đi. Hoặc JB = Redsn0w 0.9.6rc 14 xem nhé!

panrai

Super V.I.P
vâng ạ.

bạn lại tắt cục wifi của bạn 1 chút rùi mở lên lại sẽ vào ok thôi bạn à cái nầy ko ảnh hưởng tới FW đâu mà tới cái cục WIFI nhà bạn đó hiện tượng nầy mình gặp hoài à :D

goodmorning

bạn lại tắt cục wifi của bạn 1 chút rùi mở lên lại sẽ vào ok thôi bạn à cái nầy ko ảnh hưởng tới FW đâu mà tới cái cục WIFI nhà bạn đó hiện tượng nầy mình gặp hoài à :D

vâng.
em tắt wifi đi rồi đợi một lúc bật lại thì được.
sóng gió lại về rồi. hj
Không biết sau bản 4.3.2 này thì còn bản ios nào ra cho 3Gs nữa không nhỉ???
Chúc cả nhà vui vẻ với IP

AquaSta

Moderator
Có vấn đề thì phải, xem eMedia một lúc thì bị mất kết nối Wifi, cứ một lúc là lại mất dù Wifi vẫn có

AnhPheCT

InstallOus4 4.4.1 ko làm việc trên FW 4.3.2, phải cài các file *ipa trên iTunes cực quá.....! Sync qua máy khác mất tiêu.

AquaSta

Moderator
InstallOus4 4.4.1 ko làm việc trên FW 4.3.2, phải cài các file *ipa trên iTunes cực quá.....! Sync qua máy khác mất tiêu.

Làm gì có chuyện Installous không làm việc trên 4.3.2 đâu anh nhỉ? Với lại em sync từ máy khác sang máy em mà đâu có mất ứng dụng?
hackulo tập hợp toàn những cracker và developer hàng đầu, sao họ lại có thể để cho Installous và Appsync đi sau?

vipsilip18

không biết bản 4.3.2 này có tốn pin không pác! chứ mình thấy bản 4.3.1 tốn pin quá...:((

panrai

Super V.I.P
không biết bản 4.3.2 này có tốn pin không pác! chứ mình thấy bản 4.3.1 tốn pin quá...:((

FW cúton là FW sạch làm sao tốn pi đc bạn,bạn hãy vào IP tắt hết các chức năng ko cần thiết đi sau đó sẽ thấy pin nó sau liền mình là chuyên dùng ip fw custom mà :D,pin sài thì khèo rùi ko lo gì hết

AnhPheCT

Làm gì có chuyện Installous không làm việc trên 4.3.2 đâu anh nhỉ? Với lại em sync từ máy khác sang máy em mà đâu có mất ứng dụng?
hackulo tập hợp toàn những cracker và developer hàng đầu, sao họ lại có thể để cho Installous và Appsync đi sau?

InstallOus4 4.4.1 thật sự ko làm việc trên FW 4.3.2, cài vào mở App vẫn chạy bình thường nhưng click vào file *.ipa InstallOus ko hiểu, thông báo lỗi gì đấy! Trong khi file *ipa kéo thả vào iTunes sync bình thường. chả hiểu sao nữa, một đống Games toàn là file *.ipa...cài bằng iTunes mất mấy giờ.....!
============================

Ai biết FW 4.3.2 gốc BB là mấy xin cảm ơn.