• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OS 4.3.2 Custom cho iPhone 3Gs All Boot với Sn0wbreeze 2.6(Untethered) [19/04]

AquaSta

Moderator
InstallOus4 4.4.1 thật sự ko làm việc trên FW 4.3.2, cài vào mở App vẫn chạy bình thường nhưng click vào file *.ipa InstallOus ko hiểu, thông báo lỗi gì đấy! Trong khi file *ipa kéo thả vào iTunes sync bình thường. chả hiểu sao nữa, một đống Games toàn là file *.ipa...cài bằng iTunes mất mấy giờ.....!
============================

Ai biết FW 4.3.2 gốc BB là mấy xin cảm ơn.
Installous sẽ gặp lỗi bất kỳ fw nào nếu người dùng cài đặt xong không biết dùng, tại sao anh thấy nó không hoạt động cho mình mà phán thế chứ??? Nếu thích em quay video lên cho xem :))

avadakedavra799

điên quá, em mới res bản này cài 1 đống app dugeoon hunter đang đánh bó cuối, vô source pdaviet.net/iphone cài cái winter boar xong ăn táo luôn ức chế quá, lại phải res lại mất mấy h đề nghị amind fix ngay. ~X(~X( ai có source winterboar nào an toàn share em với :-?

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
điên quá, em mới res bản này cài 1 đống app dugeoon hunter đang đánh bó cuối, vô source pdaviet.net/iphone cài cái winter boar xong ăn táo luôn ức chế quá, lại phải res lại mất mấy h đề nghị amind fix ngay. ~X(~X( ai có source winterboar nào an toàn share em với :-?
Winterboard cần gì phải Add soure bạn vào cydia tìm là ra mà :D

HTC_VUTHANH

Moderator
cài pandahome cài barel kô thấy hiệu ứng đâu bác ơi, với lại pandahome toàn tiếng tàu, bác có bản tiếng anh thì cho em xin:(
pandahome có tác dụng như thằng Winterboard mừ,nó khác thằng barel nha
hình nè:

PS:Tàu ở chỗ nào vậy bác

avadakedavra799

bác thành thử cài barel rồi chọn curl and rool away xem có bị lỗi không, em cài thấy nó không cuộn tròn nữa nên bỏ luôn, mà cài cái pandahome này bằng pc suite hả bác:(

HTC_VUTHANH

Moderator
bác thành thử cài barel rồi chọn curl and rool away xem có bị lỗi không, em cài thấy nó không cuộn tròn nữa nên bỏ luôn, mà cài cái pandahome này bằng pc suite hả bác:(
pandahome này cài bằng pc suite còn cái barrel thì ko hoạt động trên fw4.3.2

HTC_VUTHANH

Moderator
không được bác ơi em vừa lên 4.3.2 nè, vào thẻ themes trên pc suite chọn cài pandahome thì nó báo failed~X( bác có file deb cho em xin
bạn xem hình thứ 2 ở trên sẽ thấy(phía dưới cùng) mình cũng fw 4.3.2 đó
trên pc suite->theme->tab:web theme->chọn 1 cái theme free(ở dưới có màu xanh, ko có số tiền.mất tiền có hiện tiền và màu đỏ)->nó sẽ tự cài pandahome+cái theme free đó->cài đc pandahome thui

AquaSta

Moderator
không được bác ơi em vừa lên 4.3.2 nè, vào thẻ themes trên pc suite chọn cài pandahome thì nó báo failed~X( bác có file deb cho em xin

Có barrel 1.5.5-2 rồi bạn, mà lần sau có bị ăn táo thì dùng iphone pcsuite xem có cứu chữa được ko đã rồi hãy tính cách restore bạn ạ

AnhPheCT

Installous sẽ gặp lỗi bất kỳ fw nào nếu người dùng cài đặt xong không biết dùng, tại sao anh thấy nó không hoạt động cho mình mà phán thế chứ??? Nếu thích em quay video lên cho xem :))

Hôm nay đã có xác nhận InstallOus4 v4.4.1 có lỗi rồi đây và cách fix.

Fix: Gỡ bỏ AppSync for iOS4.x+ và add source Hackulo.us tìm cài AppSync for iOS4+

Remove AppSync for iOS4.x+

Cài AppSync for iOS4+ nhé.

Thông tin tham khảo ở đây: http://jaxov.com/2011/04/how-to-fix...d-ipa-installation-failed-error-on-ios-4-3-2/

avadakedavra799

bản này wifi nó có bị sao không a phê, e sài sbsseting bật wifi on ,mà nó không hiện biểu tượng cột sóng, phải vào seeting on/off rồi mới dùng được :-?

AnhPheCT

bản này wifi nó có bị sao không a phê, e sài sbsseting bật wifi on ,mà nó không hiện biểu tượng cột sóng, phải vào seeting on/off rồi mới dùng được :-?

Tên nhà cung cấp dài bị che lắp...Hoặn hiện thị biểu tượng Wifi chậm tí. Ko sao cả Wifi vào ầm ầm...! Đang test một số App bị thay đổi file hệ thống....! 5-Row keyboard ko bản nào hoạt động trên FW 4.3.2. Ai có link nào chạy cho xin file DEB tí...chuyển đổi Keyboad qua lại lâu quá.....!

avadakedavra799

Tên nhà cung cấp dài bị che lắp...Hoặn hiện thị biểu tượng Wifi chậm tí. Ko sao cả Wifi vào ầm ầm...! Đang test một số App bị thay đổi file hệ thống....! 5-Row keyboard ko bản nào hoạt động trên FW 4.3.2. Ai có link nào chạy cho xin file DEB tí...chuyển đổi Keyboad qua lại lâu quá.....!
cái này có phải lỗi ko a, em cài app này thì mất app kia, chả hiểu, vừa xóa skyfire thì cái dungeo 2 cũng bay theo luôn chẳng hiểu nổi, cài bằng pc suite, hic, cài lại sky fire bản 3.0 thì chẳng thấy icon đâu, đã resping, mặc dù trong list app đã cài vẫn có ứng dụng và bộ nhớ vẫn không mất tẹo nào, xóa skyfire thì cut rope , fuit ninza , dungeoon 2 bay hết, conect thì lại thấy nó nằm trong lis chưa bị mất nhưng không hiện icon lên màn hình :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

tình hình là em xóa cái sky fire = pcsuite thì bay mất 4 game cài lại skyfire thì không thấy đâu, chán~X( em đã cài appsync 4.0+ trên gsm rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

cái này có phải lỗi ko a, em cài app này thì mất app kia, chả hiểu, vừa xóa skyfire thì cái dungeo 2 cũng bay theo luôn chẳng hiểu nổi, cài bằng pc suite, hic, cài lại sky fire bản 3.0 thì chẳng thấy icon đâu, đã resping, mặc dù trong list app đã cài vẫn có ứng dụng và bộ nhớ vẫn không mất tẹo nào, xóa skyfire thì cut rope , fuit ninza , dungeoon 2 bay hết, conect thì lại thấy nó nằm trong lis chưa bị mất nhưng không hiện icon lên màn hình :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

tình hình là em xóa cái sky fire = pcsuite thì bay mất 4 game cài lại skyfire thì không thấy đâu, chán~X( em đã cài appsync 4.0+ trên gsm rồi :(

Thường Bạn cài file *.deb. thì một số App cài tiếp trên Cydia sẽ gỡ bỏ các file đó. Khi bạn gỡ các file cũng vậy nhìn thấy thông báo một số App cũng remove theo. Ví dụ Bạn cài InstallOus4 bằng file *deb khi cài hoặc gỡ 1 app nào đó trên Cydia thì InstallOus4 cũng bị gỡ bỏ đi.

AquaSta

Moderator
Thường Bạn cài file *.deb. thì một số App cài tiếp trên Cydia sẽ gỡ bỏ các file đó. Khi bạn gỡ các file cũng vậy nhìn thấy thông báo một số App cũng remove theo. Ví dụ Bạn cài InstallOus4 bằng file *deb khi cài hoặc gỡ 1 app nào đó trên Cydia thì InstallOus4 cũng bị gỡ bỏ đi.
Đây là lỗi do pcsuite gây nên, tốt nhất mọi người cài ipa thì tránh thằng iphone pcsuite ra. Còn deb thì có thành phần phụ thuộc kèm theo, nếu gỡ thành phần phụ thuộc thì nó sẽ gỡ bỏ cả file chính, nếu gỡ file chính thì thành phần phụ thuộc ko bị gỡ, ngoài ra nếu trong control còn có conflic nữa thì những cái nào bị liệt vào conflic sẽ bị gỡ bỏ khi cài đặt

AquaSta

Moderator
Hôm nay đã có xác nhận InstallOus4 v4.4.1 có lỗi rồi đây và cách fix.

Fix: Gỡ bỏ AppSync for iOS4.x+ và add source Hackulo.us tìm cài AppSync for iOS4+

Remove AppSync for iOS4.x+

Cài AppSync for iOS4+ nhé.

Thông tin tham khảo ở đây: http://jaxov.com/2011/04/how-to-fix...d-ipa-installation-failed-error-on-ios-4-3-2/

Em không bao giờ xác nhận đây là lỗi installous mà anh bảo là installous lỗi trên 4.3.2, ở những bản trước, ở những firmware trước cũng bị lỗi này thôi, fix thì đơn giản