• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OVERCLOCK (TĂNG TỐC) MOBILE V3/V5- TỐI ƯU HÓA TỐC ĐỘ CHO SMARTPHONE

gakho209

Phần mềm này đã được post bên box v3, mình đã thử và thấy có kết quả nên post lên cho anh em cùng test (thanks pác hht2010). (Dùng vài tuần nay rồi mà giờ mới nhớ nên post liền nè:D)

Đây chỉ đơn giản là một file cài đặt để thay đổi các thông số của mobile giúp máy chạy tối ưu (tương ứng với các mốc tốc độ) chứ không phải là thay đổi xung nhịp của bộ xử lý nhé. Cho nên chúng ta hoàn toàn yên tâm mà sử dụng, ko lo nóng máy, ko lo hao pin,...

Thật là tuyệt vời khi máy móc chạy trơn tru mà không hề tác động đến phần cứng, tội gì mà ko thử.

Các bạn cài đặt, chỉ chọn một tốc độ thôi nhé. Cài xong mà thấy ko nhanh tí nào thì có thể gỡ bỏ (vào quản lý phần mềm)

Vài hình ảnh (lấy của pác hht2010 luôn:p)

File cài đặt có 25 "kí" à.;;);;);;)

====

À phải, các pác test thử thì test phần Gallery thì dễ thấy hơn, coi nó load ảnh nhanh hơn bình thường hay ko là biết liền à. ;;)

Last edited by a moderator:

gakho209

Bạn hiền zui tính quá :p. Siscontent là cái gì vậy (?!)=)). Pác về bung ra coi đi, cái của pác (hình như) ko phải cái này rồi.
Lần sau tét cho đàng hoàng trước khi....chém nghen pa =))

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

a gà này,liệu e dùng cái này đt e nó ... bốc khói thì e cho nó uống nước có dùng tiếp được ko ạh :-/ :)) =)) sr,e hỏi thật mà \-/

gakho209

a gà này,liệu e dùng cái này đt e nó ... bốc khói thì e cho nó uống nước có dùng tiếp được ko ạh :-/ :)) =)) sr,e hỏi thật mà \-/

Chắc là được :-?:)).

Nói zậy thôi. Đã phân tích kỹ cho các bạn rồi, cái này chỉ "TỐI ƯU HÓA", ko có "ép xung", cứ yên tâm chọn mức cao nhất chạy cho nó máu :D.
Bữa trước anh chọn 650 =))

Hikira

Bạn hiền zui tính quá :p. Siscontent là cái gì vậy (?!)=)). Pác về bung ra coi đi, cái của pác (hình như) ko phải cái này rồi.
Lần sau tét cho đàng hoàng trước khi....chém nghen pa =))

Siscontent là soft bug file .SiS đó bạn
Như NokiaFirmwareEditorStd để bug file Rofs2

Jay_Chou

Active Member
phần mềm này đảm bảo tăng tốc cho máy :) em test hôm trước thấy trên v3. test trên 2 máy thấy ngon :D thank bác :)

samiboy007

èo.chả lẽ nhầm ta. Đág lẽ là 3file gồm 10283344.txt ,file j 1079 ở cuối (nhưg file này đâu quyết địh đc nhjều đền phần tăng tốc) và file thứ 3 thì quên r. Ai bung ra dùm koj file j dùm phát.chả lẽ bị hố kìa.

quocvu88_dn

Mình cài vào rồi mà quên chọn Xung nhịp. Mình cài tất cả từ 600 đến 800 luôn. Giờ vô cài đặt ứng dụng gỡ cũng ko được. Không biết tại sao nữa.

Cảm nhận sau khi cài là máy chạy nhanh hơn, tốc độ xoay màn hình cũng nhanh... Nhưng mà mình lỡ cài như vậy không biết có bị gì không nữa. Ngại Reset quá chừng. (máy mình Không Hack)

b0m_lx

nghe vẻ soft này nguy hiểm đấy anh gà khô :D
em không giải nén đc :-/

Dragon459

Manager
chỉ có flie 20001079.txt thôi.cái này có thể là 1 phần của ép xung còn gì nữa.cứ xài sẽ thấy thời gian sử dụng pin giảm đi cho coi.không ít thì nhiều

ảnh hưởng k nhiều vì mất cái lọ được cái chai mà:)):)):)),điều tất yếu của việc tăng tốc xử lí là phải hao pin-cái này tui cam đoan không thể tránh khỏi:-?

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

Mình cài vào rồi mà quên chọn Xung nhịp. Mình cài tất cả từ 600 đến 800 luôn. Giờ vô cài đặt ứng dụng gỡ cũng ko được. Không biết tại sao nữa.

Cảm nhận sau khi cài là máy chạy nhanh hơn, tốc độ xoay màn hình cũng nhanh... Nhưng mà mình lỡ cài như vậy không biết có bị gì không nữa. Ngại Reset quá chừng. (máy mình Không Hack)
Tránh xa tầm tay,cẩnthận koj chừg sắp nổ đấy.kaka.
Thử khởj độg lại r remove nó hoặc cài đè r chọn lại xung nhịp.

quocvu88_dn

Tránh xa tầm tay,cẩnthận koj chừg sắp nổ đấy.kaka.
Thử khởj độg lại r remove nó hoặc cài đè r chọn lại xung nhịp.
Thanks bạn nhé. Mình cài đè lên chọn 800Mhz rồi. Hihi.

Cảm ơn chủ thớt luôn. Kết hợp phần mềm này, với lại cái AIO Patch, rồi cái Ovi store nữa, máy mình dùng internet miễn phí. Vậy là có một cái phone ALL IN ONE rồi.
PS: (Mình không hack chứ không phải không biết hack máy nha)

gakho209

chỉ có flie 20001079.txt thôi.cái này có thể là 1 phần của ép xung còn gì nữa.cứ xài sẽ thấy thời gian sử dụng pin giảm đi cho coi.không ít thì nhiều

ảnh hưởng k nhiều vì mất cái lọ được cái chai mà:)):)):)),điều tất yếu của việc tăng tốc xử lí là phải hao pin-cái này tui cam đoan không thể tránh khỏi:-?

Ép xung là làm cho vi xử lý đạt xung nhịp tăng lên so với ban đầu. Nghĩa là mọi thao tác của bạn đều sẽ thực hiện trên tốc độ mới này, cũng có nghĩa là bạn sẽ đo được tốc độ mới này nếu dùng soft nào đó kiểm tra.

Ở đây, sẽ ko có tốc độ mới nào cả vì nó ko tác động được vi xử lý, chỉ là các thiết lập mang tính tối ưu thôi. Giống như việc bạn ko thể nói là việc tăng giảm độ sáng màn hình là ép xung được, phải ko. ;;)

Thực sự mình ko rành ép xung gì đâu, chỉ là tổng hợp... "kiến thức chung" thôi, có gì ko phải các pác...chém nhẹ tay nhé X_X

=====

PS: khuya rồi các pác ơi, đi ngủ, mai...chém típ :))

Dragon459

Manager
Thanks bạn nhé. Mình cài đè lên chọn 800Mhz rồi. Hihi.

Cảm ơn chủ thớt luôn. Kết hợp phần mềm này, với lại cái AIO Patch, rồi cái Ovi store nữa, máy mình dùng internet miễn phí. Vậy là có một cái phone ALL IN ONE rồi.
PS: (Mình không hack chứ không phải không biết hack máy nha)
chả hiểu all in one chỗ nào đâu nhỉ?????
@gakho: cái gì cũng có giá của nó cả thôi.

dạo này nghe nhiều tới ép xung quá.con Galaxy S II đã có thể ép xung lên 1.5 GHz. X_X

Chỉnh sửa cuối:

Jay_Chou

Active Member
anh gà kho bổ sung bài viết đi. :D phải khởi động lại máy nữa mà. Em test trên 523x cfw. Khi dùng theme bt, tắt hiệu ứng theme. Ram khởi động là 60mb. Ram dùng bt cũng từ 55-60 khi dùng 800MHz. 750MHz ram 50 - 55. Em test là thế. :)

missthuha

hjhj 434mhz >800mhz ? Mấy ông làm vi sử lý sắp đi ăn mày vì mấy sof này ùi \-/

Khoaaaa

Active Member
Các bác tưởng ép xung dể vậy sao,đơn giản chỉ cài mộtsoft ,tích một ô là lên 800 mhz ư,đồng ý là nó có cải thiện tốc độ,nhưng fần cứng của s60v5 là ko thể lên nổi nửa,500 mhz còn khó chứ nói là 800,mình theo vụ này từ năm ngoái cơ,ko hi vọng dc j đâu,con cpu ARM 11 này chỉ có thế thôi,nó làm sao sánh với dòng a9 dc mà ép xung