• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OVERCLOCK (TĂNG TỐC) MOBILE V3/V5- TỐI ƯU HÓA TỐC ĐỘ CHO SMARTPHONE

Dragon459

Manager
sory moị người.m hỏi ngoài lề chút. gửi tập đính kèm trên diễn đàn mình chỗ nào ấy nhỉ???xưa nay toàn up link thôi:p

heo_vui_tinh

cái này set 600mhz ko pít máy nó chạy tới đó chưa mà add chi 800mhz. vd như kon satio thì set dc vì nó xài vi xử lý ARM Cortex 600 MHz nhưng nó cho chạy chưa tới 500mhz nữa . mà pin nó ngốn thì rất zda man rợ klaka :D

tuanvu202

mình để lận 800. Thấy nhanh nhưg cũg hao pin gkê. Hjx ngày sạc 2 lần. Hớ hớ. Vọc suốt ngày nị

legend1110

Sao mình cài vào toàn bị báo lỗi cập nhật thế, có ai biết cách khắc phục không, máy đã hack rồi

Khoaaaa

Active Member
Bạn gở bản trước ra rồi cài lại nha,cái này cài đè ko dc,

Dragon459

Manager
Bác xem ở dưới bài viêt có Quản lí tập tin đính kèm đấy.
sao m không thấy nhỉ.boy chỉ rõ hơn được không?.sau này có post gì đỡ phai up lên mediafire.đôi khi file 1 ,2kb cũng phải up lên đó.:(

boy_online01

sao m không thấy nhỉ.boy chỉ rõ hơn được không?.sau này có post gì đỡ phai up lên mediafire.đôi khi file 1 ,2kb cũng phải up lên đó.:(
Lúc post bài bác chọn Khung đầy đủ, kéo xuống sẽ thấy Quản lí tập tin đính kèm. Bác bấm vào đó là up đc thôi :D. Định dạng 7z là đc up dung lượng lớn nhất (hơn 1MB) nên nhìu bác thường thêm 7z phía cuối là thế.

legend1110

Bạn gở bản trước ra rồi cài lại nha,cái này cài đè ko dc,

Trước đó mình đã cài cái nào đâu mà gỡ ra được, hay do mod mình cook vào rom nhỉ, cái đó có trùng với cái mod tăng tốc nào ko

Dragon459

Manager
Lúc post bài bác chọn Khung đầy đủ, kéo xuống sẽ thấy Quản lí tập tin đính kèm. Bác bấm vào đó là up đc thôi :D. Định dạng 7z là đc up dung lượng lớn nhất (hơn 1MB) nên nhìu bác thường thêm 7z phía cuối là thế.
ok.tẹo thử luôn.chắc tại toàn viết luôn mà không chọn trả lời đầy đủ nên chả thấy gì cả.

Khoaaaa

Active Member
Legen:lạ nhỉ,bạn đả apply open4all chưa,cái này ko có file tăng tốc,nó chỉ cải thiện thôi,mình cài vài đặt 700 thì ko nhanh hơn ,chỉ cải thiện ở vài chổ như hình ảnh...

gakho209

Đính chính với các pác là ko hề hao pin. Mình thì chỉ chọn 650 hay 700 gì đó thôi, xài cũng hơn tháng rồi, pin vẫn vi vu 2 ngày (trừ bữa nào test phần mềm mới hoặc mod skin thì...khỏi nói rồi :D). Còn nữa thấy mấy pác nói ko gỡ được, mình vào gỡ thử là đi luôn, nói chung là mọi thứ đều bình thườngggggggggg\-/

Bác nào xài hao pin thì thử chọn lại mức thấp hơn hoặc coi lại máy coi chừng mới cài pm nào ngốn pin lại đi đổ thừa lung tung.....=))

cuulonggiang

Hao pin kinh khủng lun.kaka. thì ra là do chai pin.háhá

Chuẩn ko cần chỉnh.... pin mình bị chai >>> đổ lỗi cho phần mềm làm hao
Máy tui (N 5233) đang set tốc độ 700 nè.... chạy vù vù có thấy lỗi gì đâu nhỉ...

Chỉnh sửa cuối:

Jay_Chou

Active Member
Chuẩn ko cần chỉnh.... pin mình bị chai >>> đổ lỗi cho phần mềm làm hao
Mày tui (N 5233) đang set tốc độ 700 nè.... chạy vù vù có thấy lỗi gì đâu nhỉ...

bác remove chơi hẳn cái 800 ấy. chơi không sao đâu. chơi 800 lên Ram trung bình 55~60MB này :D