• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ovi Maps New Version 3.06(612) hỗ trợ tiếng Việt & tiếng Anh cho CFW đây!

mrquyen1993

thank chưa test thử , bây h đã có ovimap 3.06 rồi còn cái ovistore 1.8 là đủ đỡ phải cập nhật

cuongpham208

Không đc rui` em test suốt tf chiều đến giờ. Khi chọn xong địa điểm đén nó hiện ra đường vẽ bản đồ đến nhuywng khi mình đi thì nó không chỉ mà vẫn đơ ra vậy trên màn hình vẫn hiện đang chờ tín hiệu GPS! Các bác test lại xem hộ em với!

NguyenDuyThanh

ovi store cập nhật lên 1.9 rùi

Chính xác là 1.9(008), vừa download về, cũng ko thấy gì đặc biệt hơn bản cũ nhưng vẫn phải update vì ko update sẽ ko đc Ovi Store. Các bạn có thể sang bên http://www.pdaviet.net/showthread.php?121663 để tải trực tiếp, đỡ mất công download bằng trình duyệt mặc định (rất chậm).

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

cái này sao vẫn còn lỗi icon mapspla.. nhỉ ?? mặc dù mình đã xóa ovimap3.04 bằng NFC2.2 rồi

cuongpham208

Em đã phải quay về dùng 3.04 vì các bản 3.06 CFW đều không dùng đc cho dù vẫn vào sử dụng bt nhưng chức năng quan trọng nhất là dẫn đường thì không hoạt động đc. Các bác cứ cài thử vào rui` vác xe ra đường chạy xem nó có chỉ đc ko?

VietTrader

Không đc rui` em test suốt tf chiều đến giờ. Khi chọn xong địa điểm đén nó hiện ra đường vẽ bản đồ đến nhuywng khi mình đi thì nó không chỉ mà vẫn đơ ra vậy trên màn hình vẫn hiện đang chờ tín hiệu GPS! Các bác test lại xem hộ em với!

Mình vẫn dùng bình thường, chỉ là ở trong nhà thì nó không định vị được, bạn ra giữa đường đứng là nó định vị được ngay.

Em đã phải quay về dùng 3.04 vì các bản 3.06 CFW đều không dùng đc cho dù vẫn vào sử dụng bt nhưng chức năng quan trọng nhất là dẫn đường thì không hoạt động đc. Các bác cứ cài thử vào rui` vác xe ra đường chạy xem nó có chỉ đc ko?

Vẫn dùng bình thường bạn, mình dùng version 3.06 dẫn đường 3-4 lần ròi. Tính năng dẫn đường của bản 3.06 còn ngon hơn vietmap nữa.

cuongpham208

Bản của bác là bản cook vào CFW hay bản cài bằng tay vào máy vậy? Nếu là bản cài bằng tay thì chạy bt nhưng bản mod để cook vào CFW thì không dẫn đg đc đã test! Đáng tiếc là các bản CFW bây giờ không thể cài bằng tay để thay thế bản 3.04 đi kèm theo máy đc toàn báo lỗi đã được tích hợp.

thanhluan_phuyen

Bản của bác là bản cook vào CFW hay bản cài bằng tay vào máy vậy? Nếu là bản cài bằng tay thì chạy bt nhưng bản mod để cook vào CFW thì không dẫn đg đc đã test! Đáng tiếc là các bản CFW bây giờ không thể cài bằng tay để thay thế bản 3.04 đi kèm theo máy đc toàn báo lỗi đã được tích hợp.
nếu cook và fw thì bạn phải chép dữ liệu bỏ mà duythanh post đó bỏ vào thẻ nhớ là đc mà bạn

vunguyenmt

có ai bị như mình ko nhỉ xem có hướng giải quết hộ cái

Mới đầu mình cũng bị như bạn đó. Sửa mãi cũng được rồi. Do ko xóa sạch v3.04 đó. Bạn thử xóa lại 2 3 lần xem. Mình xóa và jo chạy tốt

heonho2301

samiboy đi ăn trộm chung với bunrieucua ak haha chiều nay mình up link của mrquyen

samiboy007

kái này sao nó cứ đơ đơ zị ta?có khj treo máy lun.
Đã dùng nokia clear pản cũ r.