• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i lời khuyên khi cài quá nhiều phần mềm.

boyhuycd

gữi các bạn xài p990i !!!
Từ ngày mình mua máy p990i ko ngày nào mình ko tìm tòi cài các phần mềm vào máy.có lẽ mình thích dọc phá hoặc là các pro viết các bài quá hây nên ngày nào mình cũng dowload.dow tất cả phần cũng gần 1Gb,các bạn biết ko :Vào 1 ngày gần đây mình đã cài 1 phần mềm mà khi khởi động lại máy ko còn cái hình sonyericsson cũ ríc đó nữa mà thay bằng hình bông hoa màu trắng cực đẹp,ko ngờ đó là lần cuối cũng mình cầm con p990i yêu quý của mình.
Rất đau buồn khi mình cài phần mềm đó vào máy xong thì máy báo là lỗi 130 gì đó.mình ko biết làm sao nên đành phải liều reset lại máy, ko ngờ đang reset thì bỗng dưng đứng máy.mình đã tháo lắp pin và rồi bấm nút khởi động thì trời ơi ko còn khởi động lại đc nữa.máy chỉ run 1 lần và thấy được 1 màu xanh đen mà thôi,và cũng còn bấm đc gì nữa.

Có lẽ mình reset lại máy nên máy đã xóa phần mềm khởi động máy,hiện giờ mình đã đem cho 2.3 bác sỉ mà cũng ko sữa đc máy .cũng đã mấy 1,2 tháng.

lucky000

vấn đề không nằm ở chỗ cài nhiều hay ít phần mềm mà là do tác giả không biết cách chọn lựa phần mềm mà cài! cái Mod thay đổi logo khởi động là 1 mod nguy hiểm bậc nhất của UIQ3,chỉ cần sai xót 1 ly thôi là lãnh đủ hậu quả ngay! Sai lầm thứ hai là mang máy ra ngoài cho thợ sửa , chắc chắn con P9 đấy bị luộc sạch hết đồ rồi, khỏi mang về nưa!

kil

cái đó chỉ cần dùng setool chạy chương lại là ok thôi mà, gì mà tới banh thây dữ vậy.

lovelikecrazy152

Trước khi cài bạn nên chọn lọc những chương trình nào cần thiết và có độ an toàn cao. Nếu là dân xài UIQ 3.0 thì không ai mà không thích vọc và khám phá chiếc máy của mình hết bạn ạ! Mình thành thật chia buồn với bạn.

O9xx19xx29

Mang thợ làm chi vội - thợ nhiều khi cũng đầy anh gà bỏ xừ
Thử Update lại firmware xem thế nào. Với mình thì chỉ cài chục phần mềm quan trọng và thật sự cần thôi. Cái nào ko cần thì chỉ test thử rồi lại remove ngay - đây là danh sách cái mình cài và thật sự cần thiết đôi với mình, cậu tham khảo nhé:
1) Capswitch - để hack ổ C
2) DIVX - chạy video
3) Smart Movie - chạy video
4) Gõ TV của bác Tài
5) Slick - chat
6) Mobilepocket reader để đọc prc ( mình ko đọc pdf nên cũng ko cài pdf + )
7) Power Off để tắt máy khỏi cần ấn nút
8) Quick Office để mở file word, excel khi có mail đối tác hay mail cty
9) System SEVEN để push mail
10) X-plorer để duyệt, quản lý file
11) Cái chụp ảnh màn hình QScreen để đôi khi cần ảnh mẫu khi demo sản phẩn hay test sản phẩm của cty cần lấy hình để làm mẫu ( test wap sắp ra chẳng hạn )
Vậy thôi - còn các phần mềm khác có sẵn trong máy rất nhiều nhưng mình ko cài ra mà chỉ để cài dùng chơi thôi, dùng thử xong thì xóa đi.
W950i nên cũng ko cần mod âm thanh vì âm walkman 2 dùng cũng tốt rồi, độ to khi nghe tai nghe 80% là cũng đủ đi đường.

tinhve

W950i nên cũng ko cần mod âm thanh vì âm walkman 2 dùng cũng tốt rồi, độ to khi nghe tai nghe 80% là cũng đủ đi đường.

Đúng là đủ đi đường, nhưng đi đường như thế cũng như không đeo tai phone.

Mình đang xài w950i, mình cảm thấy nếu không mod âm thanh thì nghe nhỏ lắm.

v/d: Mình thường nghe nhạc trên xe bus, mod xong thường thường không dám nghe 100% (chỉ làm thế khi từ 50% rồi tăng dần lên, nếu mới vô bật liền 100% y xì ai đó hét vào tai:|), còn ở nhà yên tĩnh thì nghe 50% là ok.

Khi không mod âm thanh thì lúc nào cũng 100%! Nghe cũng vừa phải chứ không to lắm, lúc này có thể nghe được người bên cạnh nói gì :).

Trên chỉ là ý kiến riêng của mình thôi :)!

O9xx19xx29

Đúng rồi - mod âm thanh thì lên to khủng lắm - nhưng mà nếu đang nghe tầm 50% thì ko khác gì 100% của bình thường ( chưa mod ). Tuy nhiên nếu có người khác gọi đến mà dùng tai nghe đó để thoại luôn thì âm thanh sẽ rất bé - nếu mà mình vặn to lên để thoại thì khi nói chuyện xong âm thanh sẽ tự động chuyển sang nghe nhạc với cỡ Volume đó thì dễ bị choáng và giật mình lắm.
Trước có lần mình đi xe máy bị 1 lần giật hết cả mình - cuống cuồng phải tắt cái tai nghe đi rồi mới dừng xe để chỉnh lại. Do vậy sau khi cân nhắc giữa để 80-90% của cách bình thường cho chắc ăn và đỡ bị lúng túng khi có ai gọi đến .

nguyendoanto

cái đó chỉ cần dùng setool chạy chương lại là ok thôi mà, gì mà tới banh thây dữ vậy.
Mấy bữa trước con p1i của tui cũng bị như vậy. Do mod logo khởi động bây giờ ko dám cài nữa. Up fw hoặc thay đổi cda cũng ko dc do ko nhận cáp. đem đi bảo hành ko biết nó chỉnh cái gì mà sửa xong vẫn còn phần mod của mình chưa bị xóa

Posted via Mobile Device

shadow141206

Đúng rồi - mod âm thanh thì lên to khủng lắm - nhưng mà nếu đang nghe tầm 50% thì ko khác gì 100% của bình thường ( chưa mod ). Tuy nhiên nếu có người khác gọi đến mà dùng tai nghe đó để thoại luôn thì âm thanh sẽ rất bé - nếu mà mình vặn to lên để thoại thì khi nói chuyện xong âm thanh sẽ tự động chuyển sang nghe nhạc với cỡ Volume đó thì dễ bị choáng và giật mình lắm.
Trước có lần mình đi xe máy bị 1 lần giật hết cả mình - cuống cuồng phải tắt cái tai nghe đi rồi mới dừng xe để chỉnh lại. Do vậy sau khi cân nhắc giữa để 80-90% của cách bình thường cho chắc ăn và đỡ bị lúng túng khi có ai gọi đến .
Cái này mới nghe, con P1i của mình, khi nghe nhạc bằng tai nghe, có người gọi đến, trả lời bằng tai nghe luôn thì âm lượng vẫn không giảm nghe bình thường. Có thể bạn chưa chỉnh âm lượng khi thoại nên nó mới xảy ra tình trạng lệch volume như thế này. Bạn thử chỉnh lại xem (khi đang thoại, way phím cuộn để chỉnh)

elicius

Chia buồn cho bạn chủ topic, lúc trước mình cũng bị tình trạng tương tự như của bạn nhưng hông phải do phần mềm mà lo do phần cưng. số là mình đang dùng máy bình thương thì mình rút thẻ nhớ ra chép dữ liệu, chép xong mình đút thẻ nhớ vào máy trở lại thì máy bị treo, mình reset bằng nút power không được nên tháo pin ra, thế rồi máy die luôn, mình cũng đã đi rất nhiều tiệm đt trên đường Hùng vương và 3/2 nhưng không còn cách nào cứu được em nó ngoài chuyện bán xác em nó cho thơ. Cho đến bây giờ mình mới biết nguyên nhân cái chết của em p990i của mình là do bị die chíp flash
Mình muốn khuyên anh em dùng UIQ nên chú ý đến việc kô nên tháo pin của máy ra đột ngột, sẽ dẫn đến tình trạng như ttrên
Thành thật chia buồn

lucky000

em cũng bị chết 1 con o2 minis vì cái trò tháo pin ra khi máy treo này đấy!con p9 này dùng bình thường thì chả bao giờ hỏng đâu trừ những trường hợp buồn cười như trên, kể cả rơi như cục gạch mà chạy vẫn tốt nữa là

O9xx19xx29

Cái này mới nghe, con P1i của mình, khi nghe nhạc bằng tai nghe, có người gọi đến, trả lời bằng tai nghe luôn thì âm lượng vẫn không giảm nghe bình thường. Có thể bạn chưa chỉnh âm lượng khi thoại nên nó mới xảy ra tình trạng lệch volume như thế này. Bạn thử chỉnh lại xem (khi đang thoại, way phím cuộn để chỉnh)

Có thể W950i khác với P1i - vì chú W950i trước của mình cũng thế ( hiện đang dùng chú W950i khác cũng bị hiện tượng vậy ). Hai chế độ thoại và colume ko cân bằng nhau. Nếu mà ko mod thì bình thường - cứ dùng tai nghe tầm 80% khi đi đường thì thoại chuyển qua nghe hay ngược lại đều ổn .

vodanh8260381

trước tiên xin chi buồn cùng chủ topic. sau bạn ko thử up lại FW xem sao mà đem đi thợ sớm vậy. Sau khi đoc hết các bài của các bạn ở trên mình cũng có thêm cái kinh nghiệm là ko nên rút pin ra đột ngột khi máy bị treo (cũng may là mình cũng có vài lần làm vậy mà máy ko có chết hix)

vnpt1706

Chắc có lẽ máy của chủ topic này trùng hợp về phần cứng thôi(đang chuẩn bị hư phần cứng)

ngocdung6011

Chia buồn cho bạn chủ topic, lúc trước mình cũng bị tình trạng tương tự như của bạn nhưng hông phải do phần mềm mà lo do phần cưng. số là mình đang dùng máy bình thương thì mình rút thẻ nhớ ra chép dữ liệu, chép xong mình đút thẻ nhớ vào máy trở lại thì máy bị treo, mình reset bằng nút power không được nên tháo pin ra, thế rồi máy die luôn, mình cũng đã đi rất nhiều tiệm đt trên đường Hùng vương và 3/2 nhưng không còn cách nào cứu được em nó ngoài chuyện bán xác em nó cho thơ. Cho đến bây giờ mình mới biết nguyên nhân cái chết của em p990i của mình là do bị die chíp flash
Mình muốn khuyên anh em dùng UIQ nên chú ý đến việc kô nên tháo pin của máy ra đột ngột, sẽ dẫn đến tình trạng như ttrên
Thành thật chia buồn

Cảm ơn bác đã nhắc nhở, mình cũng thỉnh thoảng dùng cách tháo pin khi máy bị treo cứng, nhưng không ngờ nguy hiểm vậy. Nhưng khi bị treo, không tháo pin ra thì làm cách nào mà khởi động lại được. Đúng là như thế thật!

ducha83

Đúng là khi bị treo mà nhấn phím power ko tắt được máy thì ko còn cách nào khác ngoài việc phải tháo pin. Nghe các bác nói có vẻ nguy hiểm quá nhỉ? Từ nay phải cẩn thận vậy.

Consuming

Đúng là khi bị treo mà nhấn phím power ko tắt được máy thì ko còn cách nào khác ngoài việc phải tháo pin. Nghe các bác nói có vẻ nguy hiểm quá nhỉ? Từ nay phải cẩn thận vậy.
ko cần tháo pin ra đâu , các dòng máy sony nếu bị treo cứ bấm nút power và giữ 10s là máy sẽ tắt. đó là cách tắt máy an toàn của sony ericcson .các bác cứ thử đi.

demonsworld299

chào các bác. em cóm chú p1i cũng bị như sau: cài 1 số phần mềm . sau đó khởi động thì bị dơ, tháo pin lắp vào khởi động lại thì ôi thôi: chỉ rung 1 phát , lên đc đèn bàn fims nhưng màn hình vẫn tối đen.....tìm mọi cách vẫn ko đc .định mang ra thợ....may em còn lên dd hỏi,em tự update Firmware ....he he..oke...đã cứu đc con vợ 2 roài=))=))

thanhtuantvc

Kinh nghiệm rút ra là thế này, chỉ nên mod hay cài các pm thật cần thiết, còn lại những cái xác định chỉ cài cho vui thì nên suy nghĩ trước khi tiến hành, và khi máy móc có trục trặc, tốt nhất là nên lên diễn đàn hỏi kinh nghiệm trước và làm theo hướng dẫn, nước cuối cùng là up firmware. Đừng vội mang mấy dòng máy có hệ điều hành ra cho các bác thợ, nhiều bác thợ chỉ quen sửa máy tàu là tháo hết ra hàn xì lại đấy, lúc đấy thì vô phương cứu chữa:D