• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i lời khuyên khi cài quá nhiều phần mềm.

boyhuycd

cảm ơn bạn nhiều nha,bây giờ mình cũng sợ cái phần mềm nữa rồi.chắc từ nay ko cài phần mềm làm gì nữa đâu,giờ chắc cái p990i này có lẽ là các thờ luộc hết đồ rồi.hic hic.

boyhuycd

cái đó chỉ cần dùng setool chạy chương lại là ok thôi mà, gì mà tới banh thây dữ vậy.
bạn ơi setool là sao?có thể hướng dẫn chi tiếc cho em ko ?em ko biết làm gì cả.hiện giờ máy ko còn bấm đc gì nữa.cấm cáp USB vào cũng chẳng được.máy chỉ run 1 cái,bàn phím sáng lên rồi màn hình trở lại màu đen.ko còn bấm đc gì nữa cả.

boyhuycd

Mang thợ làm chi vội - thợ nhiều khi cũng đầy anh gà bỏ xừ
Thử Update lại firmware xem thế nào. Với mình thì chỉ cài chục phần mềm quan trọng và thật sự cần thôi. Cái nào ko cần thì chỉ test thử rồi lại remove ngay - đây là danh sách cái mình cài và thật sự cần thiết đôi với mình, cậu tham khảo nhé:
1) Capswitch - để hack ổ C
2) DIVX - chạy video
3) Smart Movie - chạy video
4) Gõ TV của bác Tài
5) Slick - chat
6) Mobilepocket reader để đọc prc ( mình ko đọc pdf nên cũng ko cài pdf + )
7) Power Off để tắt máy khỏi cần ấn nút
8) Quick Office để mở file word, excel khi có mail đối tác hay mail cty
9) System SEVEN để push mail
10) X-plorer để duyệt, quản lý file
11) Cái chụp ảnh màn hình QScreen để đôi khi cần ảnh mẫu khi demo sản phẩn hay test sản phẩm của cty cần lấy hình để làm mẫu ( test wap sắp ra chẳng hạn )
Vậy thôi - còn các phần mềm khác có sẵn trong máy rất nhiều nhưng mình ko cài ra mà chỉ để cài dùng chơi thôi, dùng thử xong thì xóa đi.
W950i nên cũng ko cần mod âm thanh vì âm walkman 2 dùng cũng tốt rồi, độ to khi nghe tai nghe 80% là cũng đủ đi đường.
trước tiên em xin cảm ơn bạn rất nhiều nhé.mình ko hiểu cũng ko biết cái gì gọi là Update lại firmware cả.hiện giờ máy em ko còn bấm được nút nào cả.cắp USB vào cũng chẳng ăn thua gì.em cũng đã làm thữ cách reset máy bằng quán tính theo kiểu (lắng con lăn và bấm *) rồi nhưng vẩn ko hiệu lực.giờ em chỉ cài đc bên thẻ nhớ,còn máy thì cứ như 1 khúc gỗ ko bấm cũng ko chọc vào đâu mà có tác dụng cả.em rất đâu buồn vì lỗi lầm của mình khi cài phần mềm và đem máy ra sữa.em rất thương con p990i đó.giờ em phải làm sao anh chỉ chi tiếc giúp em nha.hoặc có chổ nào đáng tin cậy để sữa lại ko .thành thật cảm ơn anh nhiều lắm

boyhuycd

Mấy bữa trước con p1i của tui cũng bị như vậy. Do mod logo khởi động bây giờ ko dám cài nữa. Up fw hoặc thay đổi cda cũng ko dc do ko nhận cáp. đem đi bảo hành ko biết nó chỉnh cái gì mà sửa xong vẫn còn phần mod của mình chưa bị xóa

Posted via Mobile Device
bạn ơi.bạn đem bảo hành ở đâu vậy.em sài p990i

dqt

May thật. Lần trươc máy cũng bị treo, em tháo pin lắp lại, sau khi khởi động nó rung 1 cái rồi tắt. Nhưng không biết vì sao em nhấn lần 2 nó lại lên được Hú vía. Giờ thì sợ rồi!!!!!!!!!!!!!!!

cunvinh

hichic cưu với p990i của em nó củng bi như thế khởi động nó run 1 fat xong màn hình xanh lè là no đứng thế lun ko nhúc nhíc nữa :(, ai bit nó bị gì ko phải làm như thế nào ,cụ thể lun thì em cảm ơn vô cùng máy em mới dùng 2 tuần thui àh :((