• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Son_Nguyen

các bạn cho mình hỏi P990i hỗ trợ thẻ nhớ lên tới mấy Gb và cái tai nghe của dòng walkman nào hợp vs nó

P990i support thẻ nhớ đến 8GB đó bạn nhưng chỉ nên dùng tầm 4GB thôi. Tai nghe thì mình thấy HPM-82 là hợp với con này đó.

nhox

đó h em tàn xài Nokia và samsung , mới đc thằng anh cho con P990i , mà thấy trên diễn đàn có nói j mà up chương trình nghe nhac của nó thành dòng Walkman , còn up FW nữa , bạn nào biết giúp mình vs , mình muốn cái P990i của mình dùng chương trình nghe nhac của W và FW mới nhất , các pro giúp dùm nhá , thak các pro nhìu lắm

dengrumingzi

Sao ko hỏi luôn thằng anh em ý. Vấn đề giao diện giống Walkman thì để làm đẹp thôi. P9 có chip xử lý âm thanh khá tốt rồi, tuy ko bằng dòng w nhưng cũng khá khủng. Up firmware thì bạn vào trang chủ của SonyEricsson sẽ có hướng dẫn cụ thể bằng tiếng Việt. Cực kỳ dễ làm. Tốc độ mạng nhanh như ở quán net, làm lúc vắng khách thì chỉ mất 20 phút là xong. P9 chạy hơi chậm, còn lại thì đa chức năng, chức năng nào cũng mạnh. Nên dùng CDA w1 hoặc w2 và fw mới nhất.

Vào đây mà xem cách làm giao diện trình nghe nhạc giống walkman nhé!
http://www.pdaviet.net/showthread.p...T-MOD-VÀ-HACKPHONE-CHO-UIQ-3-0-PDAVIET-12-6-9

Last edited by a moderator:

thanhquang123

Bác cú lên trang chů mà cài tu Ðông nhung phai?lây cůa nokia moden n70 là ok mà.dien thoai khong viet duoc dau mong mod thong cam

hung91

Xin giúp P990i hiện tượng lạ

mình đan xài p9, nhưng có những hiện tượng rất lạ. Lúc trước máy rất hay reset khi gọi xong bỏ dt vào túi quần hay ở đâu đó, khi nhìn lại thì thấy may đang reset. Sau đó mình update FW trên sonyericson thì hiện reset đã đỡ hơn, nhưng gặp một hiện tượng khác. Khi để dt đó chừng vài tiếng không dùng, thì người khác gọi máy mình k đc. Có cảm giác như bị mất song hay k bắt đc sóng vậy. k nhắn tin đc muốn tắt máy cũng k đc, chỉ có cách là tháo pin ra rồii mới reset lại đc, nhưng chừng vài tiếng sau thì máy vẫn bị lại, k bít có app j để khắc phục k. ae trên 4rum xài p9 có bị như mình hog :-s
mình thấy có nhiều version của p990 là k bit cái nào dùng đc nhất. xin ý kiến các bạn
p990i_9F011_R5A01_R5A17_CDA162007_1(GW1)_R5A13.gdfs
P990i_R9F011_R5A01_R5A17_CDA162007_2(GW2)_R5A13.gdfs
P990i_R9G007_R6A04_R6D23_CDA162007_6(HK)_R6D23.gdfs

Chỉnh sửa cuối:

hung91

tư nhiên k sạc đc pin cho p990 nữa. cắm cáp thì vẫn nhận bình thường. máy vẫn nhận k bít máy bị j nữa

hung91

k bạn ơi mình đã thử cắm cục sạc zới đt khác, sạc tốt. mình cũng thữ lấy cục sạc khác thử nhưng máy vẫn k nhận. giớ hiện tại cắm cáp để sạc thì sạc tôt k bit sao nữa

NgocFreedom

Hỏi về IP tĩnh cho wifi P990

E dùng chung wifi với hàng xóm, đặt IP tĩnh để bảo mật, có điều là e mò mãi ko ra cách cài IP tĩnh cho P990. Bác nào biết chỉ e với, e cảm ơn nhiều.

eric86

e P990i của mình cứ cắm tai nghe vào, vào mục radio là đứng máy, tai nghe zin của e nó cắm vào thi ko dò được sóng, mình mua em HPM-64 thì đơ, bác nào biết tại sao chỉ e với

foredu22

ai cho em hoi cai loi tu reset cua p990i su ly the nao day. co hom cu 5p no tu rs 1 lan . co hom lai ko bi

dongdieu

ai cho em hoi cai loi tu reset cua p990i su ly the nao day. co hom cu 5p no tu rs 1 lan . co hom lai ko bi

Mìng cũng có bạn dùng P990i
Bạn format lại máy và thẻ coi nếu còn bị thì đi ra tiệm sửa đi

qdtmobile

Update Firmware cho p990i cần mấy pro giúp

Em có con p990i FW là
CXC 162037 R9G007
CDA:
CDA 162007/8 R6D23

bây giờ em muốn up lên FW mới nhất nhưng em cũng chưa up con p990i này bao giờ.Em có tham khảo nhiều bài viết trên rum nhưng em không biết con p990i của em có cần phải chuyển CDA hay là chỉ cần load file về chạy.
mấy anh cho em hỏi FW mới nhất của con p990i bây giờ là bao nhiêu.và phải dùng thiết bị gì để chạy.mong mấy anh giúp em với.thanks to all
nếu anh em nào có FW mới có thể cho em xin với.thank

em còn gà về dòng sony này lắm mong mấy pro giúp em với.thank to all

Trungls

Chào các anh em UIQ.
Mình cũng mới tậu chú P990i.
Đang loay hoay hack máy chưa thành. Hôm nay tham gia box xin anh em chỉ giáo vài kinh nghiệm sử dụng máy này với.
Mình cũng đã sử dụng Symbian S60v3 nhưng thực sự khi dùng UIQ mình vẫn rất lúng túng.

Mình có vài thắc mắc thế này
Trong mục tin nhắn, sau khi gửi tin nhắn mình muốn nhận Delivery report nhưng mỗi lần nhận được thì nó thông báo hoành tráng quá. Vừa rung + chuông. Không biết có cách nào để chỉnh nó chỉ đánh dấu V trong mục Sent thôi. Để tiết kiệm pin chút. Máy cũ nên pin hơi mỏng :D.

Xin phép mô tả tình trạng máy mình chút.
Máy lúc khởi động hiện logo Vodafone
Máy chưa hack, chưa update fw, change CDA vì mình chưa có điều kiện để tìm hiểu.
Mới chỉ chỉnh sửa vài cấu hình để tiện sử dụng, lướt web và linh tinh. Cài Tweak peaks thấy máy cũng nhanh hơn chút :D.

Chỉnh sửa cuối:

duck_vit

có bác nào biết sao sóng 3g p99oi chỉ có 1 hay hai vạch kô mạng viettel đó, mà ờ chỗ nào mạng cũng vậy ah.